Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามสเปคนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามสเปคนี้หน่อยครับ

https://www.picz.in.th/image/0gzXQN

รู้สึกเหมือน cpu มันยังดึงประสิทธิภาพของ 1070ti ออกมาได้ไม่หมดปะครับและpsu มันพอปะครับ เห็นทางร้าน jib ให้เปลี่ยนเป็น 750 w
    Last edited by mosrag; 4 Jan 2018, 08:49:45.

ซื้อ ยัง ถ้ายังโดนหลอกขายอยู่

Comment

ถ้ายังไม่ได้ซื้อ เอา i3 8350k ,i5 8400 ครับ

ลดสเปค ssd กับ เคส ก่อนครับ
      Last edited by eieieiei; 4 Jan 2018, 10:34:10.

Comment

ดีแต่ จอ กับ การ์ดจอ

Comment

ซื้อมาแล้วครับ ว่าจะเปลี่ยนให้ดีขึ้น เพื่อเล่น PUBG คับ
          ขอแก้ไขข้อมูลนะครับ พอดีใน noteBookspec บ้างอย่างไม่มีเลยเอามาแทน

สเปคจริงๆคือ
          CPU : I5 7500
          M/B : MSI H170 M3
          Ram : 2133 Hyper-X กับ อะไรก็ไม่รู้ อย่างละ 8 GB 2 อัน
          Case : Deepcool Kendomen titanuium
          PSU : Corsair V650 80+ white
          VGA : galax GTX 1070 Ti EX-SNPR WHITE. 8GB
          Monitor : ASUS A3-PG278Q

ผมควรจะเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
          Last edited by mosrag; 4 Jan 2018, 13:24:11.

Comment

ต้องใช้โปรแกรมวัดfps

หาเทียบค่าfpsกับCpuตัวอื่นดูตามยูทูปครับ แต่ต้องดูว่าเค้าปรับภาพละเอียดแค่ไหน(แต่ของคุณก็พึ่งเจน7เอง ยังไม่น่าเปลี่ยน)

แล้วดูคลิปyoutubeตอนเล่นที่เทียบบัสแรมด้วยครับ

ถ้า***งกันมากก็แล้วแต่ใจเราครับ

Comment

ผมลองไปดูมาบ้างแล้วครับ เห็น i7 7700K มันช่วยเพิ่ม FPS ตั้ง 20-30 ก็เลยว่าจะเปลี่ยน ก็เลยมาถามเพื่อว่าต้องเปลี่ยนส่วนไหนเพิ่มไหม จะได้เสียค่าติดตั้งทีเดียวครับ

M/B ผมมันสามารถ Up Bios เพื่อไปใช้ Gen 8 I7 8700K เหมือนที่ Up จาก Bios Gen 6 มาใช้ Gen 7 ได้หรือไม่ครับ
              และ CPU ผมมันเกือบ 100 ตลอด ไม่ทราบว่ามีผลกับ FPS ไหมครับ
              Last edited by mosrag; 4 Jan 2018, 13:25:47.

Comment

Originally posted by mosrag View Post
                ผมลองไปดูมาบ้างแล้วครับ เห็น i7 7700K มันช่วยเพิ่ม FPS ตั้ง 20-30 ก็เลยว่าจะเปลี่ยน ก็เลยมาถามเพื่อว่าต้องเปลี่ยนส่วนไหนเพิ่มไหม จะได้เสียค่าติดตั้งทีเดียวครับ

M/B ผมมันสามารถ Up Bios เพื่อไปใช้ Gen 8 I7 8700K เหมือนที่ Up จาก Bios Gen 6 มาใช้ Gen 7 ได้หรือไม่ครับ
                และ CPU ผมมันเกือบ 100 ตลอด ไม่ทราบว่ามีผลกับ FPS ไหมครับ
                ไม่ได้ ต้องเปลี่ยน MB ใหม่ เป็นพวก Z370 ถึงจะใส่ cpu gen 8 ได้

Comment

Originally posted by huntertoy9 View Post
                  ไม่ได้ ต้องเปลี่ยน MB ใหม่ เป็นพวก Z370 ถึงจะใส่ cpu gen 8 ได้
                  อ่าเคครับ ถ้างันผมควรอัพเป็น 7700K นะครับ หรือต้องเปลี่ยนตัวอื่นด้วยครับ อยากเปลี่ยนให้มันจบๆครับ

Comment

I5 7500 galax GTX 1070 Ti ไม่สมดุลกัน ควรเป็น i7

7700 -7700k

PSU จริงๆ มันพอนะ แต่ เสี่ยงภัย ตัดสินใจเองละกันว่าเอาไง เปลี่ยนไม่ใช่เอา 750 นะ
                    650 นั้นแหละแต่เอาที่ดีกว่า VS

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                      I5 7500 galax GTX 1070 Ti ไม่สมดุลกัน ควรเป็น i7

7700 -7700k

PSU จริงๆ มันพอนะ แต่ เสี่ยงภัย ตัดสินใจเองละกันว่าเอาไง เปลี่ยนไม่ใช่เอา 750 นะ
                      650 นั้นแหละแต่เอาที่ดีกว่า VS

เปลี่ยนหมดนี้คือจบแล้วใช่ปะครับ ผมจะได้จัดเลย
                      750 ไม่ดีหรอครับ ไหนก็จะเปลี่ยนแล้ว พอจะมีแนะนำไหมครับ
                      Last edited by mosrag; 4 Jan 2018, 14:40:32.

Comment

เปลี่ยนทั้งที ยังจะอยู่เจนเก่าอีกหรือ

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                          เปลี่ยนทั้งที ยังจะอยู่เจนเก่าอีกหรือ
                          ผมไม่ค่อยอยากเปลี่ยน M/B เท่าไรครับ กลัวมันจะต้องเปลี่ยนแรม เป็นนู้นเป็นนี้อีก เลยว่าจะเปลี่ยน cpu กับ psu เท่านั้นครับ และผมเข้าใจว่า gen 7 กับ 8 ประสิทธิภาพน่าจะไม่***งกันมาก

Comment

แรมเดิมได้

7700k Clockมันเยอะอยู่แต่ Coreน้อย

แต่ลองเทียบ เจน8 ไม่แน่ใจเหมือนกันมันแรงเท่าตัวไหน

Comment

ถ้าเล่นได้พอใหวผมว่าโอเคเเล้ว จากที่ดูมันอยู่ได้อีกนานครับ ถ้าคิดว่าไม่มีเจน 8 ก็จบเเล้วครับ อยู่ที่ตัวเเล้ว เเบบนี้ i7 +gtx 1080ti ก็ไม่พอครับ

Comment

Working...
                              X