Announcement

Collapse
No announcement yet.

Graphic Card กับ Power Supply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Graphic Card กับ Power Supply

จะจัดหา Graphic Card ตัวใหม่ หมายตา ไว้คือ
    Brand : GIGABYTE
    Model : GV-N210D3-1GI

(1GB DDR3 GT210 GigaByte)
    https://www.advice.co.th/branch-u057...oduct/A0044629
    สเปคเขาบอกว่า Minimum 300W or greater system power supply with

ผมมี Power Supply 450 WATT 80 PLUS WHITE
    Brand : CORSAIR
    Model : VS450
    Series : VS Series
    https://www.jib.co.th/web/index.php/...P---80--WHITE-

คำถามครับ
    Power Supply 450 WATT 80 PLUS WHITE ของเดิมกำลังไฟ(วัตต์) พอไหมครับกับGraphic Card ตัวใหม่ ที่ผมจะจัดหามาใหม่

พวกการ์ดที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ไม่ต้องมาคิดว่าไฟจะพอมั้ยเลยครับ สบายๆ
    ว่าแต่ทำไมถึงจะซื้อรุ่นนั้นล่ะครับมันเก่ามากแล้วนะ แนะนำ 1030 ดีกว่าครับ แพงกว่านิดเดียว แรงกว่า ได้เทคโนโลยีใหม่กว่าเยอะเลยครับ
    ตัวที่ท่านจะซื้อมันแทบไม่ต่างจากออนบอร์ดเลย
    Last edited by ekkspi; 5 Jan 2018, 10:40:53.

Comment

รับทราบครับ
      ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ
      งั้นก็โล่งใจละครับ นึกว่าPower Supply 450 WATT 80 PLUS WHITE
      Brand : CORSAIR
      Model : VS450
      Series : VS Series
      ของเดิมใช้ไม่ได้สักแล้ว
      ขอบคุณ 06.jpg

Comment

Originally posted by ekkspi View Post
        พวกการ์ดที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ไม่ต้องมาคิดว่าไฟจะพอมั้ยเลยครับ สบายๆ
        ว่าแต่ทำไมถึงจะซื้อรุ่นนั้นล่ะครับมันเก่ามากแล้วนะ แนะนำ 1030 ดีกว่าครับ แพงกว่านิดเดียว แรงกว่า ได้เทคโนโลยีใหม่กว่าเยอะเลยครับ
        ตัวที่ท่านจะซื้อมันแทบไม่ต่างจากออนบอร์ดเลย
        รุ่นนี้หรือครับ
        https://www.advice.co.th/branch-u057...oduct/A0105330

Comment

gt1030 เอาที่มีพัดลม

https://www.advice.co.th/product/gra...030-asus-ph-oc

https://www.advice.co.th/product/gra...t1030-gigabyte

Comment

พอสบายๆ

Comment

มีงบเท่าไรครับ เห็นเลือกมาแปลกๆนิด 210 การ์ดรุ่นปู่เลย

Comment

สเปคทั้งหมดคืออะไร
                งบเท่าไร
                คาดหวังซื้อการ์ดจอไปเพื่ออะไร

กราฟฟิคออนบอร์ดหลัง ๆ ยังใช้งานได้ดีกว่า GeForce 210 อีกนะ

Comment

การดจอไม่ใช่วัตถุมงคล ยิ่งนานมีอายุการใช้งานเสื่อม

Comment

gt 1030 อีกเสียงคุ้มค่าแรงพอตัว เอาตัวที่มีพัดลมนะครับ

Comment

Originally posted by gazen View Post

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        พอสบายๆ

Comment

Originally posted by ekkspi View Post

- - - Updated - - -

Originally posted by คิม View Post
                          มีงบเท่าไรครับ เห็นเลือกมาแปลกๆนิด 210 การ์ดรุ่นปู่เลย
                          เพียงแค่ต้องการดูภาพถ่ายจากกล้องถ่ายภาพและตกแต่งภาพถ่ายเล็กๆน้อยๆด้วยโปรแกรมPhotoScape กับโปรแกรมPhotoshop
                          เล่นไลน์ เล่นเฟสบุ๊ก ละครับ

Originally posted by taibkk View Post
                          สเปคทั้งหมดคืออะไร
                          งบเท่าไร
                          คาดหวังซื้อการ์ดจอไปเพื่ออะไร

กราฟฟิคออนบอร์ดหลัง ๆ ยังใช้งานได้ดีกว่า GeForce 210 อีกนะ
                          เพียงแค่ต้องการดูภาพถ่ายจากกล้องถ่ายภาพและตกแต่งภาพถ่ายเล็กๆน้อยๆด้วยโปรแกรมPhotoScape กับโปรแกรมPhotoshop
                          เล่นไลน์ เล่นเฟสบุ๊ก ละครับ

Originally posted by THEFOOL View Post
                          การดจอไม่ใช่วัตถุมงคล ยิ่งนานมีอายุการใช้งานเสื่อม

Comment

Originally posted by golftew25 View Post
                            gt 1030 อีกเสียงคุ้มค่าแรงพอตัว เอาตัวที่มีพัดลมนะครับ

Comment

สเปคทั้งหมดคืออะไรครับ ?

Comment

Working...
                              X