Announcement

Collapse
No announcement yet.

CRT กับ LCD ผมควรเลือกอันไหนดีผมเล่นทั้งวัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CRT สีดีกว่าครับ เอามาเปิดเทียบกัน ต่างกันแบบเห็นได้ชัดเลย

แ่ต่ถ้าไม่ได้ทำงาน หรือไม่ได้ใส่ใจกับคุณภาพพิถีพิถันมากนัก เล่น LCD ดีกว่าครับ

Comment

คราวนี้ ก็มาแตกประเภทของ CRT กันต่อ อิอิ ผมเชียร์ FD Trinitron

Comment

เห็นในIT Marketมี จอ 21" ยี่ห้อซันไมโครซิสเตม ใช้หลอด Trinitron ของโซนี่ ขายอยู่สองพันกว่าบาทน่ะครับ ใครสนใจก็สอยเลยเน้อ อย่าลืมลองก่อนด้วยล่ะว่าใช้งานมานานแล้วสียังสวยอยู่ไม๊

อิอิ

Comment

เล่นทั้งวัน.....ก็คง lcd ครับ
          มีผลต่อดวงตาคุณเอง...ควรเลือกแบบนี้นะ.

Comment

ตอนนี้ของใหม่ไม่มีCRTรุ่นสูงๆสเปคสูงๆขายเลยครับมีแต่รุ่นถูกๆ ถ้าจะเอาสเปคดีๆคงต้องมองLCDแล้วหละครับ ผมไปเดินหาจอCRT17นิ้วที่มันความละเอียดสูงๆไม่มีขายเลย อยากได้1280*1024@85Hz
            หรือ1024*768@120Hz

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
              ตอนนี้ของใหม่ไม่มีCRTรุ่นสูงๆสเปคสูงๆขายเลยครับมีแต่รุ่นถูกๆ ถ้าจะเอาสเปคดีๆคงต้องมองLCDแล้วหละครับ ผมไปเดินหาจอCRT17นิ้วที่มันความละเอียดสูงๆไม่มีขายเลย อยากได้1280*1024@85Hz
              หรือ1024*768@120Hz
              หายากนะ
              Crt โซนี่เองก็ทิ้งไปเลย....หา 19 นิ้ว (E420) อยู่เหมือนกัน
              แต่หาไม่ได้....เลยเก็บ 17" E220 ไว้ข้างๆ lcd
              (เพื่อไว้เช็กสีในงานโฟโตช็อป)

Comment

ถ้าเอามาทำงานพวกสิ่งพิมพ์หรือทำนิตยสารเอา CRT ไปใช้ดีกว่า แต่ถ้าเอามาใช้ทั่วๆไปอย่างเล่นเกมส์หรือเล่นเน็ตฟังเพลงเลือก LCD ดีกว่าครับ

Comment

LCD ประหยัดไฟ รักษาสายตาดีกว่าครับ

Comment

ไครสนใจ FD TRINITRON 15/17" มาดูที่บ้านผมได้
                    ไม่ขายนะให้ดูเฉยๆ 555

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ไครสนใจ FD TRINITRON 15/17" มาดูที่บ้านผมได้
                      ไม่ขายนะให้ดูเฉยๆ 555
                      ซะงั้น ย่องไปยกได้ไหมครับ

Comment

อยู่ที่เงินครับ เพราะราคา ต่างกันเกือบเท่าตัวครับ

ส่วนตัวผมใช้ lcd ทั้ง2จอ

Comment

ผมใช้จอCRT sony17นิ้วอยู่นะคับ แต่จะแนะนำให้ซื้อLCDมากกว่า
                          CRTที่สวยกว่า มีไม่กี่ยี่ห้อนะคับ แต่ตอนนี้ยี่ห้อที่บอกหาไม่ได้แล้ว
                          CRTสวยกว่าจิงแต่ถ้าคูณลองไปดูLCDดีๆๆๆเหมือนมันจะสวยพอๆๆกันนั้นเป็นสายตาเรามองแล้วรู้สึกสบายตา
                          แต่CRTให้แสงสวยกว่าแต่พอจ้องนานๆๆจะเริ่มรู้สึกเมื่อยนะคับ
                          เลยแนะนำให้ซื้อLCDดีกว่า อีกอย่างเราเลือกเทคโนโลยีใหม่จะดีกว่าเพราะไม่งั้นพอของเสียขึ้นมาอาจมีปัญหาเรื่องอะไหล่ได้คับ

Comment

ใช้ Philips Brilliance107p หลอด FD TRINITRON เซ็ท 1600 เส้นได้ ผม LCD มาเทียบกี่ทีๆ
                            ผมก็ว่า ของผมภาพสวยกว่า ซื้อมือสอง มา 1800 บาทเอง

Comment

Working...
                            X