Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่ากำลังมีคนโหลดบิทอยู่ ต้องใช้โปรแกรมอะไรดูหร่อ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่ากำลังมีคนโหลดบิทอยู่ ต้องใช้โปรแกรมอะไรดูหร่อ ครับ

เคยที่หอผมสงสัยว่าจะมีคนโหลดบิท แล้วช่วงเวลาที่เค้าเปิดให้โหลดก็มี มันดันโหลดตลอดเวลา
    เลยอยากรู้ว่ามีโปรแกรมอะไรไหมครับที่จะ สามารถดูว่ามีใครที่กำลังโหลดบิทอยู่บาง
    มีใครรู้บางครับบอกทีนะครับ

ขอถามอีกอันครับ
    พอดีสงสัยเลยลองโหลดบิทดู ปรากฎมีคนโทรมาถามทีห้องว่าได้โหลดบิทหรือป่าว
    เลยอยากรู้มากว่าเค้ารู้ได้ไงว่าห้องผมโหลด
    ใครมีวิธีทราบบางครับว่าทำไงเพราะงงมาก
    IP เองก็เปลี่ยนตลอด รู้ได้ไง
    อยากรู้วิธีอ่ะครับ หรือว่ามันสุ่มโทรเอา เพราะเวลามีคนโหลดจะดูบางว่าใครที่โหลด

แล้วจะดูยังไงว่า คนไหนเล่น netcut หรือ bittorrent โดยใช้โปรแกรม wireshark ซึ่งเป็น network sniffer ใครรู้บอกทีครับ

แล้วอีกอย่างผมลงแล้วมันไม่โชว์ Interface มันหาเลนการ์ดไม่เจอเลยครับแก้ยังไงหร่อครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files
    Last edited by dek-kom; 12 Jan 2009, 15:16:47.

หลักๆที่ใช้กันมากก็ Utorrent กับ BitCommet

Comment

แพนเค้กตอบไม่ตรงคำถามนะผมว่า เรียน จขกท.คับ ผมไม่ทราบนะคับ รอrepล่าง

Comment

Originally posted by singha View Post
        หลักๆที่ใช้กันมากก็ Utorrent กับ BitCommet
        ยังไงครับ ท่านเข้าใจคำถามผิดหรือว่า
        Utorrent กับ BitCommet กับ มันสามารถดูว่าใครกำลังโหลดบิทในหอเราบาง
        เท่าที่เคยใช้ Utorrent กับ BitCommet มันสามารถดูคนโหลดจากเรา แล้วเราโหลดจากใครนี้ครับ

Comment

โอ้ หัมน้อย ออกทะเลไปนู้น

ความหมาย ของ จขกท

ex. ในหอพักจึกกะดึ๋ยแห่งหนึ่ง

roomA : นั่งเล่น dota อยู่ ทำไมแลคๆ ว่ะ
          roomB : นั่ง โหลด / ปล่อย bit หนังโป้อยู่

roomA จะรู้ได้ยังไงว่า roomB กำลังโหลด bit เพราะจะไป ฟาดก้านคอ คนโหลดซะหน่อย

TVdirect ขอเสนอ โปรแกรม " cain " สามารถดู pagket ผ่าน วงแลนได้
          พวกโหลด bit มันจะโหลด เปง พันๆ หมื่นๆ ดูแปปเดียวก็รู้ ส่วนวิธีใช้อย่างไรนั้น งมๆ เอาเองนะ

Comment

ชอบคำตอบของ คุณ Mazzard มาก โดนตรงประเด็นดีจริงๆ ขอบคุณแทน จขกท. ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
              โอ้ หัมน้อย ออกทะเลไปนู้น

ความหมาย ของ จขกท

ex. ในหอพักจึกกะดึ๋ยแห่งหนึ่ง

roomA : นั่งเล่น dota อยู่ ทำไมแลคๆ ว่ะ
              roomB : นั่ง โหลด / ปล่อย bit หนังโป้อยู่

roomA จะรู้ได้ยังไงว่า roomB กำลังโหลด bit เพราะจะไป ฟาดก้านคอ คนโหลดซะหน่อย

TVdirect ขอเสนอ โปรแกรม " cain " สามารถดู pagket ผ่าน วงแลนได้
              พวกโหลด bit มันจะโหลด เปง พันๆ หมื่นๆ ดูแปปเดียวก็รู้ ส่วนวิธีใช้อย่างไรนั้น งมๆ เอาเองนะ
              ขอบคุณมากมายครับผม
              แล้วเราจะมีทางรู้ไหมครับว่าห้องไหนเป็นคนโหลด

Comment

http://www.oxid.it/cain.html

มีอีกโปรแกรม

SwitchSniffer
                Wireshark

Comment

Originally posted by dek-kom View Post
                  ขอบคุณมากมายครับผม
                  แล้วเราจะมีทางรู้ไหมครับว่าห้องไหนเป็นคนโหลด
                  เราก็ไปโหลดโปรแกรม Netcut มา ตัดห้องที่โหลดซะ
                  จากนั้นห้่องที่โดดตัดก็โหลด AntiNetcut มาแก้

ไม่จบไม่สิ้น เพราะฉะันั้นติดเน็ตเอง
                  Last edited by VesPer-KiD; 10 Jan 2009, 00:16:50.

Comment

ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้วโปรแกรมก็เจอพี่ kasper กำจัดละ
                    กำเลย ว่าจะลองลงใหม่ดุครับ

Comment

ดันหน่อย ๆ

Comment

ลองใช้โปรแกรมพวกดู packet ของ network ดูครับ มันจะบอกพวก port packet ที่เข้า-ออกของแต่ละเครื่อง เช่นโปรแกรม EtherDetect Packet Sniffer 1.4 ครับ...

Comment

Originally posted by TUKsubaru View Post
                          ลองใช้โปรแกรมพวกดู packet ของ network ดูครับ มันจะบอกพวก port packet ที่เข้า-ออกของแต่ละเครื่อง เช่นโปรแกรม EtherDetect Packet Sniffer 1.4 ครับ...
                          ครับผม

Comment

Working...
                          X