Announcement

Collapse
No announcement yet.

1080ti ควรคู่กับ cpu ตัวไหนดีครับ [ เล่นเกม+สตรีม ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1080ti ควรคู่กับ cpu ตัวไหนดีครับ [ เล่นเกม+สตรีม ]

พอดีพึ่งได้ 1080ti มา แต่เลือก cpu ไม่ได้ครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

สัก i7 Gen6/7 หรือ i5 Gen8 ครัช
    ต่ำกว่านั้นก็ oc ช่วยเอา

Comment

- - - Updated - - -

Originally posted by TWK. View Post
      สัก i7 Gen6/7 หรือ i5 Gen8 ครัช
      ต่ำกว่านั้นก็ oc ช่วยเอา
      ขอบคุณค้าบ แล้ว I7 8700k คุ้มค่าไหมครับ

Comment

Originally posted by talokz View Post
        - - - Updated - - -

ขอบคุณค้าบ แล้ว I7 8700k คุ้มค่าไหมครับ
        คุ้ม ตัวเทพเลย

Comment

I7 8700-8700K

Comment

i7 8700k+แรมบัส3200 การ์ดจอแรงๆบัสแรมเริ่มเห็นผลชัด

Comment

เอา8700k ถ้าพวกเกมออนไลน์บางเกม ความร้อนไม่เกิน60

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                เอา8700k ถ้าพวกเกมออนไลน์บางเกม ความร้อนไม่เกิน60
                ต้องใส่ ซิ้งค์น้ำปิด ป้ะครับ ถ้าใส่แนะนำทีคับ

Comment

Originally posted by talokz View Post
                  ต้องใส่ ซิ้งค์น้ำปิด ป้ะครับ ถ้าใส่แนะนำทีคับ
                  ไม่จำเป็นครับ แต่เอาซิงค์ตัวโตหรือที่ออกแบบดีๆ หน่อยก็ดีครับ อย่าใช้กับพวกซิงค์ตัวราคาต่ำกว่าพันครับ

Comment

เล่นน้ำ น้ำรั่ว มาเยอะแล้ว ล่าสุดก็โดนในกลุ่ม ลงการ์ดจอ เห็นภาพแล้ว สยอง...

Comment

ผ่าอัดปรอทอีกปะ

Comment

พลังยิ่งใหญ่ ย่อมมากับภาระอันใหญ่ยิ่ง

Comment

Working...
                        X