Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ้านมีคอม 2 เครื่อง อยากเล่นเน๊ตทั้ง 2 เครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ้านมีคอม 2 เครื่อง อยากเล่นเน๊ตทั้ง 2 เครื่องครับ

ผมเน๊ต true 1m อยากแบ่งให้อีกเครื่องเล่นเน็ตด้วยอะครับต้องทำไง

ไม่บอกรายละเอียดเลยว่า modem เป็นแบบไหน
    ขอเดาว่าเป็น usb ครับ ถ้ามี port lan ท่านคงเสียบสายแลนให้เครื่องอีกแล้ว

1.ใช้ lan ออนบอร์ดแชร์เนตให้ครับ (สายแลนครอส)
    2.เปลี่ยน modem router ลากสายตรง

หลายๆวิธี รอ rep อื่นครับ

Comment

modem เป็นอันที่ true เขาให้มาอะครับ superhispeed อะครับ

Comment

หา Switch 1 ตัวครับ

แล้วเสียบสายแลนจาก Modem เข้า Switch

แล้วค่อยหาสายแลนอีกสายมาเสียบจาก Switch เข้าคอมครับ

Comment

ถ้าตั้งเครื่องติดกันแนะนำ สาย Lan <---- ไม่ถึงร้อย

ถ้าเล่นคนละที่แต่ในบ้านแนะนำ ไวเลส ครับ <---- เสียเงินเพิ่มพันกว่าบาท

Comment

เราเตอร์ 4พอร์ท
            หรือโมเดม 4 พอร์ทนั่นแหละ
            ต่อได้ 4 เครื่องเลย
            ที่บ้านใช้อยู่เป็นของ TOT
            บ้านผมต่อ 3 เครื่องอ่ะ
            ราคาประมาณ 700-1500

Comment

Working...
            X