Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock เสร็จเปิดเครื่องแล้วไม่ Boot ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock เสร็จเปิดเครื่องแล้วไม่ Boot ครับ

ผมไป overclock RAM ตามตัวอย่างใน web นี้อ่ะครับ พอ save change and exit ออกมา เครื่องไม่ Boot เลย แก้ปัญหาอย่างไรดีครับ

ถอดถ่านออกทิ้งไว้สักพักแล้วใส่เปิดดูใหม่ครับ

Comment

เครียไบออสคับโดยการถอดถ่านไบออสออกหรือไม่ก็เช็ตจั๊มเปอร์คับ

Comment

แสดงว่ามันวิ่งไม่ได้ตามที่เซ็ต หรือไม่ก็ไฟไม่พอ

จัด Clear CMOS (จัมเปอร์)

Comment

ผมก็มือใหม่ ก็ถ้านออก แล้วก็ปิดสวิต psu ให้ไฟเขยวดับด้วยเน่อ

Comment

ออ ได้แล้วครับ เดี๋ยวจะค่อย ๆ ปรับนะครับ สงสัยตระกี้ปรับเยอะไป

Comment

งานเข้า

Comment

Working...
              X