Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหาครับผม อาการอยู่ด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหาครับผม อาการอยู่ด้านในครับ

อาการมีดังนี้ครับ เมื่อเปิดเครื่องทำท่าเหมือนจะติดแล้วก้อวูบดับไป แล้วมันก้อจะติดขึ้นมาเองอีก แล้วก้อวูบดับไป ซ้ำๆ กัน อย่างเมื่อคืนเสียบสายแลนเครื่องค้างเอาดื้อๆ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไร ควรตรวจเช็คอย่างไร และสาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่ครับ

: spec :

E6750 + GA-EP35-DS3R + Kingston value 2 GB * 2 ( 4 GB ) + Seagate 500 GB + 8600GT + PSU Extreme Power Plus 460W coolermaster

ปล. เป็นมา 2 วันแล้วคับผม

เช็คสายไฟ กะพาวเวอร์

Comment

Originally posted by ploynut View Post
      เช็คสายไฟ กะพาวเวอร์

ตามนั้น

Comment

ลองเปลี่ยน power ของเพื่อนมาลองเสียบดูก่อนครับอาการน่าจะเป็นที่ไฟน่ะ

Comment

ปกติคับผม ต่อแน่นทุกสาย ถูกต้อง เมื่อคืนก้อติดนะคับปกติ แต่พอหลังจากที่ค้างไป ก้อติดแล้ววูบ มาตอนเช้าติดปกติ ไม่แน่ว่าจะเป็นอีกหรือไม่คับผม เด๋วจะอัพเดทเรื่อยๆ แต่ psu ก้อจ่ายพอแน่ๆ เหลือๆ ใช่มั้ยคับ

Comment

ท่างที่ดีท่านลองยืมของเพื่อนมาลองก่อนดีกว่าครับเอาตัวที่เค้าใช้อยู่อ่ะว่ามันติดบางทีของยังงี้มันก็ผิดพลาดกันได้ครับลองดูก่อนถ้าเป็นเหมือนเดิมค่อยมาหาคิดดูอีกทีว่าเป็นที่อะไรครับ

Comment

ถอดปลั๊กออกหรือปิดสวิทที่PSU แล้วค่อยclear cmos แล้วเปิดสวิทที่PSU แล้วเปิดเครื่องดู

Comment

Working...
              X