Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM ที่ใส่กับ MainBoard ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM ที่ใส่กับ MainBoard ครับ

สังเกตุว่าจากหนังสือคู่มือที่ให้มามันจะมีรายชื่อยี่ห้อแรมและชิฟ ว่าควรใส่อันไหนผมสงสัยว่าถ้าเรามีไม่เหมือนกับในคู่มือเวลาใช้งานต่างกับตัวที่เหมือนในคู่มือยังไงครับ เพราะ mb ผม แรมที่ซื้อมาตอนแรกเหมือนในคู่มือพอดีมันเสียเลยเคลมมันดันได้คนละ version และ Chip ไม่เหมือนแล้วแถมซื้อตัวใหม่มาใส่เพิ่มก็ไม่ตรงกับในคู่มือ แต่ใช้งานและ OC ก็ไม่มีปัญหาเลยสงสัยว่ามันต่างกันยังไงครับ แลัสังเกตในคู่มือบอกอีกว่าตัวไหนใส่ แบบ 4 Slotได้หรือใส่ได้แค่ 2 Slot ของผมมันบอกใส่ได้ที่ 2 Slot ผมซื้อมาใส่เพิ่มทั้ง 4 Slot ก็ปกติ

ขอบคุณครับ

ใส่ได้หมดล่ะคับ ดูแค่ว่าเป็น DDR หรือ DDR2 กับ บัส เท่านี้พอล่ะคับ

Comment

Working...
    X