Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4850 ผมเล่น Prince of Persia 2008 แล้วภาพมันเป็นลายๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4850 ผมเล่น Prince of Persia 2008 แล้วภาพมันเป็นลายๆครับ

เข้าหน้าไตเตอร์มันภาพมันกระพิบๆๆๆๆ ลายตามากเลยครับ

ใครเป็นมั่งแล้วเเก้ยังไงหรอครับ 8500 ตัวเก่าผมไม่เป็นนะเล่นสบายเลยเเต่อันนี้ทำไมเป็นแบบนี้ง่ะ

ผมตั้งเป็น Medium แล้วหายกระตุกครับพอปรับ Hight กระพริบซะงั้น - -

Comment

กระตุกหมายความว่าหายกระพริบนะครับ พิมพ์ผิดครับ โทดที

Comment

ปรับ Low แล้วยัง กระพริบอยู่เลยครับ เเก้ไงละเนี่ย เซงมากมาย

Comment

ดัน หัยๆ

Comment

ใช้ PSU รุ่นอะไร (System มีอะไร มั้ง)
            Update Driver VGA ดู

Comment

เป็นเหมือนกัีนเลยครับ spec ผมตามลายเซ็น palit 4850

ลักษณะอาการนะครับ

เป็นแถบเลยครับ แถบดำ แนวนอน พาดทั้งจอเลยครับ หลายๆแถบ เลื่อนขึ้นลงไวๆ บางทีมันเลื่อนไวเกินก็เหมือนกับเกมกระพริบทั้งจอ เล่นไม่ได้เลย

พอปรับใส่ AA เข้าเกมแล้วหายครับ แต่ที่เมนูยังเป็นอยู่

เนื่องมาจาก CPU ผมแรงไม่พอหรือป่าว มัน minimum 2.2G 3200+ของผม วิ่ง 2.0G
              หรือว่าอาจเป็นที่ AMD เลย หรือ เป็นที่ การ์ดตรากบ มีปัญหาตรงกันเอา Spec มากางหน่อยสิครับ
              Last edited by EsaOsy; 13 Jan 2009, 00:10:31.

Comment

หุหุ ไปหาเจอมาละ

Originally posted by k_vijit View Post
                ปรับ Catalyst Control Center ตรง 3D Setting ตรง Standard Setting ให้เป็น Balanced ครับ แล้วก่อนเล่นปรับตรงตัวเกมส์ ให้สุดหมดทุกอย่างครับ เปิด AA 16X เลยครับ ลองดูครับ

Comment

ผมเล่นได้ปกติครับ ปรับสุด แต่เกมส์มันชวนเวียนหัว ไม่ไหว กดกระโดดจนเหมื่อยมือ

Comment

Originally posted by EsaOsy View Post
                    หุหุ ไปหาเจอมาละ

555 เอาคำตอบของผมไปใช้ซะแล้ว 555 แต่ดีแล้วแหละครับร่วมด้วยช่วยกัน รู้สึกคำตอบนี้ผมจะบอกไปหลายกระทู้มากเลยครับ มันจะเป็นเฉพาะกับการ์ด ATI ครับ

Comment

Working...
                    X