Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลงแบบพกพา กับการต่อไปยัง dac

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลงแบบพกพา กับการต่อไปยัง dac

มีตัวไหนบ้างครับที่ความจุเยอะ ๆ แล้วมีช่องต่อออกแบบดิจิตอล (เล่นไฟล์ประเภท lossless ได้ด้วย)
    ที่เห็นส่วนมากก็จะมีช่องต่อออกแต่ไปหูฟังเท่านั้น

ที่อยากได้จริง ๆ แค่เอาไว้เก็บเพลงได้เยอะ ๆ แล้วส่งออกไปที่ dac ภายนอก
    จะใช้คอมต่อก็ดูวุ่นวายเกิน

ถ้าทำได้จริงก็จะได้ริปแผ่นที่มีเป็นแบบ lossless
    ตอนนี้ฟังเพลงแบบ cd แท้เสียงมันดีว่าแบบพวก mp3 ก็จริง
    แต่ก็ยุ่งยากในการจัดการรายชื่อเพลง ต้องฟังที่ละแผ่น

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ก็ริปเป็น Flac มันก็จัดการรายชื่อเพลงได้เหมือนกับ mp3 ไม่ใช่เหรอครับ คุณภาพก็เท่าแผ่นเดิมๆ ผมก็ทำอยู่

Comment

อะไรเอ่ย.. ทำงานร่วมกับ alac (ราคาโหดร้าย)

Comment

^
        ^
        ^
        ^
        ไอ้ตัวอย่างนี้แหละครับที่อยากได้

แต่ว่ามันเท่าไรหล่ะครับ
        อลังการเหลือเกิน

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
        ก็ริปเป็น Flac มันก็จัดการรายชื่อเพลงได้เหมือนกับ mp3 ไม่ใช่เหรอครับ คุณภาพก็เท่าแผ่นเดิมๆ ผมก็ทำอยู่

ผมออกแนวโรคจิตหน่อย ๆ
        อยากลองต่อ dac ข้างนอก
        แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ดีไม่ดี dac ที่หามาต่ออาจห่วยกว่าของตัวเครื่องเล่นก็ได้
        Last edited by demonine; 9 Jan 2009, 15:30:55.

Comment

หลายสิบเค

Comment

ตอนนี้มีความพยายามจะ mod ipod เพื่อเอา ดิจิตอลเอ้า ออกจาก ipod ครับ
            ต้นคิดโดย พี่นพพง
            ยกแรก ยังมพสำเร็จ อิๆๆ ต้องรอต่อไป

Comment

iRiver รุ่นเก่ามี optical output ด้วยละ

Comment

Working...
              X