Announcement

Collapse
No announcement yet.

บล็อค เมล์จาก yahoogroups.com ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บล็อค เมล์จาก yahoogroups.com ยังไงครับ

+++ บล็อค เมล์จาก yahoogroups.com ยังไงครับ +++

คือว่าอยู่ๆก้อมี forword mail จาก Kingdom-of-Bahrain@yahoogroup.com มาที Hotmail ของผมทุกวัน

วันนึงก้อ10กว่า - 20 กว่า ฉบับ อ่านก้อไม่รู้เรื่องเพราะเป็นภาษาอาหรับ

ต้องมานั่งลบเอง จะบล็อคก้อไม่เป็น เพราะเป็น forword mail

ท่านใดพอสอนวิธีบล๊อค เจ้าเมลล์นี้ได้ไหม ครับ.......ขอบคุณครับ
    Last edited by sosprick; 9 Jan 2009, 17:33:43.

ล๊อกอินเข้า hotmail ก่อนนะครับ แล้วไปที่ option จะมีเมนูต่างๆ
    ที่หัวข้อ Junk e-mail ให้เลือก Safe and blocked senders ครับ
    จากนั้นเลือก Blocked senders ครับ ตรงช่อง Blocked e-mail address or domain:
    ให้ใส่ โดเมนเมลที่ต้องการบล็อกครับ เช่น จะบล๊อก forward mail จาก hi5
    ก็ใส่ @hi5.com แล้วคลิ๊ก Add to list จะบล๊อกอันอื่น ก็ใส่เพิ่มไปครับ
    Attached Files

Comment

**รูปมันไม่เรียงเลยต้องขึ้น rep ใหม่ครับ
      Attached Files

Comment

Working...
      X