Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง restart ไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง restart ไม่ขึ้นครับ

คือตอนผมกด shutdown มันก็ผิดปกติครับ แต่พอกด รีสตาร์ท พอมันขึ้นwindow is shutting down แล้วมันก็ดับไป power ยังติดอยู่ แต่ cpu ไม่อ่าน แล้วมันก็อยู่อย่างนั้นผมต้องกดปุ่มรีสตาร์ท
    ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ปล.ผมwindow xp sp3 แต่ทางร้านเค้าดันแปลงด้านนอกให้เป็น window 7 หมดเลย ผมว่ามันน่าจะเป็นที่ตัวแปลงเป็น window7 ใครมีความคิดเห็นยังไงช่วยแนะทีครับ

ผมว่ามันไม่น่าดับจริงๆนะครับ ถ้าเป็น 98 หรือ me ปัญหานี้แก้ได้โดยไปติ๊กที่ โหมดพลังงาน อะไรนี่ละครับ เพราะเมื่อก่อนเวลาปิดเครื่อง มันจะแสดงหน้า Shutdown ค้างไว้

แต่กรณีนี้ผมว่าไม่น่าจะปิดเครื่องนะครับ ลองวินโดว์สตัวอื่นหรือยังครับผม

Comment

Working...
    X