overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 76

Thread: ระบายฟามในใจ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Default ระบายฟามในใจ

พ่อเเม่บ่นเรื่องเกม ผมไม่รุ้จะอธิบายยังไง ปวดหัวมาก ผลการเรียนก้อไม่ได้เลวร้ายอะไร เล่นวันหยุด 4 ช.ม.ต่อวัน ผิดป่ะ

mohan's Avatar

ถ้าไม่กระทบกับการเรียนผมก็ว่าไม่น่าจะเป็นไรนะครับ ถ้ากระทบคงเรื่องการใช้เงิน(ซื้อคอม)เพราะมันแพงเอาเรื่องเลยสำหรับการเอามาเล่นเกมส์

OverclockZone Member

ผมกระทบ พ่อแม่ยังว่าเลย

อันที่จิงคุณก็ไม่ผิดหรอก แค่ 4ช.ม. เอง วันหยุดด้วย

เล่นที่บ้านปะละ ถ้าที่บ้านก็ว่าไปอย่าง

แต่ก็อย่างว่า เข้าใจเขาหน่อย พูดคุยเหตุผลกะเขาดีๆ เด๋วเขาก็เข้าใจเอง

ก่อนอื่นเราต้องเข้าใจในความเป็นห่วงของเขาก่อน อย่าไปคิดว่า เขาบ่นเราเพราะกลัวเกินเหตุอะไรทำนองนั้น

มันจะทำให้เรามองท่านทางลบน่ะ

บ้านผมเคยเปน พอโตแล้วเขาก็เลิกว่า

โดยเฉพาะเข้ามหาลัยแล้ว

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

วันเรียนทำได้อย่างนี้ ถือว่าดีมากแล้วคับ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

ถ้าไม่กระทบการเรียนผมว่าเล่นไปเหอะครับ ผมก้อเล่นเล่นเกมทีก้อเล่นนานๆนะ แต่พ่อแม่ผมเค้าให้แบ่งเวลาเองอ่ะ ถ้าสอบผมก้อไม่เล่นอ่านหนังสือ พอสอบเส็ดก้อค่อยเล่นไม่มีปันหาไรเลยท่านๆ

OverclockZone Member foxyou's Avatar

ตะก่อน ผมเล่น วัน ละ 17 ชม ตอนวันหยุดอะนะ คลั่งมากพวกเกมส์อ่ะ เดียวนี้แบ่งเวลาละคับ เล่นวันละ 2 ชม ที่เหลือก้อ ทำงานกะคอม เเชดกะ สาว เล่น เน็ด อิอิ

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

หึหึ สิ่งที่ต้องทำคือทำใจครับท่าน เพราะคนหัวเก่ากับคนหัวใหม่คิดไม่เหมือนกัน
    **คนหัวเก่ามักจะคิดว่าความคิดตัวเองถูกต้องเสมอโดยที่ไม่สนใจเหตุและผล **แต่อารยธรรมที่เจริญกว่า(ตัวท่าน)มักจะลบล้างอารยธรรมที่ล้าหลังกว่า(พ่อแม่) สู้ต่อไปครับซักวันท่านต้องชนะแน่ๆ . .........คุคุคุค

ผมก็โดนบ่น จนเค้าขี้เเกียจบ่นไปแล้วอะ - -
    สาเหตุนึงอาจจะมากจาก
    เทอมนึง คอมพัง เอาไปให้ร้านซ่อม ผมเลยบอกพ่อแม่ว่า เอาไปให้ร้านทำเลย เดือนนึง ไม่ต้องเอามา
    แล้วหลังจากนั้ง พอผลสอบออกมา คะแนนผมตกลงไปเกือบ 20% แล้วพอเอากลับมาเล่นใหม่ ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม -*-

OverclockZone Member necroman's Avatar

พ่อแม่ผมไม่ว่า ผมเรื่อง นี้ เท่าไหร่ละ คงชินไปละ ดีกว่าออกไปเที่ยวข้างนอก เหอๆ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

พ่อแม่ผมไม่ว่าครับ เพราะผมเล่นเกมส์ทุกวันแต่ได้เกรดออกมา 3.46 (เทอรมม่ะกี้) และไม่ต่ำกว่า 3
    คอมพ่อแม่ก็ไม่ได้เสียตังซ์ออัพคอมให้ เพราะรับจ้างทำรายงาน อัพคอมเองทุกอย่างครับ (เรียน อยู่ ม.5 แล้วครับ อิๆๆ)

ตอนนี้อนาคตก่ะว่าเปลี่ยนการ์ดจอสักทีแล้วล่ะ เป็น 8800 GT ใครมี pm มาหน่อยน่ะ อิๆๆๆ

แต่สำคัญที่สุดคือ การแบ่งเวลา

OverclockZone Member qbert's Avatar

แก่ยังไงก็โดน "รักนะเด็กโง่"

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

ท่านบนเพราะท่านเป็นห่วงและรักเราครับ ตอนผมเป็นเด็กผมก็เคยโดยบ่น แต่พอโตขึ้นก็เข้าใจพ่อแม่มากขึ้น ว่าที่ท่านทำเพราะรักและเป็นห่วง คงเหมือนผมเห็นเด็กบางคนสมัยนี้แล้วส่ายหัว เอ..หรือผมแก่ไปแล้วหว่า

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ต้องไปดูตามร้านเกมคับ

กล่องข้าว หมอนผ้าห่ม ผมว่าแบบนี้น่าจะโดนบ่นมากกว่านะ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

โดนบ่นก็ทนๆเอาหน่อยนะครับ คิดถึงเรื่องอื่นไป ต้องทำให้ได้
    แต่อย่าไปเถียง หรือ ฟิวขาดใส่เค้าเป็นอันขาด
    ถึงจะเป็นอารมณ์ชั่ววูบก็เหอะ

OverclockZone Member DoLL's Avatar

ผมเล่นตั้งแต่เช้า ตื่นก็เล่น ยังไม่ได้เรียน ตื่นกี่โมงก้เล่นเลย ยันตี 3 ตี4 โดนบ้างถ้าไม่ลงไปกินข้าวอ่ะนะ
    แต่ผมว่ามันก็คุ้มนะครับซื้อคอมมาเล่นที่บ้าน ลองคำนวณดูว่าเราเล่นที่ร้าน อย่างผมทั้งวันตก250 ทุกวันเดือนนึง
    ปาไป6000Up ลองคิดถ้าไม่เอาไปใช้ส่วนนี้เงินที่เราเคยเสียไปแต่ละวันกะที่ร้านเอามาซื้อคอมแรงๆได้เลย
    ทุกวันนี้ยังเสียดาย

ปล.ใจเย็นๆครับ พ่อแม่เค้าเป็นห่วงเรากลัวเราสายตาสั้น(ผมก็ใกล้แล้วหละ 555)

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ดวงตาคุ่นี้เกิดมาเพื่อเล่นเกม เล่นเกมมาตั้งแต่ เจ็ดแปดขวบ สายตาปกติ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ทำใจ จ้ะ เขาเ้ข้าใจก็ดี ไม่เข้าใจ อธิบายไปก็เหนื่อยเปล่า ทำใจ โล้ด

ประสบการณ์ ของคนที่เล่นเกม (หนักๆ ) มาตั้งแต่ CS(ปี 1 เหอๆ) จนถึงทุกวันนี้ ทำงานหาเงินเอง ก็ยังโดน บ่น / ด่า จะเล่นไปทำไม มีอย่างอื่นให้ทำตั้งเยอะ งานไง ทำไมไม่ทำให้ดีกว่านี้

คำว่า "ดีกว่า" "เหมาะกว่า" ไม่เคยมีที่สิ้นสุด ในสายตา่พ่อแม่ ที่1 ของห้อง ยังมีที่ 1 ของช้นปี ที่1 ของชั้นปี ยังมีที่1 ของตำบล > อำเภอ > จังหวัด บลา บลา บลา

อย่าไปเถียงแต่ก็อย่าไปยอม มันก็ไปได้ของมันเอง ไม่มีอะไรดีอย่างเดียว ไม่มีอะไรไร้ซึ่งความดีหรอก

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ต้องทนครับ

ผมบอกแม่ว่าเล่นแล้วเก่งอังกฤษ เขาเลยไม่ว่า

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ผมเล่นตั้งแต่เช้ายันเย็นแล้วมึดก็มาเล่นอีก เขาก็ไม่ว่าคับ

ผมว่าถ้าเล่นที่บ้านแล้วไม่กระทบเรื่องเรียนก็ไม่เป็นไรหลอกคับ

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

เหอ ๆ ๆ พ่อ แม่ผมไม่เคยบ่นเลย แต่เจอเมียนี้ ทั้งบ่น ทั้งดุ(ด่า) เลย เหอะ ๆ ๆ อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง เศร้ากว่าอีก

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks