Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม เป่าเข้า หรือออก ดีกว่ากัน แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม หน้าดูดเข้า 3 ตัว 8 cm=2 ตัว เป่า HDD 12 cm=1ตัว
    หลังดูดออก 8cm= 2 ตัว พัดลม pci ดูดออก = 1 ตัว
    ด้านข้าง เป่า เข้า การ์ดจอ 8 cm = 1 ตัว
    ทามมาย พัดลม ตูมันเยอะจัง ฟะ เนี่ย

Comment

ของผม cm690
      ด้านบน 1200 Rpm 2 ตัว เป่าออก
      ด้านล่าง 1200 Rpm 1 ตัว ดูดเข้า
      ด้านหลัง 2000 Rpm 2 ตัว เป่าออก
      ด้านหน้า 1200 Rpm 1 ตัว ดูดเข้า
      ด้านฝาข้างใส 2000 Rpm 1 ตัว ดูดเข้า
      flow ลมเกือบเท่ากันทั้งเข้าและออก...
      แต่ flow ลมทีดีน่าจะออกมากกว่าเข้าเห็นเซียนๆเขาว่ากัน

Comment

ใช้ Accord ตั้งจ่อเย็นทั้งเคสงับ

Comment

Originally posted by tube View Post
          ของผม cm690
          ด้านบน 1200 Rpm 2 ตัว เป่าออก
          ด้านล่าง 1200 Rpm 1 ตัว ดูดเข้า
          ด้านหลัง 2000 Rpm 2 ตัว เป่าออก
          ด้านหน้า 1200 Rpm 1 ตัว ดูดเข้า
          ด้านฝาข้างใส 2000 Rpm 1 ตัว ดูดเข้า
          flow ลมเกือบเท่ากันทั้งเข้าและออก...
          แต่ flow ลมทีดีน่าจะออกมากกว่าเข้าเห็นเซียนๆเขาว่ากัน
          เหมือนผมเลย

Comment

ดูดออกหลังตัวเดียวพอ เปลืองไฟ

Comment

เคสผมติดพัดลม 2 ตัว บน-ข้าง ดูดออกหมด 555+ ด้านหน้าให้อากาศมันไหลเข้าไปเองเป่า HDD เอง ลดเสียงไปในตัว

Comment

หน้าเข้า+หลังออก-ข้างเข้า

Comment

Originally posted by ball_ball View Post
                  ผมว่าดูออกทั้งหมดเลย
                  ไม่ต้องติดเป่าเข้าหรอก
                  ลมมันก็หาทางเข้าเองแหละ
                  จะได้มีลมไหลเวียนได้เยอะๆ
                  แต่ถ้าจะเอาเป่า hdd อันนี้ก็เป็นอีกเรื่องนึง

งั้นของผมก็ดูดเขาหมดเลย เดีวลมมันก็หาทางออกเองแหละ 55+

Comment

ดูดเข้าครับ ยาบ้าดูดเข้า ได้ดีดๆ แล้วนั่งทำต่อสบายๆ ล้อเล่นนะครับ
                    มาขุด

Comment

Comment

^
                        ^
                        มันไม่เปลืองที่หรอครับมันต้องไรอีกหลายอย่างนะ

Comment

ง่ายคับ ไปซื้อฮิตาชิ 450บาทเปิดฝา จ่อมันเลย เย็น+เงียบ+ถูก แต่ฝุ่นอันนี้ไม่รู้

Comment

Working...
                          X