Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง

คือการ์ดจอรุ่น9600gt พัดลมมันดับน่ะครับแต่ตอนเปิดมามันไม่ดับครับ
    เปิดทิ้งไว้ซัก1ช.ม.มันถึงดับครับ รีเครื่องใหม่ก็เปนแบบนี้ครับ

ได้ทำการเคลีย์ไบออสแล้ว
    ได้ลองเปลี่ยนไดรเวอร์แล้ว
    ได้ลองลงriva ไปควบคุมแล้ว
    ไม่ได้ผลอะไรดีขึ้นเลยครับ

พัดลมไม่เสียแน่นอนครับเพราะได้ลองนำไปต่อกับหม้อแปลงดูแล้ว

อ๋อ.เป็นกับตัวช่องSLOT PCI EX..ไม่สปาร์คกับแผ่นทองแดงของบอร์ดM16ตัวซีพ๊ยูเลยเคลื่อนไปทับแรมของ Interfade XIT ของปลั๊ก3ตาครับ..
    ปล.ลองเปลี่ยนปลั๊ก3ตาดูก่อนครับ...
    ล้อเล่น..

Comment

อ๋อ.เป็นกับตัวช่องSLOT PCI EX..ไม่สปาร์คกับแผ่นทองแดงของบอร์ดM16ตัวซีพ๊ยูเลยเคลื่อนไปทับแรมของ Interfade XIT ของปลั๊ก3ตาครับ..
      ปล.ลองเปลี่ยนปลั๊ก3ตาดูก่อนครับ...
      ล้อเล่น..

Comment

ช่วยทีนะครับต้องใช้ทำงานอ่ะครับ

Comment

Working...
        X