Dell HP Samsung ASUS TP-Link D-Link ปิด 18-1-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
2 ปิดประมูล วันที่ 18-1- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.D-Link DWA-123

Wireless adaptor ใช้งานได้ปกติดีครับ
แต่ฝาปิดหัว USB หายนะครับ ซึ่งไม่มีผลกับการใช้งาน
เสียบกับ win 8.1 ใช้ได้เลย ไม่ต้องลง driver
การประกันผมไม่แน่ใจนะว่าดูจากตรงไหน
เพราะที่ตัวมันไม่มี void ประกันติดไว้เลย
แต่ลองดูข้อมูลจาก web dlink แล้ว ตัวนี้น่าจะประกัน Lifetime นะครับ
ตาม Link นี้เลยครับ http://www.dlink.co.th/wp-content/up...-Rev3.2-TH.pdf

มีตัวให้อย่างเดียวตามในภาพเลยครับ
รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

2.TP-Link

Wireless adaptor อีกตัวที่ใช้ดี
ตัวเล็กๆ พกพาสะดวกๆ เลย
มีฝาปิดอยู่ครบๆ เลย
ประกัน king นะครับ น่าจะ Lifetime นะ
ดูตามวอยด์ได้ ยังแปะอยู่ไม่เคยแกะนะ
ลองใช้เสียบกับ win 8.1 ใช้ได้เลย ไม่ต้องลง driver
มีตัวให้อย่างเดียวพร้อมฝาปิด ตามในภาพเลยครับ
รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

3.HP DVD Internal

Model : GT80N
DVD ใช้กับ Notebook นะครับ
สภาพยังใหม่อยู่ครับ น้องๆ มือ 1
ใช้งานได้ปกติครับ
ใช้กับรุ่นไหนได้บ้าง ลองตรวจสอบกันดูนะครับไม่น่ายาก

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4. Asus EN8400GS

การ์ดจอ 512 mb ใช้งานได้ปกตินะครับ
ไว้เป็นการ์จอสำรองได้
เล่นเกมส์เล็กๆ น้อยๆ ได้
ดู Youtube 1080p ได้นะครับ แจ่มๆ เลย
เอาเป็นว่าถ้าเอามาใช้งานทั่วๆ ไป ดูหนังฟังเพลง
ตัวนี้ก็พออยู่ครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.DELL WM123

Wireless mouse ขนาดพอเหมาะ
สภาพภายนอกยังสวยๆ ครับ
มีตัวรับสัญญาณให้ครบๆ รางถ่านสวยๆ เลย
***แต่*** ใส่ถ่านแล้วเปิดไม่ติดครับ
ตัวรับสัญญาณยังดีอยู่ครับ เสียบคอมฯ ยังเจอ
แต่เมาส์เปิดไม่ติด
เปิดเป็นตัวรับละกันครับ ใครมีรุ่นนี้ตัวรับหายจัดไปครับ
ตัวเมาส์เสียๆ ถือว่าแถมๆ ไปครับ เมาส์ไม่เคยซ่อมนะ
รับประกัน 3 วัน ว่าตัวรับสัญญาณยังใช้ได้ครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.HP Wireless mouse

สภาพสวยๆ เลย
เครื่องไม่เคยแกะซ่อมใดๆ
มีตัวรับให้ครบๆ ใช้งานได้
**แต่**ปุ่มคลิ๊กซ้ายเหมือนจะจมครับ ไม่เด้ง
แต่ยังกดได้แต่ต้องออกแรงกดมากหน่อย
คลิ๊กขวาปกติ สกอร์ก็ปกติ สรุปตีเสียปุ่มซ้ายนะครับ
ใครเปลี่ยนปุ่มเป็นรับไปครับ คุ้มๆ เลย
รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดใช้งานได้ เว้นอาการที่แจ้ง

7.Samsung Keyboard Dock

คีย์บอร์ดสำหรับ Tablet นะครับ
ใช้กับ Samsung tab ได้หลายรุ่นเลย
ลองๆ หาข้อมูลดูครับ
ตัวนี้จะว่าเป็นของใหม่ก็ว่าได้ เพราะเป็นของค้างสต๊อกครับ
เก็บนาน มีรอยบิ่นตรงขอบนิดๆ หน่อยๆ จากการขนย้ายไม่ระวัง
มีแต่ตัวนะครับ ตามในภาพเลย กล่องอะไรไม่มีมาด้วย
เป็นคีย์ Eng นะครับ (พิจารณาตามรูปเลย)
เอาเป็นว่า ตีเป็นของมือ 2 สภาพ 80% +++ ละกันครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ
ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.Internal Card Reader all in 1

ตัวนี้ใช้ต่อกับ mainboard PC นะครับ
เอาตัวมันมาติดไว้ที่ช่อง floppy disk สวยๆ เลย
อันนี้ได้มาจากในนี้แหละครับ ไม่เคยใช้งาน
ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า แต่ดูแล้วน่าจะยังใช้ได้
มาทั้งกล่อง ก็ไปทั้งกล่องครับ (ตามรูป)
ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

11.3BB NT3BB-1PWN

Router ของ 3BB สภาพออกเหลืองหน่อย
ทดสอบใช้งานโดยใช้เป็น access point กระจาย wifi ได้ปกติดี
เข้า menu ตั้งค่าได้ปกติ ส่วนของ router ไม่ได้ลองนะครับ

ตัวนี้มีแค่ตัวเครื่องให้ตามในภาพนะครับ
ไม่มี หม้อแปลงให้นะครับ
หาได้ทั่วไป ใช้ไฟ 12V.

รับประกัน 3 วันในส่วนที่แจ้งนะครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.CANNON Multi card image

อุปกรณ์ต่อพ่วงการโปรเจคเตอร์ Cannon นะครับ
สภาพสวยๆ อุปกรณ์ครบๆ
ในตัวมีการ์ดไวเลส มาด้วยนะครับ
ไม่ต้องไปหาเพิ่มแล้ว
แต่ผมไม่มีโปรเจคเตอร์ลองนะครับ
ขอตีเสียไปครับ

เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13. LPA1622K Panasonic Assembly

เป็นอะหลั่ยเครื่อง Laser Print เหมาะกับช่างหรือร้านซ่อมนะครับ
ไม่แน่ใจว่าของเก่า หรือใหม่เก่าเก็บ แต่ดูจากสภาพน่าจะใหม่นะครับ
ใช้กับรุ่นไหนก็ลอง search ดูครับ
มี 2 ตัว ตีเสีย test ให้ไม่ได้
เปิดรวมเหมาไป 2 ตัวนะครับ

เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.HP Scanjet XPA

ตัวนี้เป็นตัวใช้ต่อพ่วงกับ Scanner นะครับ
แต่ผมไม่มี Scanner ลองให้นะครับ
มีแค่นี้เลยครับ ตามที่เห็นในรูปเลย
ทดสอบให้ไม่ได้ ขอเป็นตีเสียนะครับ
ส่วนการใช้งานยังไง อันนี้รบกวนท่าน search เลยนะครับ
เพราะผมก็ไม่เคยใช้เหมือนกัน ว่าใช้ยังไง ทำอะไรได้บ้าง

เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

15.USB Keyboard Microsoft

ตัวนี้สภาพยังสวยนะครับ ขาตั้งหายไป 1 ข้าง
ปุ่มกดเสียไปบางปุ่ม ใครทำเป็นลองเอาไปแก้ดูครับ
ไม่มีประกันให้นะครับ แต่มีผล Test ให้ดู ประกอบการตัดสินใจ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

ผล Test ครับ

16.USB Keyboard Nubwo

ตัวนี้สภาพยังสวยนะครับ ขาตั้งอยู่ครบทั้ง 2 ข้าง
ปุ่มกดเสียไปบางปุ่ม ใครทำเป็นลองเอาไปแก้ดูครับ
ไม่มีประกันให้นะครับ แต่มีผล Test ให้ดู ประกอบการตัดสินใจ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

ผล Test ครับ

17. HP wireless keyboard
Model : KG-0851

ตัวนี้สภาพภายนอกสวยๆ ครับ เป็นคีย์ไทยด้วย
แต่ผมหาตัวรับสัญญาณมาทดสอบไม่ได้ครับ
เลยไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า แต่ถ้าดูจากภายนอกแล้ว
ไม่น่าจะเสียนะครับ แต่ไม่รับประกันนะครับ
ตีเป็นของเสียไป เอาไปวัดดวงกันครับ
ปล่อยถูกๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ

18.ตลับหมึกสี HP
รุ่นไหนอะไรยังไงดูจากกล่องเลยครับ
กล่องแกะแล้ว แต่ห่อในยังไม่แกะครับ เป็นของใหม่เก่าเก็บ
ไม่รับประกันนะครับว่าใช้งานได้มั้ย เพราะไม่ได้แกะมาลองดู
ปล่อยแบบของเสียไปเลย พิจารณาเอาจากรูปเลยครับผม

เปิด 0 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

19.Dell adapter
Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

20.Linksys WAG120N

Router ตัวแจ่มๆ ในสมัย adsl รุ่งเรือง
ตัวนี้ใช้งานได้ปกติดีนะครับ
สภาพมีรอยเยอะหน่อย แต่ไม่มีผลกับการใช้งานครับ
มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ adaptor 12V. หาได้ทั่วไปครับ
รับประกัน 3 วัน ใช้งานได้ปกติ

เปิด 50 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

21.HUAWEI Battery
Part no : hb505076rbc

Spec ตามนี้ครับ
https://rounded.com/huawei-g610-g700...505076rbc.html

เป็นของใหม่เก่าเก็บนะครับ ไม่มีแพ็คนะครับ
มีที่เห็นตามในรูป ไม่เคยใช้งาน ไม่เคยโดนไฟนะครับ(ยังไม่ผ่านการชาร์จ)
ก่อนลงประกาศ ลองวัดไฟให้แล้ว มีไฟอยู่ครับ
เป็นปกติของแบตฯ ใหม่ครับ จากโรงงานจะมีไฟมาให้ในตัวแค่นิดหน่อย
ดังนั้นก่อนใช้งานควรชาร์จทิ้งไว้ก่อนสัก 8 ชม.(ชาร์จครั้งแรก)

รับประกัน 3 วันตามการใช้งานปกติครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

22. Intel Heatsink Cooling Fan

Intel A65061-002 Sanyo Denki 12Volts DC
P4 Socket-478 Heatsink Cooling Fan
ไม่มีตัวล๊อคนะครับ มีแค่ตามในภาพ
ก่อนนี้ใช้งานได้ปกติ ตอนนี้ไม่ทราบชะตากรรม
ไม่มีบอร์ดเทสครับ ตีเป็นของเสียไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 0 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

23. Geforce2 MX200

การ์ดจอรุ่นเก่า ค้นๆ เจอ ไม่ทราบชะตากรรม
ไม่รู้ใช้งานได้หรือเปล่า ไม่มีบอร์ดลองครับ
ใครสนใจรับไปลองดูครับ
ตีเสียไม่มีประกันนะครับ

24.SAAG

ลำโพงพร้อมขาตั้ง 1 คู่
ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียวยี่ห้อนี้
แต่ไม่มีลำโพงซับมาด้วยนะ
มีแค่เท่าที่เห็นในรูปครับ
เอาไปต่อกับซับยี่ห้ออื่นได้เลย
เสียงดี สภาพยังสวย
***ตำหนิ คือเดือยขาตั้งข้างนึงหัก ลองเอาไปโม ซ่อมติดกาวกันดูนะครับ
(ตามวงกลมสีเหลืองในรูป)
รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้เสียงดังปกติ

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

25. Diesel ZATHAN
Made in MOROCCO รหัสผ้า 008B6

เอว 33? / เป้า 9.5? / ความยาว 40? / ต้นขา 11.5? / เข่า 8.5? / ปลายขา 9.5?

ตัวนี้ก็สภาพสมบูรณ์มาก
เป้าแน่นๆ ไม่ขาด ไม่ซ่อมเช่นกัน
ปลายขาตัดต่อตะเข็บเดิมมาสวยๆ เลย
ตะเข็บดำเล่นขอบสีออกทองๆ หน่อย สวยเลย
รอยขาดต่างๆ ทำมานะครับ ให้ออกแนวเซอร์ๆ
กระเป๋าหลังปักลายเด่นๆ เลย สวยดี
ลงรูปให้ดูเยอะๆ เลย พิจารณาเอาครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

26. Diesel ZATHAN
Made in TUNISIA รหัสผ้า 00715

เอว 36? / เป้า 9.5? / ความยาว 40? / ต้นขา 12? / เข่า 8.5? / ปลายขา 10?

ตัวนี้ก็สภาพสมบูรณ์มาก
แต่มีซ่อมชุนแถวๆ เป้านะครับ ใส่แล้วแทบมองไม่เห็น
ปลายขาตัดต่อตะเข็บเดิมมาสวยๆ เลย
ตะเข็บสีเขียว เข้ากับผ้ากระเป๋ากางเกง สวยๆ เลย
รอยขาดต่างๆ ทำมานะครับ ให้ออกแนวเซอร์ๆ
กระเป๋าหลังปักลายเด่นๆ เลย สวยดี
ลงรูปให้ดูเยอะๆ เลย พิจารณาเอาครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

27. Diesel RAYAN
Made in Italy รหัสผ้า 0071J

เอว 33? / เป้า 9.5? / ความยาว 40? / ต้นขา 11.5? / เข่า 8.5? / ปลายขา 9.5?

ตัวนี้บอกเลย รุ่นหายากนะครับ
แพงด้วย ผ้าหนาๆ เลย ทำเซอร์ๆ มาจากโรงงานแบบนี้เลย
ช่องใส่เหรียญมีซิปด้วย และกระเป๋าหหลัง
รอยรูๆ รอยขาดๆ มาแบบนี้เลยนะครับ
ข้างในเอาผ้าเคมีแปะไว้ กันรอยขาดมันขยาย
ไม่มีผลต่อการสวมใส่ และความสวยงามครับ
ตำหนิที่เห็นชัดๆ คือ รอยคราบเหลืองตรงป้ายหลัง
และหนังป้ายหลังขาด กระเป๋าหลังซิบเสียเลยเอาออกไปแล้ว
ที่เหลือไม่มีอะไร สมบูรณ์มาก หายากบอกเลย

เปิด 800 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

28.Diesel
Made in Italy

เอว 31? / เป้า 8? / ความยาว 38.5? / ต้นขา 11.5? / เข่า 8? / ปลายขา 8.5?

ตัวนี้ไม่ทราบชื่อรุ่น หรือรหัสผ้านะครับ
เพราะป้ายในมันลอกไปแล้ว เลยดูไม่รู้
สภาพก็ถือว่าพอใช้ครับ เพราะตำหนิเยอะหน่อย
คือรอยปะที่เหนือกระเป๋าหลังขวา
รอยชุนที่บริเว