Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตื่นๆมีเรื่อง GeIL Ultra 800 4GB ( 2GBx2 )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตื่นๆมีเรื่อง GeIL Ultra 800 4GB ( 2GBx2 )

อิอิ รบกวนถามหน่อยครับว่า แรม GeIL Ultra 800 4GB ( 2GBx2 )
    ขนาดความจุ 4 GB (2x2GB)
    ความเร็วบัส 800 MHz PC6400
    ใช้ชิปแรม GeIL DDR2 BGA ที่ผ่านการคัดสรรแล้ว
    แผ่นระบายความร้อนอลูมิเนียมสีส้มเมทัลลิค
    รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
    CAS 4-4-4-12
    ใช้ไฟขนาด 1.80V ถึง 2.40V
    คู่นี้ ไฟ AUTO วิ่งที่ 800/CAS 4-4-4-12 ได้ไหมครับ
    แล้วถ้าจับลากไปได้ไกลเท่าไหร่ครับที่ CAS 4-4-4-12

ได้
    สูงสุด cl4 น่าจะราวๆ 1000

Comment

2.25 วิ่งได้ครับ

Comment

ได้
        ไฟ AUTO วิ่งที่ 800/CAS 4-4-4-12 ได้ใช่ไหมครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อละ
        สูงสุด cl4 น่าจะราวๆ 1000
        ไฟเท่าไหร่ครับ
        2.25 วิ่งได้ครับ
        ไฟ AUTO วิ่งที่ 800/CAS 4-4-4-12 ได้ไหมครับ

Comment

ทำไมไม่ลองครับ

Comment

ทำไมไม่ลองครับ
            ยังไม่มีให้ลองครับ

Comment

- -"

Comment

ท่านอิม เคยลองเปล่าบอกหน่อยดิ

Comment

ไม่เคยครับ แต่น่าจะประมาณ 2.2-2.3

Comment

ไม่เคยครับ แต่น่าจะประมาณ 2.2-2.3
                    แล้วไฟ AUTO วิ่งที่ 800/CAS 4-4-4-12 ได้ใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

ไฟ auto ยังไงมันก็ต้องได้ครับ เพราะว่ามันจะเพิ่ม อัตโนมัติ ครับ

เช่น สมมุติ แรมมันต้องการ 2.0 v บอร์ดมันก็จ่าย 2.0 v

Comment

ไฟ auto ยังไงมันก็ต้องได้ครับ เพราะว่ามันจะเพิ่ม อัตโนมัติ ครับ

เช่น สมมุติ แรมมันต้องการ 2.0 v มันก็จ่าย 2.0 v
                        ขอบคุณมากครับ
                        แต่ปัญหาอยู่ที่บอดมันเพิ่มไฟแรมไม่ขึ้น ดูที่ speed fan ไม่ว่าจะเพิ่มยังไง ก็เห็น 1.98 ก็เลยอยากใช้ 800/CAS 4-4-4-12 ไปก่อนรอ bios ตัวไหม่ หรือมีวิธีแก้ไขไหมครับ

Comment

ก็ลองใช้โปรแกรมอื่นเทียบดูครับ แต่ทางที่ดี Fix ดีกว่าครับ เพื่อตัดปัญหา

Comment

--------------

Comment

EVEREST เห็นเหมือนกันครับ เพิ่มใน bios ไป 2.7 ยังเห็น 1.9 หุหุ
                              ขอบคุณมากๆครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

แล้วซื้อมามันจะวิ่งที่ 800/CAS 4-4-4-12 ได้เปล่าหว่า
                              Last edited by shushaval; 10 Jan 2009, 00:42:37.

Comment

Working...
                              X