Announcement

Collapse
No announcement yet.

I7 Gen8 กับ Z370 ยังลง windows 7 ได้อยู่ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
    กำ ของผมเล่นไม่ได้ เดี่ยวต้องไปลองใหม่
    ถ้าเล่นไม่ใด้เพราะขึ้นว่า FATAL string อะไรเนี่ย

ล้างวินโดวส์เลย ลงใหม่ เพราะผมก็เป็น

Comment

win10 Fall creator ลองใช้ตัวนี้มาลง ให้มันหาให้ครับ

น่าจะคุ้นหน้ากันดี

Comment

Yuri ได้โหลดจากที่มันแจก RA ยกเข่งเมื่อครึ่งปีแล้วรึเปล่า จำไม่ได้ว่าตัวไฟล์เกมมีแก้ไขอะไรไหมแต่มันเล่นได้นะ win10

จะมีบางเกมที่ต้องใช้ dx9 ใน win7 เล่น และทำงานได้ไม่ค่อยดีกับ dx9(แบบแถมมาให้เพราะกลัวเปิดไม่ติด) ใน win10 แบบนั้นล่ะถึงจะยอมหาเครื่องเก่าๆมาเพื่อเล่นเกมนั้นโดยเฉพาะ แต่ก็มีไม่กี่เกม

นอกนั้นก็คงเป็นโปรแกรมโรงงานควบคุมเครื่องจักร 10 ล้านที่เขาไม่อัพเดตระบบให้รองรับ win10 จำใจหาอะไหล่สำหรับเครื่อง win7 ต่อไป

Comment

ได้คับ แต่จะมีปัญหายิบย่อยอย่างอื่นตามมาเพราะ w7 มันหยุดไปแล้วก่อน gen8 จะมา win10 ตอนนี้ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมากคับ ถ้าเราไม่ไปพยายามแครกมัน (ให้ไปหา key ถูกๆตาม ebay มาใส่เอา) ส่วนโปรแกรมที่ต้องใช้ใน windows 7 จริงน่าจะต้องลง dual แทนคับ

ปล. พวก 4k win10 ลื่นกว่ามากๆคับ win7 ผมลองแล้วแก้ไงก็ไม่ลื่นเท่า win10 ใน spec เดียวกันเลยจำเป็นต้องย้ายมา

Comment

ผมไม่ไป 10 ก็เพราะ Creative ของผมมันเก่านี่แหละ

Comment

ผมใช้Windows7 ใช้ I7 6700 ลงWindows7 ใช้ยาวๆครับ update ได้ปกติ

Comment

Comment

Working...
                X