Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูสเปคให้ทีครับ RYZEN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูสเปคให้ทีครับ RYZEN

image (1).jpg

จะซื้อคอมใหม่ ใช้เล่นเกมอย่างเดียวแถมเล่นไม่บ่อย
    ต้องการข้อมูลว่า ควรลดตัวไหนบ้าง ส่วนตัวแล้วไม่ได้เล่นเกมที่ใช้สเปคสูง
    แนวเกมที่เล่น ไฟติ้ง (สตรีท,กิลตี้เกีย) // RTS (Might & Magic: Heroes)

ตัวไหนลดสเปคได้ รบกวนด้วยครับ
    Last edited by zaweapon; 19 Jan 2018, 10:47:10.

เพิ่มเงินอีกหน่อย หา SSD ซักลูกคับ

Comment

Originally posted by distine253 View Post
      เพิ่มเงินอีกหน่อย หา SSD ซักลูกคับ
      ตอนนี้เกินงบอยู่ครับ พอจะลดสเปคตัวไหนได้บ้าง

Comment

แรมต้องใส่เป็นคู่นะ ตัวเดียวนี่เฟรมเรทแกว่ง

ลดตัวไหน ? ก็ MB เป็น AB350M PRO4 , cpu ก็ลดเหลือ 1500 รวมๆ แล้วก็ลดได้อีกพัน

Comment

ได้ยินข่าวว่า RYZEN + RAM คอแซ เนี่ย
          อาจจะไม่เข้ากันซักเท่าไหร่ เล่นไปบางทีก็จอฟ้าเอาซะดื้อๆ

Comment

Working...
          X