overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: คีย์บอร์ด Logitech G213 ไม่นิยมเหรอครับ

OverclockZone Member frozenstar's Avatar

Default คีย์บอร์ด Logitech G213 ไม่นิยมเหรอครับ

คีย์บอร์ด Logitech G213 ไม่นิยมเหรอครับ ไม่ค่อยเห็นรีวิวเลย หาเจอแต่น้อยมาก

OverclockZone Member Binaryz's Avatar

ในมุมมองผมคิดว่าเป็นปุ่มยางที่ราคาแพงเกินเหตุครับ ดูจากรีวิวแทบไม่มีอะไรต่างจากปุ่มยางทั่วไป

OverclockZone Member taibkk's Avatar

ถ้าชอบยี่ห้อนี้
    ถ้าชอบปุ่มยาง
    ถ้าชอบ RGB
    ถ้าชอบฟีเจอร์เสริม
    ก็จัดเลยครับ ร้านนกขาย 2200

เพราะถ้าอยากยี่ห้อนี้ อยากได้ปุ่มแบบอื่น แล้วจะเอา RGB ด้วย คงต้องเพิ่มอีกเยอะ

ส่วนตัวจัด G610 blue มาราคา 2690 บาท เพราะไม่ชอบ RGB
    ิเสียดายไม่ได้ประกันกับบันเลือง แต่ได้ของ synnex ก็โอเค
    Last edited by taibkk; 19 Jan 2018 at 18:52:51.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เคยสนใจอยู่ แต่พอรู้ว่าแท่นรองข้อมือถอดไม่ใด้ ก็ลาก่อยล่ะคับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ตัวนี้มีดีสุดที่เห็นได้ชัดน่าจะที่รองข้อมือทำออกมาโค้งรับมือดีสุดๆ แบบเห็นแล้วเสียดายทำไมรุ่นแพงไม่มี

ปุ่มยางก็น่าเล่นนะครับเสียยากกว่าเมคคานิคัลอยู่แล้ว ไอ้เวลาที่โฆษณากันเศษเสี้ยววินาทีกดจริงเห็นผลน้อยมาก ต่างกันที่ฟีลลิ่งปุ่มกดมากกว่า

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

machanic ถ้าตกอยู่ในมือของคนพิมพ์สัมผัส มันจะอัด top speed ใด้ดีกว่ายางพอสมควรคับ เพราะไช้แรงกดน้อยกว่า เมื่อยนิ้วช้ากว่า

แต่ถ้ายังก้มมองจิ้มอยู่ machanic ก็มีประโยชน์เช่นกัน ทางจิตใจอะไรว่าไป

ผมไม่เชื่อหรอกว่า machanic ช่วยให้คนก้มจิ้มทีละตัว พิมพ์ใด้ดีขึ้น หรือเพิ่มความฮึกเหิมในการฝึกพิมพ์สัมผัส มันอยู่ที่ใจล้วนๆ

OverclockZone Member frozenstar's Avatar

กำลังหาปุ่มยาง ดีดีใช้ซักอัน ชอบปุ่มสูงด้วย พอดีผิดหวังกับ เมคคาราคาถูกมา N x x x O กำลังมอง CM Masterkey Lite L ปุ่มสูงเหมือนกัน

OverclockZone Member tun_oa's Avatar

Logitech G213 ผมซื้อมาได้ 1800 ตัวชิ้นงานก็ดีครับ ไฟออกสวย แต่ถ้าไปเทียบพวก machanic ต้องดูสนอะไร ถ้าสนใจความรู้สึกที่สัมผัสก็ต้อง machanic แต่ถ้าสนใจที่เสียง ว่าไม่ดังมากตัว Logitech G213 ก็ดีอยู่ เคยซื้อ CM STORM QUICKFIRE ULTIMATE TH-LG RED switch ที่ว่าไม่ดัง ผมใช้รู้สึกมันดังไป แต่ของผมเล่นในห้องนอนนะ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    machanic ถ้าตกอยู่ในมือของคนพิมพ์สัมผัส มันจะอัด top speed ใด้ดีกว่ายางพอสมควรคับ เพราะไช้แรงกดน้อยกว่า เมื่อยนิ้วช้ากว่า

แต่ถ้ายังก้มมองจิ้มอยู่ machanic ก็มีประโยชน์เช่นกัน ทางจิตใจอะไรว่าไป

ผมไม่เชื่อหรอกว่า machanic ช่วยให้คนก้มจิ้มทีละตัว พิมพ์ใด้ดีขึ้น หรือเพิ่มความฮึกเหิมในการฝึกพิมพ์สัมผัส มันอยู่ที่ใจล้วนๆ
    ตอนนี้ผมดันไปชอบปุ่มยางMSแทนแล้ว เงียบนุ่มดี พิมสัมผัสเมคคานิคัลแล้วคนเดินผ่านมองตลอด เสียงเป็นปิืนกล555
    นึกได้ว่า คนจิ้มพิมพ์เนี่ยก็ชอบมโนกันนะครับว่าพิมพ์เร็ว ไม่ต้องฝึก เจอใกล้ตัวเยอะเลย
    Last edited by Freekickgundam; 22 Jan 2018 at 16:03:50.

OverclockZone Member Cornelius's Avatar
    ชื่ออ่านว่า คอร์นีเลียส

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post

ผมนี่ไง ฝึกพิมพ์สัมผัสภาษาอังกฤษได้เพราะจัดเป็ดฟ้ามา, ส่วนภาษาไทยหรอ ฟหกด่าสว ไม่ก้าวหน้าซะที 555+

Bookmarks

Bookmarks