ฟังก์ชั่น Load Balance ของ ASUS ทำงานอย่างไงครับ ถ้าเป็นตัว GT-AC5300 จะเป็นการรวมความเร็ว เช่น เส้น 1 = 50 เส้น 2 = 50 จะเป็น 100 ข้อมูลมาจาก review ของ overclockzone
แต่เท่าที่ดูจากตัว RT-AC86U จะเป็นการทำงานที่เส้นแรกก่อน เมื่อเกิดการโหลดๆสูงๆ จึงไปใช้งานเส้น 2 ถูกต้องไหมครับ

เข้ามาที่ WAN และเลือก Dual WAN มาปรับที่ Dual WAN Mode มาเป็น Load Balance

Load Balance Configuration น่าจะเป็นการปรับให้จัดการทำงานเส้นไหนอันดับๆแรก

ตอนนี้ยังหา usb aircard ไม่ได้เลยครับ ยังไม่มาสามารถลองได้ หากมีข้อมูล รบกวนแชร์หน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ