overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มีใครไปงาน TCG2009 มาบอกเล่าหน่อยครับ

OverclockZone Member Mr.Buchido's Avatar

Default มีใครไปงาน TCG2009 มาบอกเล่าหน่อยครับ

สำหรับผมไปมาเมื่อวันศุกร์ ที่ 9 มกราคม เข้าไปก็เดินไปเดินมาเรื่อยๆ ยังไม่มีอะไรเตะตามากมายนัก

มีเกมใหม่ๆที่กำลังจะเข้ามาในไทย 3-4 เกม แต่ที่ชอบที่สุดคือบูทของ EA มีเกมให้เล่นเยอะดี
    ที้ง Burnout Paradise, GodfatherII, Need for Speed Undercover, Lord of the Rings: Conquest เป็นต้น

และก็ไปเล่นเกมชิงรางวัลที่บูทของ NC True เกม Point Blank กับ Linage
    แล้วก็มีบูทของ ATI ซึ่งอยู่ใต้บูทของ Hits Play ซึ่งจัดแสดงเจ้าตัวนี้อยู่ด้วย

ก็เลยแวะเข้าไปสัมผัสนิสนึงให้เป็นบุญมือ 555+

และก็มีบูทของ Gigabyte มาจัดแสดงด้วยได้สัมผัสของแรงๆอีกแล้วท่าน หุหุ

แต่ที่แน่ๆคือ พริตตี้น่ารักโคตรๆ เสียดายไม่ได้พกกล้องไปด้วย
    และก็มีน้าติงมาพากมวยปล้ำด้วย

ผมว่างานนี้ไม่ค่อยประทับใจผมเท่าไหร่ นอกจากพริตตี้ ^^

ปล.ไฟดับด้วยง่ะ เซ็งเป็ดเลยกะลังเล่นเกมมันส์ๆ - -
    Last edited by Mr.Buchido; 10 Jan 2009 at 03:24:50.

OverclockZone Member tack77's Avatar

จัดการกั้มดั้มได้กี่เครื่องแล้วครับ มิสเตอร์บูชิโด

OverclockZone Member skinhead's Avatar

ไอนพ ไปไม่ชวน คนเยอะมากป่ะวะ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ผมไม่สนใจพวกเกมออนไลน์หรอก แต่คราวนี้อยากไปเพราะอยากไปฟังฮิโรโนบุ

ป.ล. ฮา มิสเตอร์บูชิโด ~~~
    Last edited by kenqji; 10 Jan 2009 at 10:00:51.

OverclockZone Member

ผมไปดูรูปของคนที่ไปงานมาแล้ว

(ตัวเองขี้เกียจไป คนเยอะ) แบบว่า

โอ้แม่!!!จ้าววววววว พริตตี้น่ารักโคตรๆอ่า

เห็นแล้วอยากไปขึ้นมาทันทีทันใด

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

มี Dead Space ให้เล่นปะ
    ถ้ามีก็แหล่ม จะได้ไป

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

บัตรฟรีหรือเปล่าครับถ้าฟรีผมจะได้ไป เห็นมีรายการ TV แจกบัตรให้เข้าเลยสงสัยว่าบัตรจะไม่ฟรี

OverclockZone Member Mr.Buchido's Avatar

คนเยอะโคตรๆ ขนาดวันศุกร์นะ ละเสาร์อาทิตย์จะเป็นไง - -

ส่วนบัตร
    ดูงานเฉยๆ 50บาท (ซื้อด้วย smart purse 30บาท)
    แข่ง 2เกม 80บาท
    แข่งไม่จำกัด 120บาท

ส่วนฮิโรโนบุ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะมีทุกวันๆละ 1 รอบตอนเย็นๆ ประมาน 17.30 น. ละก็จะมีน้าติงไปพากมวยปล้ำวันอาทิตย์เวลาไม่แน่ใจ

ส่วน Dead Space ผมไม่เห็นเกมนี้อ่ะคงไม่มีมั้ง - -

OverclockZone Member tack77's Avatar

แล้วมิสเตอร์บูชิโด จัดการกันดั้มได้รึยังครับ อิอิ

ป.ล.SS2 ตอนที่ 14 ฉายพรุ่งนี้ที่ญี่ปุ่นนะครับ ซับไทยคงตามมาอีกที

เอาภาพมาโชว์หน่อยจิ

OverclockZone Member luckybelle's Avatar

ลงข่าวหน้าหนึ่งด้วยละ

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

Quote Originally Posted by Deleterious View Post

(ตัวเองขี้เกียจไป คนเยอะ) แบบว่า

โอ้แม่!!!จ้าววววววว พริตตี้น่ารักโคตรๆอ่า

เห็นแล้วอยากไปขึ้นมาทันทีทันใด
    เกิดอาการเดียวกัน 55 อยากไปๆ
    แต่พุ่งนิดันมีเรียน แง่วเลยเรา

OverclockZone Member

ไม่สนครับไป2ที่ไปเอาของFifa02กับEAไปยืนเล่นเกมหลายชั่วโมงเลย555+
    แถมนิส:พริ้ตตี้Fifaสุโค่ย!!!!

Quote Originally Posted by Deleterious View Post

ไหนๆ เอาภาพมาโชว์มั่งดิ เห็นออกข่าวหน้า1ไทยรัฐเลย เหอๆ
    อย่างงี้ ต้องขอดู เอามาโชว์ 555

OverclockZone Member vitseed's Avatar
    ปทุมธานี - นนทบุรี

พริตตี้สุดยอดครับ วันนี้ผมไปมา ที่ปั้มตรงแขนยังอยู่เลย อิอิ
    ไปซื้อบัตร SF มาอ่ะครับ 209 บาท ไปกับหัวแึคลน
    สนุกๆมากๆ หัวแคลนเขาไม่ค่อยได้เล่นเกมอื่น เลยไม่ได้ดูบูทอื่นมากมายอ่ะครับ บูท SF คนเยอะโคตรๆ

พริตตี้ สุดยอด มากๆๆ (อีกรอบๆ)

OverclockZone Member vitseed's Avatar
    ปทุมธานี - นนทบุรี

พริตตี้สุดยอดครับ วันนี้ผมไปมา ที่ปั้มตรงแขนยังอยู่เลย อิอิ
    ไปซื้อบัตร SF มาอ่ะครับ 209 บาท ไปกับหัวแึคลน
    สนุกๆมากๆ หัวแคลนเขาไม่ค่อยได้เล่นเกมอื่น เลยไม่ได้ดูบูทอื่นมากมายอ่ะครับ บูท SF คนเยอะโคตรๆ

พริตตี้ สุดยอด มากๆๆ (อีกรอบๆ)

OverclockZone Member Tenriyaki's Avatar

ง่าไม่เหนเกมพ่อพระเจ้าเลย เซงๆ
    แต่เกมอื่นๆเหนหมดครับ
    งานเล็กไปนิส
    แต่พริสตี้แหล่มๆ ฮิวๆ

OverclockZone Member arito's Avatar

วันนี้ก็ไปมา วันเด็กอีกต่างหาก แม่งหัวเกรียนเพียบ
    เด็กสมัยนี้แปลก ถามทาง ถามอะไรนิดอะไรหน่อย ทำท่าทางไม่พอใจ กะอีแค่ถามว่า ซื้อบัตรตรงไหน ทำมามองๆ
    ใช้สายตาแบบว่า "อย่ามายุ่งกะกุ" แล้วก็ชี้ๆแล้วก็เดินหนีไปเฉย..... แย่จิงๆ

คนเยอะมากคับวันนี้ ผมเดินรอบนอก เห็นที่ซื้อบัตรต่อคิวกันหน้า hall เป็นร้อยๆ
    กุเดินออกเลยไปดูหนังกะสาวๆดีก่า - -"

OverclockZone Member amppeter's Avatar

หุหุหุ ไปมาเหมือนกันครับ ก็ไม่เห็นจะมีอะไร เสียงเงินค่าเข้า 50 บาท
    มันมีหลายราคาคับ ไปดูคอนเสร์ต ดาก้อนบอลได้แปปนึง

สปอยบอกก่อนว่าผมไปเจอเกมอะไรอยู่ด้านในบ้าง
    ปังย่า รีเบิร์ด L2 PB kart_rider fifaonline บูท pepsi PVR ซูเลียน luna SF SDO ECO PES2008 2009 เกมจรวจไม่รูจำชื่อไม่ได้ puca
    Nostttale บูทเกมจากค่าย Ea(Burn out paradise ,spore , deadspace ,NFS undercover ,Crysiswarhead,และอื่นๆให้ทดสอบเล่นกัน)
    บูท gigabyte โชว์เมนบอร์ด x58
    และสาวๆ พริสตี้น่ารักๆ จากหลายค่าย พวกคอสเพลย์ก็มีบางตาส่วนมากจะเดินอยู๋ข้างนอก

โอ๊ยมีอีกเยอะ จำไม่ได้แล้ว แต่ที่รู้อย่างนึงคือ

ไม่มีเกมจากค่าย Asiasoft เลยสำหรับปีนี้ ทำไมไม่มาน่าสงสัย หุหุ
    (สงสัยกลัวโดนประท้วงหักแผ่นหน้าบูท เหอะๆ) Dekaron เอ้ย ไม่น่าเลย
    Last edited by amppeter; 11 Jan 2009 at 04:16:20.

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

Quote Originally Posted by amppeter View Post
    หุหุหุ ไปมาเหมือนกันครับ ก็ไม่เห็นจะมีอะไร เสียงเงินค่าเข้า 50 บาท
    มันมีหลายราคาคับ ไปดูคอนเสร์ต ดาก้อนบอลได้แปปนึง

สปอยบอกก่อนว่าผมไปเจอเกมอะไรอยู่ด้านในบ้าง
    ปังย่า รีเบิร์ด L2 PB kart_rider fifaonline บูท pepsi PVR ซูเลียน luna SF SDO ECO PES2008 2009 เกมจรวจไม่รูจำชื่อไม่ได้ puca
    Nostttale บูทเกมจากค่าย Ea(Burn out paradise ,spore , deadspace ,NFS undercover ,Crysiswarhead,และอื่นๆให้ทดสอบเล่นกัน)
    บูท gigabyte โชว์เมนบอร์ด x58
    และสาวๆ พริสตี้น่ารักๆ จากหลายค่าย พวกคอสเพลย์ก็มีบางตาส่วนมากจะเดินอยู๋ข้างนอก

โอ๊ยมีอีกเยอะ จำไม่ได้แล้ว แต่ที่รู้อย่างนึงคือ

ไม่มีเกมจากค่าย Asiasoft เลยสำหรับปีนี้ ทำไมไม่มาน่าสงสัย หุหุ
    (สงสัยกลัวโดนประท้วงหักแผ่นหน้าบูท เหอะๆ) Dekaron เอ้ย ไม่น่าเลย
    ผมไปมาแล้วครับเมื่อวานความจริง 50 ไม่ต้องเสียก็ได้ผมเดินผ่านไปเฉยๆสาวๆที่นั่งอยู่ไม่เห็นสนใจอะไรเลยคอยจ้องสแกนอย่างเดียว แต่ผมสงสัยนะ แผ่นรวมเกม AS เด็กมันไปเอามาจากไหนหว่า
    แต่สำหรับผมนอกจากพริ้ตตี้ผมก็ไม่รู้จะไปดูอะไรอีกเหมือนกัน วันแรกมี ก็อดฟาเทอร์ 2 ไปแล้วก็ไม่มีเพราะโดนผู้ปกครองร้อง เช็งเป็ดนึกว่าจะได้เล่นแล้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks