overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: Ais play box Android Box 4K จะเอาไปขุดเหมือง Coin หรือใช้ดูหนังปกติก็ได้

OverclockZone Member

Default Ais play box Android Box 4K จะเอาไปขุดเหมือง Coin หรือใช้ดูหนังปกติก็ได้

*** ปิดการขาย แบบครบกล่อง ของออกไปหมดแล้วครับ ถ้ามีมาเพิ่มจะขึ้นกระทู้ใหม่ครับ***

ขายกล่อง Ais play box Android Box 4K จะใช้ดูหนัง หรือจะใช้ขุดเหมือง Coin ขำขำ (แต่ได้เงินน่ะเอ้อ) หาความรู้ก็ได้ จะลง app ให้ครับ

ตัวอย่างในภาพ กำลังขุดเหรียญอยู่ครับ เลือกได้ว่าต้องการให้ลง Launcher แบบดูหนังทั่วๆ ไป หรือ Launcher แบบโทรศัพท์ (สลับดูหนังกับขุดเหมืองได้สะดวกๆ)
    แต่ Launcher ทั้งสองแบบใช้ได้เหมือนกันทั้งคู่ครับ แค่สะดวกต่างกันเท่านั้น

Ais play box Android Box 4K สภาพดี อุปกรณ์มีครบกล่อง ตัวเครื่อง รีโมท อแดปเตอร์ สาย hdmi ใช้กับเน็ตได้ทุกค่าย ทุกอินเตอร์เน็ตครับ

ขาย 750 รวมส่งลงทะเบียน สนใจติดต่อ ธีร์ 0909521144
    รูป รูป
    Last edited by shinethai; 6 Feb 2018 at 21:08:18.

ธรรมดาดูหนังก็เปิดกล่องทิ้งไว้ทั้งปี ทั้งชาติ อยู่แล้ว AIS playbox ทนถึกที่สุดครับ ใช้ประจำห้องในอพาทเมนต์ที่ผมดูแลยังไม่มีเสียเลยสักตัว
    .
    ใครเปิดขุดทิ้งไว้ ผ่านไปเกือบๆ สิบปี อาจเหมือนหนุ่มอังกฤษที่ต้องไปรื้อกองขยะหา Bitcoin จากฮาร์ดดิสก็ได้ จากเศษเงินที่ขำๆ กลายเป็นหลายสิบล้านบาท
    แต่แบบ Box นี่มันขุดเข้า wallet เลยน่ะ แค่อย่าลืม email+pass ก็พอ
    Last edited by shinethai; 29 Jan 2018 at 17:46:24.

สนใจ หรือสอบถาม ส่งมาใน Inbox หรือโทรมาน่ะครับ
    เพราะขายหลายกระทู้ ไม่ได้เข้ามาอ่านทุกกระทู้ครับผม

OverclockZone Member pankook123's Avatar

ยังคงดูรายการทีวี หรือรายการวาไรตี้ ในแอพเดิมได้ไหมครับ

บางเครื่องได้ แต่ต้องตีเป็นไม่ได้หมดครับ เพราะ AIS เริ่มบล๊อคหมดแล้วเค้าออก V2 แล้วครับ V1 จะกลายเป็นเครื่องเปล่าหมด
    ที่หลงๆ ได้อยู่ก็จะใช้ได้ไม่กี่วันครับ (อันนี้ลูกค้าบอกมา ผมจึงไม่แจ้งว่าแอพเดิมใช้ได้หรือไม่)
    .
    คนที่ใช้ V1 ถ้าอยากดู HBO หรือพรีเมียร์ลีกต่างๆ ก็ไม่ยาก แต่ไม่เหมาะที่จะมาแนะนำในนี้ครับ
    ส่วน Box V2 ล๊อคแน่หนามาก โหลดอะไรไม่ได้เลยครับ ต้องใช้ AIS อย่างเดียวเท่านั้น

บันทึกค่า Mac address เครื่องที่ออกไปแล้วครับ
    FCD5D9042532
    FCD5D906A195
    FCD5D9051CD9
    FCD5D903F2FC
    FCD5D9065461
    FCD5D9060F7C

ออกอีกหนึ่ง
    FCD5D907FE2E

บ่ายนี้อีกหนึ่งตัว
    Mac address : FCD5D9039FBE

app ที่ลงไว้ให้ ใช้สัญญาณ 3G 4 G ได้ไหม อยากทราบว่าขุดเหมือง ได้ด้วยหรือครับ

ใช้ค่าไฟวันละเท่าไหร่ แล้วรายได้วันละเท่าไหร่ครับ

Adapter ตัวหนึ่งมี I=0.8A V=5V ผมใช้ตัวเก่าๆ มาเสียบประมาณ 10 ตัว (ประมาณเพราะไม่ได้เสียบพร้อมกัน สลับๆ กัน) ลองคำนวณที่สิบตัวเลยก็ได้ครับ เพราะผมอ่อนคำนวณ จำไม่ได้แล้วว่าไฟ DC คำนวณเป็นค่าไฟยังไง แต่ลองสับสวิทช์เอ้าเลตจ่ายไฟดู ผมดูมิเตอร์ไม่ได้ขยับเลย น่าจะตีเป็นค่าไฟต่อวันลำบากอยู่ (แต่วันนี้ผมเปิดมาได้สักเดือนแล้ว บิลค่าไฟที่มาไม่มีการเปลี่ยนแปลง ส่วนริกขุด 1060 ที่ลงยังไม่ครบเดือน แต่ค่าไฟมาน่าจะเพิ่มเป็นพันอยู่)
    ส่วนรายได้ ก็ตามรูปด้านบนครับ รูปตอนต้นเดือนประมาณ 10 วันได้มาตามค่าเหรียญเวลานั้นอยู่ที่ 30 บาท (แต่ตอนนี้ราคาเหรียญตก ได้ไม่ถึงแล้ว แต่ ณ วันนี้ผมมีเหรียญเพิ่มขึ้นประมาณ 2 เท่าจากจำนวนในรูปครับ)
    ถ้าจะอนุเคราะห์ช่วยอธิบาย วิธีคิดค่าไฟ จากการดูที่ Adapter ให้ผมทีจะเป็นพระคุณครับ อยากลองคำนวณดูเหมือนกัน เป็นวิทยาทานแก่ท่านอื่นด้วย
    .
    ความจริงไม่อยากให้โฟกัสที่เรื่องขุดเหรียญ เพราะมันได้น้อยจนขำขำครับ พอลงริกขุดแล้วมันคนล่ะสเกลกันเลย
    ไปเล่นให้พอเข้าใจดีกว่า ว่าเค้าขุดอะไรกัน (แล้วก็เหมือนหยอดกระปุกอย่างที่บอก เผื่อฟรุ๊คครับ) ตั้งใจให้เอาเครื่องไปดูหนังครับ เพราะเครื่องรุ่นนี้ทนมากผมซื้อไว้เผื่อพัง (ใช้บริการในอพาทเมนต์ของผม) ตัวเก่าๆ ที่อยู่ตามห้องลูกค้า ไม่มีพังสักตัว เก็บไว้เยอะ (แต่ตอนนี้เหลือไม่เยอะแล้ว) เลยแบ่งออกมั๊งดีกว่า
    Last edited by shinethai; 29 Jan 2018 at 17:44:05.

OverclockZone Member tik_nfs's Avatar

ขอถามเป็นความรู้ครับผม ใช้ app อะไรขุดครับผม

มี app หลายตัวมากครับ แต่เนื่องจากเพิ่งเริ่มจึงยังไม่มีใครขุดได้จำนวนที่จะมาโชว์การถอนเงิน (แม้แต่ฝรั่งเองก็เถอะ) ผมจึงแนะให้แต่ตัวที่ฝรั่งนิยมก่อน คือ
    Minergate ครับ อ่านรายละเอียดได้จาก web ของเค้า ตามรูปกำลังขุดที่ผมลงข้างบนเลยครับ (บรรทัดบนสุดมี address) ส่วนการโหลดก็เข้า Google Play เลยครับ
    .
    เทรนของเงิน Crypto มาแน่นอน และประชากรโลกที่ใช้มือถือ มีจำนวนมากกว่า Computer มากนัก การพัฒนา App ในอนาคต ไม่มีใครทิ้งมือถือแน่ มีแต่จะมากขึ้นเรื่อย ศึกษาไว้ก่อนได้เปรียบครับ

OverclockZone Member tik_nfs's Avatar

ขอบคุณมากๆคร้าบบ

แบบครบกล่อง ของออกไปหมดแล้วครับ
    Mac address : ชุดสุดท้าย
    FCD5D9035D58
    FCD5D904D824
    FCD5D9065038

ถ้ามีมาเพิ่มจะแจ้งขึ้นกระทู้ใหม่ครับ

Bookmarks

Bookmarks