Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ flash การ์ดจอคนละรุ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ flash การ์ดจอคนละรุ่น

การ์ดจอผมมันเป็น zotac 750 ti ตัวสองพัดลม ซึ่งหน้า gpu-z เดิมๆมันคือ

ซึ่งผมมือซนไป flash เป็นของตัวนี้

หลังจากรีเครื่องได้ gpu-z มาเป็นแบบนี้ กับความรู้สึกว่าเสียงพัดลมเหมือนหมุนเร็ว+ดัง+แรงขึ้นมาหน่อย แต่อุณหภูมิอะไรปกติหมด

มันจะมีผลเสียไหมครับเพราะ clock memory boost มันเพิ่มขึ้นมา
    Last edited by Pr0ToTypE; 20 Jan 2018, 23:27:17.

เหมือน OC ให้การ์ดจอครับ มันร้อนกว่าเดิม พัดลมมันเลยทำงานหนักหน่อย ถ้าเล่นเกมภาพไม่แตกไม่ลาย ก็ผ่านครับใช้งานได้

Comment

Working...
    X