Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามทีคับ cpu xeon X5650 vs e 2660v2 คอร์เท่ากันตัวไหนน่าเล่นคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามทีคับ cpu xeon X5650 vs e 2660v2 คอร์เท่ากันตัวไหนน่าเล่นคับ

สอบถามทีคับ cpu xeon X5650 vs e 2660v2 คอร์เท่ากันตัวไหนน่าเล่นคับ

e5 2660v2 สิ แต่ใช้งบเยอะกว่า

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

เดี๋ยว ๆ คอร์เท่ากันนี่หมายถึงอะไรครับ ?

ส่วนตัวเคยเล่น x5677x2 แต่ติดปัญหาบอร์ดมันรวน แล้วกินไฟ
        เลยไม่แนะนำให้เล่นตัวเก่าน่ะครับ เป็นไปได้เล่นบอร์ดใหม่แล้ว เผื่ออัพเกรดในอนาคตดีกว่า

Comment

ผมมีงบ 25000 ควรไปเล่นตัวไหนดีคับ เฉพาะเคลสนะคับ

Comment

ใช้งานโปรแกรมอะไรครับ ?

Comment

จะเอามาเปิดบอทเกมส์คับ

Comment

ความเร็วจิกกะเฮิดร์ต่อคอร์มีผลไหมคับ แล้วก้พวกบัดแรมมีผลไหมคับ
                Last edited by guitarnum; 21 Jan 2018, 15:23:54.

Comment

เล่นพวกนี้ ก็ตามงบครับ เลือกบัสสูงไปก็เท่านั้น ราคาค่อนข้างโหด
                  ต้องดูว่าบอทเกมอะไร รัน vm ไหม เป็น emulator หรือเปล่า
                  ถ้ารันหลายโปรเซส ส่วนตัวแนะนำมากเธรดไว้ มากแรมไว้จะเหมาะกว่า

ยังไงควรศึกษาการใช้ทรัพยากรของโปรแกรมไว้ให้ดี
                  เผลอ ๆ ประกอบ 1151 1151v2 หรือ AM4 ก็รันได้ดีไม่ต่างกัน
                  แล้วแต่งานจริง ๆ

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

2680v2 ram 32GB

Comment

Working...
                        X