Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ steam จอดับ ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ steam จอดับ ทำไงครับ

เป็นบางเกมส์เวลาเข้าเกมส์ปรับ full screen จอจะดับ แต่มีไฟสีฟ้ากระพริบ เกมส์ยังรัน มีเสียงเกมส์อยู่ ลองต่อเข้า tv ใช้ hdmi ปกติดี ลองปรับ window mode เข้าเกมส์ได้จอไม่ดับ แก้ไขยังไงครับ
    ปล.monitor เป็น vga , gpu เป็น dvi ใช้แจ็คเชื่อมอยู่ครับ

สเปคเต็ม ๆ คืออะไร โดยละเอียด

จอยี่ห้อ รุ่นอะไร

เกมที่ว่าคือเกมอะไรบ้าง แล้วเกมอะไรที่ไม่เป็น

ตัวแปลงคือตัวไหน ลองถ่ายรูปมา
    อาจจะต้องหาตัวอื่นมาลอง

Comment

ผมใช้ windows 10 มีปัญหากับ 4 เกมส์ใน steam ครับ
      bayonetta,vanquish, fallout vegas จอขาวกับจอดำ ไม่เข้าเกมส์
      และ fallout 4 เข้าเกมส์เป็น windows mode อย่างเดียว full screen ไม่ได้เลย
      พยายามแก้ปัญหาทุกอย่าง ทั้งอัพเดท driver การ์ดจอ อัพเดท windows ฯลฯ ก็ไม่หาย
      ...
      สุดท้ายแก้ได้ด้วยวิธีแปลกๆ สร้าง user account ใหม่ และใช้อันใหม่นั้นเล่น ดันเล่นได้เฉย 555+

Comment

Working...
      X