Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 8600k หรือ ryzen7 1700 ดีครับ ใช้เล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i5 8600k หรือ ryzen7 1700 ดีครับ ใช้เล่นเกม

พอดีขายตัว r5 1500x ไป พร้อมบอร์ด b350
    อยากจะจัดชุด sli ครับ

ตอนนี้โจทย์คือ
    x370+ r7 1700
    Z370+i5 8600k (patch meltdown กับ spectreด้วย เน้นปลอดภัย)
    เอาไป oc น้ำเปิดครับ

ตัวไหนน่าจะะเหมาะสมกว่าครับราคาเท่ากันเลย
    เพราะไปดูเทียบใน youtube ก็มีแต่ที่เทียบกันก่อน patch

ram ผมไม่ใช่ b-die นะครับ xmp3200 แต่ดันได้แค่3000 แบบปรับ cl ขึ้น

ขอบคุณผู้รู้ทั้งหลายครับ

Core i5 8600k แรงกว่าเยอะครับ

Comment

ก่อนแพท หลังแพท แทบไม่ต่าง เผลอๆ หลังแพทแรงขึ้นมาอีกด้วยนะ
      ส่วนแรมไม่ต้องห่วง 3200 @ 3800 MHz+ ได้ชิลๆ สำหรับ Intel นะ (อาจจะไปถึง 4000 MHz ได้ด้วย)
      ส่วน CPU @ 5.0 GHz+ สบายๆ (ซิงค์ดีๆ)

http://www.tomshardware.com/reviews/...u,5264-12.html

ปล. เอา R7 1800X มาก็ยังสู้ i5 8600k บ่ได้นะ

Comment

เน้นเกม เลือก i5 8600k โลด

จงศรัทธาในพลังของซิงเกิ้ลเธรด !!!

เรื่อง patch นั่นสำหรับ gen 8 มีผลไม่มากนะครับ หลายเทสการเล่นเกม ส่งผลค่อนข้างน้อย - น้อยมาก และไม่เห็นความต่างก็มี
        Last edited by taibkk; 23 Jan 2018, 21:12:44.

Comment

ถ้าเทียบแบบนี้ ตอนนี้ก็ intelโลดฮะ
          แต่ไม่นาน AMD จะออกตัวใหม่มา ถ้าอดอีกนิดแจ่มกว่าแน่นอน

เหมือนตอนรอเจน8ออก เทียบAM4 กับ เจน7 เค้าก็ว่ากันว่าถ้ารีบไปAM4 รออีกนิดเจน8แจ่มแน่นอน ยังไงยังงั้นฮะ
          มาช่วงเข้าโค้งตัดสินใจยากนิดหนึ่ง เอาใจช่วยฮะสู้ๆ

Comment

รอเห็น Zen 2 เช่นกัน
            ผลเทสที่หลุดมานี่เว่อมาก ๆ

ถ้ารอบนี้ AMD ใส่ซิงเกิ้ลเธรดมาแรงอย่างที่หลุดจริง
            ผมว่าเรื่องข้อด้อย เรื่องดันเฟรมตอนเล่นเกม คงหายไปทันที
            ผมนี่ยอมควักตังเลย

Comment

ผมแนะนำนะ ท่านไปที่แชนแนลนี้ แล้วจะพบทางสว่าง 555+

https://www.youtube.com/channel/UCbp...WLyhPyw/videos

Comment

เดี๋ยว zen2 มาก็ รออีกสามเดือนสิ gen9 แจ่มแน่นอน
                ลูปนรก
                ผมตัดสินใจสั่ง i5 8600k ละครับ ขอบคุณเพื่อนๆมากเลยครับ

ว่าแต่บอร์ด asrock killer sli /ac แจ่มไหมครับถ้าตั้งเป้าแค่ 5.0ghz เห็นมันถูกดีมี wifi/bluetooth พร้อม

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                  รอเห็น Zen 2 เช่นกัน
                  ผลเทสที่หลุดมานี่เว่อมาก ๆ

ถ้ารอบนี้ AMD ใส่ซิงเกิ้ลเธรดมาแรงอย่างที่หลุดจริง
                  ผมว่าเรื่องข้อด้อย เรื่องดันเฟรมตอนเล่นเกม คงหายไปทันที
                  ผมนี่ยอมควักตังเลย
                  679.4 น่าจะเป็น Intel @ 5.6Ghz

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                    ผมแนะนำนะ ท่านไปที่แชนแนลนี้ แล้วจะพบทางสว่าง 555+

https://www.youtube.com/channel/UCbp...WLyhPyw/videos
                    ดนตรีประกอบคลิปนี่หลอนผมมากเลย 555

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                      679.4 น่าจะเป็น Intel @ 5.6Ghz
                      ถ้ากดตรงแทป mainboard ความจริงอาจจะปรากฎ

Comment

Originally posted by ShinAkira View Post
                        เดี๋ยว zen2 มาก็ รออีกสามเดือนสิ gen9 แจ่มแน่นอน
                        ลูปนรก
                        ผมตัดสินใจสั่ง i5 8600k ละครับ ขอบคุณเพื่อนๆมากเลยครับ

ว่าแต่บอร์ด asrock killer sli /ac แจ่มไหมครับถ้าตั้งเป้าแค่ 5.0ghz เห็นมันถูกดีมี wifi/bluetooth พร้อม
                        คหสต. เพิ่ม 350 บาทไปเอา extreme 4 ส่วน wifi/bluetooth หาการ์ดเสียบแยกเอา

แต่ถ้าคิดว่ายุ่งยาก จัดทีเดียวจบก็ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                          ดนตรีประกอบคลิปนี่หลอนผมมากเลย 555
                          แกมีอยู่เพลงเดียวครับ แต่ชอบนะเทสกับบัสแรม 3466 เสียดายเทสทั้งหมดมีแต่เดิมๆ ไม่มี OC

Comment

ดูจากอายุคลิปเหมือนจะก่อนpatchนี่ครับคลิปล่าสุดปงายเดือนธันวา

Comment

อันนี้มันเป็น 87 ส่วน 86 vs R7 หลังแพทช์ท่านต้องไปหาเองละแหละ

Comment

Working...
                              X