Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามทีวี 4k ต่อคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามทีวี 4k ต่อคอม

ขอสอบถามทีวี 4k ต่อคอม
    คือตอนนี้ผมเอาทีวี ss ua50mu6100kxxt มาต่อคอมเพื่อดูหนัง ดูยูทูป
    อยากดูไฟล์แบบ 4k มั่ง แต่ผมปรับความละเอียดภาพได้แค่ 1080p
    ตัวหนังสือรายชื่อโปรแกรมหน้าเดสทอปดูแตกๆมีรอยหยัก ไม่คมต้องทำไงถึงจะปรับได้แบบ4k

vga 5450 แนะนำด้วยคับ

เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ครับ

หาพวก HDMI 2.0 ตระกูล RX , GTX10xx แต่ถ้าเน้น Youtube เล่น GTX 10xx ดีกว่า

HD5450 ต่อ HDMI ได้แค่ Full HD นั่นแหละ

http://www.amd.com/en-us/products/gr...top/5000/5450#

Last edited by osxp; 23 Jan 2018, 23:11:51.

Comment

ขอบคุณคับท่าน

Comment

ไม่เป็นไรครับ ^^^

Comment

Originally posted by bigtees View Post
          ไม่เป็นไรครับ ^^^

Comment

อีกนิดคับ พวก gtx950/r7 2xx /3xx พอได้ไหม

Comment

เฉพาะ GTX950 กับ 960 2 รุ่นนี้ได้อยู่ครับ

แต่ R Series 2xx 3xx ดู HEVC, H265 ไม่รอด แถม HDMI ก็แค่ 1.4 ด้วย

ป.ล. ถ้าซื้อใหม่ GT1030 ก็ได้แล้ว
              Last edited by osxp; 24 Jan 2018, 22:16:59.

Comment

แจ่มแจ้ง

Comment

แค่ดูหนัง ดู Youtube ดู Netflix
                  หาสาย Lan แล้วเสียบกับ Router ที่มีอยู่ ไปไกลได้ทั่วบ้านถ้าสายไปถึง ดูบน TV โดยใช้ Software บน TV เอง ยิ่งรุ่นนี้ สะบายๆ
                  ใช้อยู่ครับรุ่นเก่ากว่าของคุณ KU6300
                  แค่รู้ข้อจำกัดของมันว่า Subtitle อย่าง PGS เสียงอย่าง Atmos มันไม่รู้จัก 9ล9
                  ก็หาที่มันรู้จักก็จบครับ
                  Share files VDO ผ่าน DLNA ผมใช้ http://www.universalmediaserver.com/
                  ยืนยัน VDO ไฟล์เดียวกัน ภาพชัด สวย Smooth ไม่ต่างจาก เล่นผ่าน Computer แล้วผ่าน HDMI มาแสดงผลบน TV
                  ที่แน่ๆ มันสะดวกกว่าเพราะ สาย HDMI ดีๆ และยาว หายาก แต่สาย Lan ดีๆ เมตรละไม่เกิน 25 บาท
                  Wifi พอดูได้ถ้าไม่มีใครแย่ง Bandwidth เพราะ TV ไม่รองรับ 802.11AC
                  ผมใช้ GTX1080 อยู่ครับรับรองไม่โกหก

Comment

ถ้าอยากประหยัด หาหัวแปลง display port ไป hdmi2.0ก็ได้ครับ แต่วัดใจนิดนึง ผมสั่งมาตัวนึงจากจีนแต่พัง

Comment

Originally posted by Merlin605 View Post
                      แค่ดูหนัง ดู Youtube ดู Netflix
                      หาสาย Lan แล้วเสียบกับ Router ที่มีอยู่ ไปไกลได้ทั่วบ้านถ้าสายไปถึง ดูบน TV โดยใช้ Software บน TV เอง ยิ่งรุ่นนี้ สะบายๆ
                      ใช้อยู่ครับรุ่นเก่ากว่าของคุณ KU6300
                      แค่รู้ข้อจำกัดของมันว่า Subtitle อย่าง PGS เสียงอย่าง Atmos มันไม่รู้จัก 9ล9
                      ก็หาที่มันรู้จักก็จบครับ
                      Share files VDO ผ่าน DLNA ผมใช้ http://www.universalmediaserver.com/
                      ยืนยัน VDO ไฟล์เดียวกัน ภาพชัด สวย Smooth ไม่ต่างจาก เล่นผ่าน Computer แล้วผ่าน HDMI มาแสดงผลบน TV
                      ที่แน่ๆ มันสะดวกกว่าเพราะ สาย HDMI ดีๆ และยาว หายาก แต่สาย Lan ดีๆ เมตรละไม่เกิน 25 บาท
                      Wifi พอดูได้ถ้าไม่มีใครแย่ง Bandwidth เพราะ TV ไม่รองรับ 802.11AC
                      ผมใช้ GTX1080 อยู่ครับรับรองไม่โกหก
                      Originally posted by ShinAkira View Post
                      ถ้าอยากประหยัด หาหัวแปลง display port ไป hdmi2.0ก็ได้ครับ แต่วัดใจนิดนึง ผมสั่งมาตัวนึงจากจีนแต่พัง
                      ขอบคุณคับ ขอถามต่ออีกหน่อย Netflix กับ iflix ตัวไหนดีกว่า เน้นภาพชัดๆ มีซับไทย เสียงไทย

Comment

Originally posted by banamu7 View Post
                        ขอบคุณคับ ขอถามต่ออีกหน่อย Netflix กับ iflix ตัวไหนดีกว่า เน้นภาพชัดๆ มีซับไทย เสียงไทย

Netfilx ชัดกว่าครับ มี4K ด้วย มีหนังที่สร้างเอง คุณภาพการแปลก็ดีกว่า

iflix มีบางเรื่องที่ไม่มีใน netflix อย่างพวก marvel และราคาถูกกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
                        X