overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: PSU Plenty ATI Radeon ANTIK Microsoft ปิด 25-1-2018 | 21.26.49 น.

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation PSU Plenty ATI Radeon ANTIK Microsoft ปิด 25-1-2018 | 21.26.49 น.

PSU Plenty ATI Radeon ANTIK Microsoft ปิด 25-1-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 25-1- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.PSU Plenty

Power สภาพแจ่มๆ สวยๆ เลยครับ
    การใช้งานปกติดี เสียบไฟติดพัดลมหมุนเงียบๆ เลย
    ยี่ห้อนี้ก็ถือว่าของดีใช้ได้ครับ
    มีสายอะไรมั่งก็ดูตามภาพเลยครับ
    อ่อ หัว 6 pin ก็มีนะ ครบๆ เลย
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

2.DELL Adaptor
    Output 19.5V. 4.62A.

สายชาร์จ Notebook สถาพยังสวย
    วัดไฟด้วยมิเตอร์ ไฟมาเต็ม นิ่งๆ เลย
    สายเดิมๆ ไม่มีตัดต่อนะครับ
    มีสายให้ครบๆ พร้อมใช้งานเลยครับ
    ประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Microsoft wireless receiver 700 v.2.0

ตัวรับสัญญาณไวเลสนะครับ
    ไม่มีเมาส์หรือคีย์บอร์ดมาด้วย
    ตัวรับใช้งานได้ปกติครับ
    ใครตัวรับหาย มารับไปครับ
    ปล่อยถูกๆ ไป ราคากันเอง

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4. ATI Radeon X1650 Pro

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5. RADEON 9600 PRO

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.ANTIK Juice mini

Spec ตามลิงค์เลยจ้า
    http://surmanek.antiktech.dev.antik....cts/juice-mini

ทดลองแล้วเปิดติด เข้า menu ต่างๆ ได้
    Remote ใช้งานได้ครับ แต่ไม่ได้ลองทุกปุ่มนะครับ
    พอดีผมใช้ไม่เป็นอ่ะครับ ไม่รู้ set อะไรยังไง
    ทดลองแค่เปิด เข้าเมนูต่าง แล้วถ่ายรูปไว้แค่นั้น

ผมทดลองได้แค่ต่อผ่านสาย AV นะครับ
    HDMI ลองไม่ได้เพราะ TV ทีมี HDMI ที่บ้านเสียอยู่

เอาเป็นว่าเครื่องเปิดติด มีภาพ ใช้งานได้ครับ

มีตัวเครื่อง+Remote ตามในภาพนะครับ ส่วน adaptor ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือน router ทั่วๆ ไปครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

ภาพตอนเปิด test ครับ

7.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.POE Adaptor

ตัวจ่ายไฟผ่านสายแลน
    ตัวเครื่องทำงานปกตินะครับ
    สภาพก็ยังดีอยู่
    พิจารณาตามภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

9.SEGA Z4

ตัวนี้ได้มาก็ต่อลองแล้ว ไม่มีภาพเช่นกัน
    แต่สถานะไฟของเครื่องทำงานปกตินะครับ
    ช่องเสียบไฟต้องขยับๆ หน่อย แต่เปิดได้มีไฟแน่นอน
    ดูจากสภาณะไฟแล้ว เครื่องน่าจะทำงานนะ เพราะเสียบไฟแล้วขึ้นไฟแดง
    พอรอต่อไปสักครู่จะขึ้นไฟสีฟ้า คล้ายๆ จะทำงานปกติ (ดูตามรูปเลยจ้า)

ผมทดลองได้แค่ต่อผ่านสาย AV นะครับ
    HDMI ลองไม่ได้เพราะ TV ทีมี HDMI ที่บ้านเสียอยู่

**ตีเสีย**ไม่มีประกัน ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ (ได้มาแบบนี้)
    สามารถใช้ Adaptor 5v. หัวเล็กทั่วไปได้ครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.KEDA

เครื่องถอดขนแบบมีแบตในตัว
    ตัวเล็กพลังแรงใช้ได้เลย
    ของเจ้านายที่บ้านผมเองครับ
    ผมซื้อมาให้ใช้แล้วชอบ เลยหาตัวใหญ่ๆ กว่านี้มาใช้
    ตัวนี้เลยขอปล่อย ได้ไปเกือบครบกล่องเลยครับ (ทุกอย่างในรูปเลย)
    แบตยังเก็บไฟดีนะครับ มอเตอร์ก็ยังหมุนแรงดีอยู่
    ได้ไปใช้งานได้ชัวร์ๆ เลยครับ

11.DELL WM123

Wireless mouse ขนาดพอเหมาะ
    สภาพภายนอกยังสวยๆ ครับ
    มีตัวรับสัญญาณให้ครบๆ รางถ่านสวยๆ เลย
    ***แต่*** ใส่ถ่านแล้วเปิดไม่ติดครับ
    ตัวรับสัญญาณยังดีอยู่ครับ เสียบคอมฯ ยังเจอ
    แต่เมาส์เปิดไม่ติด
    เปิดเป็นตัวรับละกันครับ ใครมีรุ่นนี้ตัวรับหายจัดไปครับ
    ตัวเมาส์เสียๆ ถือว่าแถมๆ ไปครับ เมาส์ไม่เคยซ่อมนะ
    รับประกัน 3 วัน ว่าตัวรับสัญญาณยังใช้ได้ครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.HP Wireless mouse

สภาพสวยๆ เลย
    เครื่องไม่เคยแกะซ่อมใดๆ
    มีตัวรับให้ครบๆ ใช้งานได้
    **แต่**ปุ่มคลิ๊กซ้ายเหมือนจะจมครับ ไม่เด้ง
    แต่ยังกดได้แต่ต้องออกแรงกดมากหน่อย
    คลิ๊กขวาปกติ สกอร์ก็ปกติ สรุปตีเสียปุ่มซ้ายนะครับ
    ใครเปลี่ยนปุ่มเป็นรับไปครับ คุ้มๆ เลย
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดใช้งานได้ เว้นอาการที่แจ้ง

13.Samsung Keyboard Dock

คีย์บอร์ดสำหรับ Tablet นะครับ
    ใช้กับ Samsung tab ได้หลายรุ่นเลย
    ลองๆ หาข้อมูลดูครับ
    ตัวนี้จะว่าเป็นของใหม่ก็ว่าได้ เพราะเป็นของค้างสต๊อกครับ
    เก็บนาน มีรอยบิ่นตรงขอบนิดๆ หน่อยๆ จากการขนย้ายไม่ระวัง
    มีแต่ตัวนะครับ ตามในภาพเลย กล่องอะไรไม่มีมาด้วย
    เป็นคีย์ Eng นะครับ (พิจารณาตามรูปเลย)
    เอาเป็นว่า ตีเป็นของมือ 2 สภาพ 80% +++ ละกันครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
    เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
    สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
    ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
    ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ

15.Internal Card Reader all in 1

ตัวนี้ใช้ต่อกับ mainboard PC นะครับ
    เอาตัวมันมาติดไว้ที่ช่อง floppy disk สวยๆ เลย
    อันนี้ได้มาจากในนี้แหละครับ ไม่เคยใช้งาน
    ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า แต่ดูแล้วน่าจะยังใช้ได้
    มาทั้งกล่อง ก็ไปทั้งกล่องครับ (ตามรูป)

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
    ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
    เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
    ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
    ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
    ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
    ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

17.3BB NT3BB-1PWN

Router ของ 3BB สภาพออกเหลืองหน่อย
    ทดสอบใช้งานโดยใช้เป็น access point กระจาย wifi ได้ปกติดี
    เข้า menu ตั้งค่าได้ปกติ ส่วนของ router ไม่ได้ลองนะครับ

ตัวนี้มีแค่ตัวเครื่องให้ตามในภาพนะครับ
    ไม่มี หม้อแปลงให้นะครับ
    หาได้ทั่วไป ใช้ไฟ 12V.

รับประกัน 3 วันในส่วนที่แจ้งนะครับ

18.CANNON Multi card image

อุปกรณ์ต่อพ่วงการโปรเจคเตอร์ Cannon นะครับ
    สภาพสวยๆ อุปกรณ์ครบๆ
    ในตัวมีการ์ดไวเลส มาด้วยนะครับ
    ไม่ต้องไปหาเพิ่มแล้ว
    แต่ผมไม่มีโปรเจคเตอร์ลองนะครับ
    ขอตีเสียไปครับ

เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

19. LPA1622K Panasonic Assembly

เป็นอะหลั่ยเครื่อง Laser Print เหมาะกับช่างหรือร้านซ่อมนะครับ
    ไม่แน่ใจว่าของเก่า หรือใหม่เก่าเก็บ แต่ดูจากสภาพน่าจะใหม่นะครับ
    ใช้กับรุ่นไหนก็ลอง search ดูครับ
    มี 2 ตัว ตีเสีย test ให้ไม่ได้
    เปิดรวมเหมาไป 2 ตัวนะครับ

เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

20.HP Scanjet XPA

ตัวนี้เป็นตัวใช้ต่อพ่วงกับ Scanner นะครับ
    แต่ผมไม่มี Scanner ลองให้นะครับ
    มีแค่นี้เลยครับ ตามที่เห็นในรูปเลย
    ทดสอบให้ไม่ได้ ขอเป็นตีเสียนะครับ
    ส่วนการใช้งานยังไง อันนี้รบกวนท่าน search เลยนะครับ
    เพราะผมก็ไม่เคยใช้เหมือนกัน ว่าใช้ยังไง ทำอะไรได้บ้าง

เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

21.USB Keyboard Microsoft

ตัวนี้สภาพยังสวยนะครับ ขาตั้งหายไป 1 ข้าง
    ปุ่มกดเสียไปบางปุ่ม ใครทำเป็นลองเอาไปแก้ดูครับ
    ไม่มีประกันให้นะครับ แต่มีผล Test ให้ดู ประกอบการตัดสินใจ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

ผล Test ครับ

22.USB Keyboard Nubwo

ตัวนี้สภาพยังสวยนะครับ ขาตั้งอยู่ครบทั้ง 2 ข้าง
    ปุ่มกดเสียไปบางปุ่ม ใครทำเป็นลองเอาไปแก้ดูครับ
    ไม่มีประกันให้นะครับ แต่มีผล Test ให้ดู ประกอบการตัดสินใจ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

ผล Test ครับ

23.ตลับหมึกสี HP
    รุ่นไหนอะไรยังไงดูจากกล่องเลยครับ
    กล่องแกะแล้ว แต่ห่อในยังไม่แกะครับ เป็นของใหม่เก่าเก็บ
    ไม่รับประกันนะครับว่าใช้งานได้มั้ย เพราะไม่ได้แกะมาลองดู
    ปล่อยแบบของเสียไปเลย พิจารณาเอาจากรูปเลยครับผม

เปิด 0 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

24.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

25.Linksys WAG120N

Router ตัวแจ่มๆ ในสมัย adsl รุ่งเรือง
    ตัวนี้ใช้งานได้ปกติดีนะครับ
    สภาพมีรอยเยอะหน่อย แต่ไม่มีผลกับการใช้งานครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ adaptor 12V. หาได้ทั่วไปครับ
    รับประกัน 3 วัน ใช้งานได้ปกติ

เปิด 50 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

26.HUAWEI Battery
    Part no : hb505076rbc

Spec ตามนี้ครับ
    https://rounded.com/huawei-g610-g700...505076rbc.html

เป็นของใหม่เก่าเก็บนะครับ ไม่มีแพ็คนะครับ
    มีที่เห็นตามในรูป ไม่เคยใช้งาน ไม่เคยโดนไฟนะครับ(ยังไม่ผ่านการชาร์จ)
    ก่อนลงประกาศ ลองวัดไฟให้แล้ว มีไฟอยู่ครับ
    เป็นปกติของแบตฯ ใหม่ครับ จากโรงงานจะมีไฟมาให้ในตัวแค่นิดหน่อย
    ดังนั้นก่อนใช้งานควรชาร์จทิ้งไว้ก่อนสัก 8 ชม.(ชาร์จครั้งแรก)

รับประกัน 3 วันตามการใช้งานปกติครับ

เปิด 30 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

27.SAAG

ลำโพงพร้อมขาตั้ง 1 คู่
    ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียวยี่ห้อนี้
    แต่ไม่มีลำโพงซับมาด้วยนะ
    มีแค่เท่าที่เห็นในรูปครับ
    เอาไปต่อกับซับยี่ห้ออื่นได้เลย
    เสียงดี สภาพยังสวย
    ***ตำหนิ คือเดือยขาตั้งข้างนึงหัก ลองเอาไปโม ซ่อมติดกาวกันดูนะครับ
    (ตามวงกลมสีเหลืองในรูป)
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้เสียงดังปกติ

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

OverclockZone Member

มีของแถมด้วยคร๊าบ 555

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by arthur999 View Post

มีของแถมด้วยคร๊าบ 555
    ไม่แถมครับ ขนหน้าแข้ง ยืนยันใช้งานได้จริง
    ดึงออกให้แล้ว ประกอบการโฆษณาเฉยๆ ครับ

up

Quote Originally Posted by oou13 View Post

OverclockZone Member wizd's Avatar

OverclockZone Member beer10170's Avatar
    Bangkok,Jarun,Bangkae

Quote Originally Posted by wizd View Post
    Quote Originally Posted by beer10170 View Post

1. 250

0816078929

Quote Originally Posted by deer1144 View Post
    1. 250

0816078929
    ขอบคุณที่เปิดให้ครับ

ราคาล่าสุด

1.PSU Plenty 250 k.deer1144

1 / 270
    0818347665

Bankza1735's Avatar

1./310
    3./50
    8./80

bank/0809316471

OverclockZone Member buffii's Avatar

Quote Originally Posted by oou13 View Post
    Quote Originally Posted by cittip View Post
    1 / 270
    0818347665
    Quote Originally Posted by Bankza1735 View Post
    1./310
    3./50
    8./80

bank/0809316471
    Quote Originally Posted by buffii View Post

XXXปิดประมูลXXX

สรุปผล

1.PSU Plenty 310 k.Bankza1735
    3.Microsoft wireless receiver 700 v.2.0 50 k.Bankza1735
    8.POE Adaptor 80 k.Bankza1735

Bookmarks

Bookmarks