วิธีเอา Window Live Messenger 9.0 ออก(มันมีปัญหาเยอะ)
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: วิธีเอา Window Live Messenger 9.0 ออก(มันมีปัญหาเยอะ)

OverclockZone Member bowornku's Avatar

Default วิธีเอา Window Live Messenger 9.0 ออก(มันมีปัญหาเยอะ)

เข้าไปที่
    http://support.microsoft.com/kb/290301

กด On This Page แล้วโหลดโปรแกรม uninstall ของ Microsoft มาติดตั้ง

เปิดโปรแกรม และ เอา Window Live Messenger ออก

OverclockZone Member

เกือบจะเผลอลงไปแล้ว

ทำไมของผมไม่มีปัญหาล่ะครับ ผมว่าเวอร์ชันนี้ดีที่สุดที่เคยใช้มาเลยทีเดียว
    ไซอินเข้าแปปเดียวเอง โหลดดูเวปแคมก็แปปเดียวเอง สุดยอดแล้ว

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ของผมเอาออกได้ตามปกติอยู่ครับ เมื่อวันก่อนลบเวอร์ชัน EN มาลง TH ก็ไม่มีปัญหา อิอิ

OverclockZone Member spirit_of_soul's Avatar

มีปัญหาด้วยคน - w -'

จะเกี่ยวกับ OS รึปล่าวน่ะ ตอนนี้ใช้ XP S3

มัน Login ไม่ได้เลย - w -' Error ตลอด

แต่ดูเหมือนจะ Login ได้แล้วแต่ หลุด

เพราะสังเกตตอนที่จะ Error พวกที่ออนใน Ebuddy ก็หลุดเหมือนกัน

มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับนี้

OverclockZone Member papermoon's Avatar

ผมมีปันหาตรงที่มัน ไม่support กับmsn plus

OverclockZone Member BoM's Avatar
    รัชดาฯ ซ.3, ดินแดง กรุงเทพฯ

Quote Originally Posted by papermoon View Post
    ผมมีปันหาตรงที่มัน ไม่support กับmsn plus
    ตัวนี้ใช้ได้ครับ ใช้อยู่
    Messenger Plus! Live 4.79b
    http://mirror3.msgpluslive.net/MsgPlusLive-479b.exe

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ผมยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยอ่ะตั้งแต่มันออกแบบ full อ่ะนะ เรื่อง Plus คงต้องรออัพเดท

OverclockZone Member Drift's Avatar

ยังไม่ได้ใช้เลย ดีมัย

OverclockZone Member andy159's Avatar

มันก็มะได้มีปัณหา อะไรเลยหนิครับ ผมใช้ก็แฮปปี้ดี สวยด้วย

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ผมไม่เคยเอาออกเลยครับ จะเอาออกก้อตอนformatลงวินโดวส์ใหม่

ไม่ว่าข้อเสียหรือเปล่าเพราะว่า บางทีดู webcam ของบางคนไม่ได้อ่ะ บางทีเค้าเปิดมาแต่หน้าจอที่เราเห็นมันจะขาวไปหมด บางคนก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่รู้ว่ามีใครเป็นกันมั่งหรือป่าว

OverclockZone Member nuttyzero's Avatar

ลบไป นาน ละงับ -*-

OverclockZone Member bank191's Avatar

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า แม้แต่สิ่งที่ดีที่สุดในปัจจุบันก็ไม่อาจหลีกเลี่ยงปัญหาได้

แต่รับลองว่า msn 9 เจ๋วจริงครับ

OverclockZone Member kaizahot's Avatar

Quote Originally Posted by bank191 View Post
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า แม้แต่สิ่งที่ดีที่สุดในปัจจุบันก็ไม่อาจหลีกเลี่ยงปัญหาได้

แต่รับลองว่า msn 9 เจ๋วจริงครับ

จริงครับผมใช่ก็ไม่มีปัยหานิครับสวยด้วย ชอบมากเลยอะ

ใช้มาเกือบ 1เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาเลย
    สวยด้วย

OverclockZone Member VesPer-KiD's Avatar
    LampanG & Chiang Mai

ตัวไหนครับ uninstall ของ Microsoft มาติดตั้ง
    หาไม่เจอ เอ็มชองผมมันเป็น ภาษาต่างดาว

ไม่ได้เป็นของไทย จะแก้ไขยังไงครับแล้วจะโหลดของไทยจากไหนครับ

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

Quote Originally Posted by VesPer-KiD View Post
    ตัวไหนครับ uninstall ของ Microsoft มาติดตั้ง
    หาไม่เจอ เอ็มชองผมมันเป็น ภาษาต่างดาว

ไม่ได้เป็นของไทย จะแก้ไขยังไงครับแล้วจะโหลดของไทยจากไหนครับ

ที่นี่เลยครับ http://download.live.com/

Bookmarks

Bookmarks