Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte MA74GMT-S2 ใส่ ssd ตัวไหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte MA74GMT-S2 ใส่ ssd ตัวไหนได้บ้างครับ

Gigabyte MA74GMT-S2 ใส่ ssd ตัวไหนได้บ้างครับ

คืออยากได้ SSD มาใช้งานครับ แต่ไม่รู้ต้องดูประเภทไหนครับ

น่าจะได้แต่แบบ SATA ครับ

Comment

ถ้าแบบ sata ผมก็จะได้ความเร็วสูงสุด 300 mb ใช่มั้ยครับ

ผมควรหา ssd ของยี่ห้อไหนครับ กลัวไปดูพวกแบบสเปคสูงเกิน แต่ไม่ได้ใช้งานตามสเปคอ่ะครับ

Comment

ได้ตามสเปกบอร์ด sata ii ไม่เกิน 300mb/s น่ะครับ
        ถ้าไม่เน้นมาก ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ในกระทู้นี้ก็มีผลเทสใหม่ๆเยอะอยู่
        https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%99

ผมใช้ SSD กับ Notebook ซื้อปี 2007 Benq P41-336 เป็น Sata i วิ่งตามสเปก 150mb/s ได้จริงๆก็ราวๆนี้ แต่ก็เร็วกว่า HDD จานหมุนเยอะ พิมพ์งานชิวๆ
        as-ssd-bench LITEON LCH-128V2 1.25.2018 1-44-48 PM.png

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

จริงๆ แล้วSSDแบบ SATA 3 แม้จะวิ่งแบบ SATA 2แต่ก็เร็วกว่า HDD เยอะอยู่ครับ ประกันยาวๆ 3-5 ปีเอาไปใส่เครื่องใหม่ตอนหลังก็ได้ อย่าคิดมาก รถ วิ่งได้ 200 แต่ถนนบ้านเราได้แค่ 80-120 นะ ครับ

Comment

ตอนนี้ไม่รุ้ว่าต้องใช้ ของยี่ห้อไหนดี. กำลังหาข้อมูลคับ

Comment

Comment

Working...
                X