Announcement

Collapse
No announcement yet.

Board P4M900-M4 ปัจจุบันยังพอหาซื้อการ์ด PCS-E รุ่นไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Board P4M900-M4 ปัจจุบันยังพอหาซื้อการ์ด PCS-E รุ่นไหนบ้างครับ

คอมพิวเตอร์ตัวเก่าที่ทำงาน Board P4M900-M4 ปัจจุบันยังพอหาซื้อการ์ด PCS-E รุ่นไหนบ้างครับ
    เพื่อทำงานด้าน 3D ถ้าทราบร้านแหล่งขายรบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

พิมพ์ผิดครับ PCI-E x16 ครับ

Comment

ก็ว่าอยู่การ์ดอะไรเลย อุตส่าห์มาส่อง คิดว่าการ์ดใหม่เข้า

PCI-E
      มันก็มีขายอยู๋ทั่วไปนี้ ถ้ามือ1 ผมก็ไป ร้านกล้วย ร้านจิ๊บ ร้านแอดไวท์
      แต่มือสอง ตลาดที่นี้เยอะแยะเลย
      ปัจจุบันก็ยังใช้กันอยู่ สล๊อต PCIeX แต่อาจจะเป็น เวอร์ชั่น 2.0

ปล. ไม่ว่าจะเวอร์ชั่นไหนมันก็เสียบกันได้หมดครับ เพียงแต่ความเร็วมันจะได้แค่เท่าที่ สล๊อตหรือการ์ดจอ มันทำไหว
      ปล. ข้อมูลบอร์ดนี้ http://www.biostar.com.tw/app/en/mb/...#specification
      ที่น่าเป็นห่วงคือ CPU กับ RAM คับ นับวันยิ่งหายากขึ้นเรื่อยๆ

Comment

ห้ะ socket 478 p4 จะทำงาน 3d มันไม่น่าจะไหวแล้วนะ
        บอร์ดที่มี slot pci-e ไม่ใช่ว่าจะใส่กาดจอที่เปน pci-e ได้ทุกรุ่นนะโดยเฉพาะรุ่นเก่าๆ ( ใส่ได้ เปิดติด แต่ไม่ขึ้นภาพ )

ถึงใส่ได้เปิดติดใช้งานได้ ก้ดันไม่ไหวอยู่ดี p4 เอามาใช้รันโปรแกรมสมัยนี้ วิ่ง 100% ตลอดแน่

Comment

"เครื่องที่ทำงาน"

เจอคำนี้เข้าไปปวดหัวเลย เพราะการจะได้ครุภัณฑ์เครื่องใหม่มันยาก พอๆกับหาซากอะไหล่

Comment

Comment

ไปซื้อ Quadro รุ่นเก่าๆหน่อย มีคนขายเยอะอยู่นะ (ในขายดีก้เห็นเยอะ)
              1xxx บาท ขึ้นไปก็มีให้เลือกใช้ละ
              คือไม่รุ้ว่าจะเอาไปทำงานอะไร เลยไม่มีคำแนะนำพิเศษ เอาอลังการงานสร้างไว้ก่อน 555+

Comment

Working...
              X