Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ PSU ไม่พอเป็นอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ PSU ไม่พอเป็นอย่างไรครับ

ของผมใช้ 4850 กับ PSU 500w จ่ายจริง 70% eXtreme Power Plus ผมรู้สึกว่า ทุกอย่างข้าลงหมด หรือว่า การ์ดจอสูงดึง CPU HDD ใช้สองตัวครับ 120 กับ 500 GB DVD-ROM ตัว บางทีถึงกับค้างสักพัก

PSU ไม่พอจะดับอย่างเดียวค่ะ
    ที่้เครื่องช้าลง ไม่เกี่ยวกับ PSU เลยค่ะ ลองดู Process ว่ามีอะไรแปลกๆรันอยู่หรือเปล่า เราลงโปรแกรมอะไรมากไปหรือเปลา หรืออาจจะติดไวรัสก็ได้ค่ะ

Comment

ตามข้างบนไป----

Comment

คงใช่ cpu ผมทำงาน ตงแต่ 7-40% อ่ะ

Comment

กรี๊ด...กรี๊ด...น้องเพ็ญรินทร์เปลี่ยน avatar ใหม่ กรี๊ดดดดดด

ถ้าไฟเลี้ยงการ์ดจอไม่พอ ดับทั้งเครื่อง
          ถ้าไฟเลี้ยงฮาร์ดดิสก์ไม่พอ ฮาร์ดดิสก์จะดัง วื้ด...ติ้ก วื้ด...ติ้ก
          เล่นเกมจะค้างเป็นระยะ สุดท้ายก็บูทไม่ขึ้น

Comment

Originally posted by คุณขึ้นมาอาบแดดเหรอ View Post
            กรี๊ด...กรี๊ด...น้องเพ็ญรินทร์เปลี่ยน avatar ใหม่ กรี๊ดดดดดด

ถ้าไฟเลี้ยงการ์ดจอไม่พอ ดับทั้งเครื่อง
            ถ้าไฟเลี้ยงฮาร์ดดิสก์ไม่พอ ฮาร์ดดิสก์จะดัง วื้ด...ติ้ก วื้ด...ติ้ก
            เล่นเกมจะค้างเป็นระยะ สุดท้ายก็บูทไม่ขึ้น
            ก็อยากเปลี่ยนป้างอ้ะ จะได้ไม่เดิมๆ อิอิ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
              ก็อยากเปลี่ยนป้างอ้ะ จะได้ไม่เดิมๆ อิอิ
              ^
              ^
              ^
              น้องรินทร์ เค้าสวยจริงๆ อิอิ ขอชม

Comment

คอมตัวเก่าผม ถ้าเป็นจังหวะ psuไฟไม่พอ ตอนเปิดเครื่องมันจะไม่บูท เพราะฮาร์ดดิสไม่ทำงาน - -(psuอย่างอ่อนสุดๆ)

ตอนหลังเปลื่ยนเคสใช้ psuของเคสใหม่ อาการก็หายไป

Comment

HD4850 , fan 12cm*3 , HDD*1 , DVD/RW*1 ของผมกับ ST400 ยังพอเลยครับ

Comment

Working...
                  X