overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ขายไอพอดทัช5 32gb

gasturbine's Avatar

Default ขายไอพอดทัช5 32gb

ขายไอพอดทัช5 32gb สภาพสวยๆ ไม่ติดล็อค ปุ่มโฮมดีหน้าจอกันรอยกระจก อุปกรณ์ตามรูป มีสายคล้องมือ2เส้น ราคา2800รวมส่ง ดูรูปเพิ่ม 0643245655 ขอราคานี้เท่านั้นครับ
    Last edited by gasturbine; 28 Jan 2018 at 19:48:10.

OverclockZone Member alcoholnaj's Avatar

ขายไปรึยังครับ แอบสนใจ

ยังอยู่ครับ ทักมาได้เลยมีเซอไพร์ครับ

OverclockZone Member

แบตยังดีอยู่มั้ยครับ

แบตฟังเพลงได้เต็มวันครับ

OverclockZone Member alcoholnaj's Avatar

โอนเรียบร้อยแล้วครับ

ปิดการขายครับ

ของมีตำหนิ ไม่น่าเอามาลงขายนะครับ ถ้าบอกไม่หมด เสียทั้งความรู้สึก เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงินค่าส่งไปส่งกลับ
    ตำหนิมีอยู่แล้วเห็นได้ชัดเจนถ้าผู้ซื้อรับไปน่าจะบอกให้หมด จะเสียประวิติหัวเขียวเปล่าๆนะครับ

OverclockZone Member catcher's Avatar

.
    Last edited by catcher; 4 Feb 2018 at 12:11:49.

ไม่ต้องห่วงครับ ผมไม่โกงมันติดเสาร์-อาทิตย์ พรุ่งนี้ผมไปส่งของให้ เห็นท่านเป็นพระ ผมไม่อยากทะเลาะด้วย
    ที่ท่านมาว่าผมพูดเอาดีเข้าตัวเอง แล้วมาตำหนิผม ท่านคิดทบทวนดีๆนะครับในสิ่งที่ท่านทำลงไป ไม่ใช่แค่เอาอารมณ์
    โกรธมาตำหนิผม ผมโอนวันจันทร์ ได้ของวันศุกร์ เช็คของจนแน่ใจแล้วว่าไม่ใช่อย่างที่โพสไว้ เลยขอเงินคืน
    ผมไม่ปฏิเสธนะครับว่าท่านให้คืน แต่มันเสียเวลา เสียความรู้สึก เสียดายค่าส่งที่จ่ายไปแล้วไม่ได้ของ แถมยังต้องมาจ่ายอีก
    ของผมแพ็คให้ตั้งแต่วันเสาร์แล้ว เพียงแค่คนที่ไปส่งไปรษณีย์เค้าไม่มา จึงไม่ได้ส่งให้ ผมขอจบตรงนี้นะครับหรือท่าน
    ไม่พอใจอะไรผมมี แชทให้อ่านครับ ขอบคุณครับ ซื้อขายในนี้มานาน ไม่เคยหมกเม็ดสินค้าครับ ดูประวิติได้

ต้องบอกอีกทีนะว่าไม่ได้กลัวว่าโกงปัญหาก็คือเมื่อตอนที่ส่งไป วันนั้นผมติดสอบทั้งวันและพูดไว้ว่าจะส่งให้ได้ก็เลยรักษาคำพูดโดยการยอมเสียเงินจ้างมอไซด์รับจ้างไปดำเนินการแทนเพราะกลัวจะโดนตำหนิว่าได้เงินแล้วไม่ส่งของให้ทันที ก็เลยทำและแก้ปัญหาไปและคิดว่าทุกๆคนคงต้องทำอย่างนี้หลังจากได้รับเงินแล้วไม่ใช่จนกว่าจะว่างหรือรอจนกว่าใครจะมารับช่วงต่อ ส่วนส่งemsวันจัทร์แล้วได้รับของวันศุกร์เรารู้กันอยู่ว่าไม่ใช่ความผิดของเราทั้งคู่ ในแชทตอนท้ายผมก็บอกไว้แล้วนะว่าผมผิดที่อาจจะบอกในตำหนิต่างๆไม่หมด ตอนนี้ผมรอคุณอยู่

ในส่วนที่ของมันไปโผล่ผิดที่ผมก็ติดตามทวงถามหาเอกสารให้และคุณก็โทรติดตามและแจ้งมาในเรื่องการขอเงินค่าส่งคืนได้ แต่ผมก็ไม่ได้ไปดำเนินการเรื่องขอเงินคืนเพราะไม่มีเวลาและคิดว่าปลายทางคงไม่สนใจกับเรื่องนี้เลยปล่อยให้เป็นภาระของผมไป และผมก็ยังแสดงความรับผิดชอบว่าจะให้คืนเงินมั้ยในกรณีของถึงช้า และหลังจากได้ของแล้วผมก็ยังตามซับพอร์ทอีกว่าจะให้คืนเงินมั้ยหรือว่าจะให้ช่วยค่าแบตคนละครึ่งก็ได้ ผมไม่เคยทิ้งคุณ และมี activityตลอดเวลา แต่คุณพอได้รับยอดเงินคืนแล้วคุณกลับคิดว่าส่งให้ช้านิดหน่อยก็ได้หรือ การโพสมันไม่ใช่โพสเพราะอารมนะ เพียงแค่อยากจะบอกเหมือนที่คุณบอกว่าเราโตๆกันแล้ว ดังนั้นควรรักษาคำพูดถึงตัวจะตาย และขออภัยอีกครั้งที่ขายของแล้วแจ้งตำหนิไม่หมด

พรุ่งนี้ไปส่งของให้ครับ ปัญหาทั้งหมดมันจะไม่เกิดนะครับท่าน ถ้าท่านไม่บอกว่า แบตอยู่ได้ทั้งวัน อันนี้ 2-3 นาทีมันยังไม่ถึงเลยครับ
    รู้ทั้งรู้ว่าปัญหาจะตามมาทีหลังยังขายแบบบอกไม่หมด จุดเริ่มต้นมันอยู่ที่ท่านนะครับ เอาแอปเทสแบตอะไรไม่รู้มาเทส ยังยืนยันอีกรอบว่า
    แบตใช้ได้ทั้งวัน แบบนี้มันไม่น่ารักนะครับผมในวงการนี้ ผมถึงได้บอกไงครับว่าตอนนี้ หัวเขียวไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ผมไม่ได้สอนนะ การซื้อขายของ คนซื้ออยากได้ของดีหรือของที่รับได้ คนขายต้องซื่อสัตย์ต่อลูกค้า
    ใจเค้าใจเรา ไม่ใช่บอกแค่บางส่วนแล้วปกปิดส่วนที่ไม่ดีไว้ ความผิดอยู่ที่ท่าน ผมไม่สมควรมาเสียอะไรแบบนี้ด้วยซ้ำ
    แต่เงินค่าส่งไม่กี่บาทแต่ผม ติดตรงที่ท่านมาตำหนืผมว่าพูดเอาแต่ได้ ผมถามจริงๆท่านยังคิดไม่ได้เหรอครับว่าความผิด
    มาจากใคร ท่านยังจะมาบอกว่าผมส่งของคืนช้า ผมขออนุโมธนา ให้ขายของได้เยอะๆนะครับ ซื่อกินไม่หมดคตกินไม่นานครับท่าน
    ถึงจะรับผิดชอบเรื่องคืนเงินก้อตามเถอครับ โกหกศีลห้าก้อมีอยู่ ไม่ซื่อสัตย์ขายของได้ไม่กี่ครั้งหรอกครับ ซักวันก้อต้องมีคนมาโวยวายแบบผม
    ผมว่าท่านเป็นพระ ท่านต้องลองไปนั่งนึกดูดีๆกับสิ่งที่ทำลงไป ผมก้อเคยบวขมาแล้วอายุก้อไม่ใช่น้อยๆ สามสิบปลายๆแต่ผมบอกได้เลยนะครับ
    ผมไม่เคยคิดโกงหรือเอาเปรียบใคร คำสุดท้ายครับ "ใจเค้าใจเรา"

Bookmarks

Bookmarks