Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนครับ r5 1600 + gig Ab350 gaming 3 ดัน บัสไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนครับ r5 1600 + gig Ab350 gaming 3 ดัน บัสไม่ได้ครับ

ผมใช้แรม vengeance led 3200 8x2 ครับ

แต่ทำไมมันโชว์ใน ไบออส บัส 2133 ไม่สามารถปรับอะไรได้เลยครับ ตามสเปค mb บอกว่า 3200(oc)2666 ตอนนี้ ปรับไปไหนไม่ได้เลยครับ นอกจาก 2133 ชี้แนะด้วยครับ

Update 28-1-61

พนักงานที่ร้านน่าจะ ดันไม่ค่อยเป็นครับ เพราะตอนดัน พนักงาน กด ENTER ที่จริงต้องกด Page UP/Page Down ในหน้า bios

ตอนนี้ผมสามารถดันไปที่ 3066 แบบเล่นได้ไม่ดับได้แล้วครับ แต่ไม่สามารถดันไป 3200 ท่านไหนพอจะแนะนำตรงไหนได้บ้างครับ

4ภาพนี้ ลองดันไป 3200 มันเปิดไม่ติดครับ

ภาพนี้เป็นภาพที่ใช้ ปัจจุบันครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by pommun; 28 Jan 2018, 19:14:05.

ปรับไบออส ยังไงหล่ะ ลงรูปหน้าไบออสสิ จะได้แนะนำได้ง่าย เำราะสมาชิกบางคนก็ไม่รู้จะแนะนำยังไง
    ถ้าไม่มีคงต้องรอ รอคนใช้จริงมาตอบ เพราะไม่รู้จะแนะนำยังไง

Comment

ตอนนี้ คอมอยุ่ jib ครับ พนักงานแจ้งว่า ดันไม่ได้ ต้องแฟลช ไบออส เท่านั้น เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมา อัพเดทว่าหน้าตาเป็นไงนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

กระทู้ข้างล่าง น่าจะช่วยได้นะครับ

https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3492635

Comment

ขอบคุณครับ ไม่มีใครใช้ mb รุ่นเดียวกับผมเลย

Comment

Originally posted by pommun View Post
            ขอบคุณครับ ไม่มีใครใช้ mb รุ่นเดียวกับผมเลย
            รุ่นนี้ไม่นิยม มีปัญหา คนเลยใช้น้อย
            แล้ว rambus สำหรับ Ryzen สำคัญมาก

สิ่งที่ทำได้ คือ 1 update bios ล่าสุด
            2 ถ้า XMP ไม่ได้ ให้ ปรับ ค่า แรมเอง คือ OC เอง อาจจะได้ ที่ 2993 อื่นๆๆ แล้วค่อยๆๆจูน CL ต่างๆ ก็น่าจะได้อยู่ แต่ไม่สะดวก

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
              รุ่นนี้ไม่นิยม มีปัญหา คนเลยใช้น้อย
              แล้ว rambus สำหรับ Ryzen สำคัญมาก

สิ่งที่ทำได้ คือ 1 update bios ล่าสุด
              2 ถ้า XMP ไม่ได้ ให้ ปรับ ค่า แรมเอง คือ OC เอง อาจจะได้ ที่ 2993 อื่นๆๆ แล้วค่อยๆๆจูน CL ต่างๆ ก็น่าจะได้อยู่ แต่ไม่สะดวก
              รบกวนชี้แนะ ขั้นต่อไปด้วยครับ

Comment

gig Ab350 gaming 3 ตอนนี้ก็ใช้ดีอยู่ สเถียรมากๆๆ แต่ใช้บัสแค่ 2400 เลยรอดตัวไป อิอิ

Comment

Originally posted by thattep02 View Post
                  gig Ab350 gaming 3 ตอนนี้ก็ใช้ดีอยู่ สเถียรมากๆๆ แต่ใช้บัสแค่ 2400 เลยรอดตัวไป อิอิ
                  อยากแตะ 3200 สักครั้ง

Comment

Originally posted by pommun View Post
                    รบกวนชี้แนะ ขั้นต่อไปด้วยครับ
                    ไปสอบถามกระทู้เรื่องram เลยครับ หลายท่าน น่าจะช่วยได้

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B4%E0%B8%87!!!

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                      ไปสอบถามกระทู้เรื่องram เลยครับ หลายท่าน น่าจะช่วยได้

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B4%E0%B8%87!!!
                      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X