คือตอนนี้ PC ของผมใช้เมนบอร์ดยี่ห้อ Asrock P4i65G นะครับ คือผมขอรบกวนผู้ที่มีความรู้ความเชี่ยวชาญช่วยแนะนำสเปคให้ผมทีว่า สามารถบรรจุแรมได้เต็มที่กี่GB เป็นแรมชนิดอะไร(แจ้งยี่ห้อ/ราคา)
บรรจุCPUยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ราคาเท่าไร จึงจะดีที่สุด ใส่ฮาร์ดดิสได้เต็มที่ ที่ความจุเท่าใด(แจ้งยี่ห้อ/ราคา) การ์ดจอความเร็ว/ความละเอียด เท่าไร(แจ้งยี่ห้อ/ราคา)
คือผมต้องการจะซื้อมาประกอบเองดู ขี้เกียจยกเครื่องไปร้านซ่อมมันไกล
ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ