overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: DELL SAAG TDK D&G Versace Diesel Levi?s ปิด 28-1-2018 | 21.26.49 น.

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation DELL SAAG TDK D&G Versace Diesel Levi?s ปิด 28-1-2018 | 21.26.49 น.

DELL SAAG TDK D&G Versace Diesel Levi?s ปิด 28-1-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 28-1- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.DELL Adaptor
    Output 19.5V. 4.62A.

สายชาร์จ Notebook สถาพยังสวย
    วัดไฟด้วยมิเตอร์ ไฟมาเต็ม นิ่งๆ เลย
    สายเดิมๆ ไม่มีตัดต่อนะครับ
    มีสายให้ครบๆ พร้อมใช้งานเลยครับ
    ประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2. ATI Radeon X1650 Pro

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3. RADEON 9600 PRO

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.ANTIK Juice mini

Spec ตามลิงค์เลยจ้า
    http://surmanek.antiktech.dev.antik....cts/juice-mini

ทดลองแล้วเปิดติด เข้า menu ต่างๆ ได้
    Remote ใช้งานได้ครับ แต่ไม่ได้ลองทุกปุ่มนะครับ
    พอดีผมใช้ไม่เป็นอ่ะครับ ไม่รู้ set อะไรยังไง
    ทดลองแค่เปิด เข้าเมนูต่าง แล้วถ่ายรูปไว้แค่นั้น

ผมทดลองได้แค่ต่อผ่านสาย AV นะครับ
    HDMI ลองไม่ได้เพราะ TV ทีมี HDMI ที่บ้านเสียอยู่

เอาเป็นว่าเครื่องเปิดติด มีภาพ ใช้งานได้ครับ

มีตัวเครื่อง+Remote ตามในภาพนะครับ ส่วน adaptor ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือน router ทั่วๆ ไปครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

ภาพตอนเปิด test ครับ

5.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.SEGA Z4

ตัวนี้ได้มาก็ต่อลองแล้ว ไม่มีภาพเช่นกัน
    แต่สถานะไฟของเครื่องทำงานปกตินะครับ
    ช่องเสียบไฟต้องขยับๆ หน่อย แต่เปิดได้มีไฟแน่นอน
    ดูจากสภาณะไฟแล้ว เครื่องน่าจะทำงานนะ เพราะเสียบไฟแล้วขึ้นไฟแดง
    พอรอต่อไปสักครู่จะขึ้นไฟสีฟ้า คล้ายๆ จะทำงานปกติ (ดูตามรูปเลยจ้า)

ผมทดลองได้แค่ต่อผ่านสาย AV นะครับ
    HDMI ลองไม่ได้เพราะ TV ทีมี HDMI ที่บ้านเสียอยู่

**ตีเสีย**ไม่มีประกัน ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ (ได้มาแบบนี้)
    สามารถใช้ Adaptor 5v. หัวเล็กทั่วไปได้ครับ

7.KEDA

เครื่องถอดขนแบบมีแบตในตัว
    ตัวเล็กพลังแรงใช้ได้เลย
    ของเจ้านายที่บ้านผมเองครับ
    ผมซื้อมาให้ใช้แล้วชอบ เลยหาตัวใหญ่ๆ กว่านี้มาใช้
    ตัวนี้เลยขอปล่อย ได้ไปเกือบครบกล่องเลยครับ (ทุกอย่างในรูปเลย)
    แบตยังเก็บไฟดีนะครับ มอเตอร์ก็ยังหมุนแรงดีอยู่
    ได้ไปใช้งานได้ชัวร์ๆ เลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Samsung Keyboard Dock

คีย์บอร์ดสำหรับ Tablet นะครับ
    ใช้กับ Samsung tab ได้หลายรุ่นเลย
    ลองๆ หาข้อมูลดูครับ
    ตัวนี้จะว่าเป็นของใหม่ก็ว่าได้ เพราะเป็นของค้างสต๊อกครับ
    เก็บนาน มีรอยบิ่นตรงขอบนิดๆ หน่อยๆ จากการขนย้ายไม่ระวัง
    มีแต่ตัวนะครับ ตามในภาพเลย กล่องอะไรไม่มีมาด้วย
    เป็นคีย์ Eng นะครับ (พิจารณาตามรูปเลย)
    เอาเป็นว่า ตีเป็นของมือ 2 สภาพ 80% +++ ละกันครับ

9.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
    เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
    สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
    ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
    ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

10.Internal Card Reader all in 1

ตัวนี้ใช้ต่อกับ mainboard PC นะครับ
    เอาตัวมันมาติดไว้ที่ช่อง floppy disk สวยๆ เลย
    อันนี้ได้มาจากในนี้แหละครับ ไม่เคยใช้งาน
    ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า แต่ดูแล้วน่าจะยังใช้ได้
    มาทั้งกล่อง ก็ไปทั้งกล่องครับ (ตามรูป)
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

11.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
    ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
    เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
    ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
    ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
    ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
    ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

12.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

13.SAAG

ลำโพงพร้อมขาตั้ง 1 คู่
    ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียวยี่ห้อนี้
    แต่ไม่มีลำโพงซับมาด้วยนะ
    มีแค่เท่าที่เห็นในรูปครับ
    เอาไปต่อกับซับยี่ห้ออื่นได้เลย
    เสียงดี สภาพยังสวย
    ***ตำหนิ คือเดือยขาตั้งข้างนึงหัก ลองเอาไปโม ซ่อมติดกาวกันดูนะครับ
    (ตามวงกลมสีเหลืองในรูป)
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้เสียงดังปกติ

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

Boxer ทุกตัวเป็นของใหม่ไม่แท้นะครับ
    เนื้อผ้า Nylon 92% spendex 8% ทุกตัวครับ
    เนื้อผ้าสามรถยืดได้เยอะมากครับ
    เนื้อผ้าบางเบา ใส่สบาย ไม่อับ
    ระบายอากาศได้ดี ใส่แล้วไม่อึดอัดครับ

ทรง Boxer ประมาณนี้นะครับ

photo hosting sites

14. D&G Boxer Briefs
    Size M

สีน้ำตาลเข้ม ขอบเอวสีแดง
    ต้นขาซ้ายสกรีนรูปหมาบลูด๊อก
    เนื้อผ้าเป็น 92% Nylon 8% Spendex
    สามารถยืดได้เยอะมาก

ขนาดเอว วัดแบบไม่ยืดได้ 24 นิ้ว

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

15. Gladius Boxer Briefs
    Size L

สีขาว สกรีนลายสีน้ำเงิน
    ต้นขาซ้ายสกรีนโลโก้วงกลมสีน้ำเงิน
    เนื้อผ้าเป็น 92% Nylon 8% Spendex

ขนาดเอว วัดแบบไม่ยืดได้ 26 นิ้ว

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

16. Gladius Boxer Briefs ลายขวาง
    Size S

สีขาว สกรีนลายขวาง ฟ้า สีน้ำเงิน

ขนาดเอว วัดแบบไม่ยืดได้ 22 นิ้ว

17. Versace Boxer Briefs
    Free Size (ระหว่าง M กับ L)

เป็นแพ็คคู่ 2 ตัว สีขาว + กรมท่า
    สกรีนลายที่ขอบเอว และต้นขาอ้อมไปข้างหลังสวยๆ เลย

ขนาดเอว วัดแบบไม่ยืดได้ 25 นิ้ว

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

18. Versace Boxer Briefs

เป็นแพ็ค 3 ตัว สีขาว+ดำ+เทาเข้ม
    สกรีนลายที่ขอบเอว เดินเส้นขาวง 2 เส้นสวยๆ เลย
    และสกรีนโลโก้ที่ต้นขาซ้าย (หน้าตรง)

ขนาดเอว วัดแบบไม่ยืดได้ 25 นิ้ว

เปิด 190 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

19. Versace Boxer Briefs

เป็นแพ็ค 3 ตัว สีขาว+ดำ+น้ำตาล
    สกรีนลายที่ขอบเอว เดินเส้นขาวง 2 เส้นสวยๆ เลย
    และสกรีนโลโก้ที่ต้นขาซ้าย (หน้าตรง)

เปิด 190 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

20. Versace Boxer Briefs

เป็นแพ็ค 3 ตัว สีขาว+น้ำตาล+กรมท่า

21. Diesel ZATHAN
    Made in MOROCCO รหัสผ้า 008B6

เอว 33? / เป้า 9.5? / ความยาว 40? / ต้นขา 11.5? / เข่า 8.5? / ปลายขา 9.5?

ตัวนี้ก็สภาพสมบูรณ์มาก
    เป้าแน่นๆ ไม่ขาด ไม่ซ่อมเช่นกัน
    ปลายขาตัดต่อตะเข็บเดิมมาสวยๆ เลย
    ตะเข็บดำเล่นขอบสีออกทองๆ หน่อย สวยเลย
    รอยขาดต่างๆ ทำมานะครับ ให้ออกแนวเซอร์ๆ
    กระเป๋าหลังปักลายเด่นๆ เลย สวยดี
    ลงรูปให้ดูเยอะๆ เลย พิจารณาเอาครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

22. Diesel ZATHAN
    Made in TUNISIA รหัสผ้า 00715

เอว 36? / เป้า 9.5? / ความยาว 40? / ต้นขา 12? / เข่า 8.5? / ปลายขา 10?

ตัวนี้ก็สภาพสมบูรณ์มาก
    แต่มีซ่อมชุนแถวๆ เป้านะครับ ใส่แล้วแทบมองไม่เห็น
    ปลายขาตัดต่อตะเข็บเดิมมาสวยๆ เลย
    ตะเข็บสีเขียว เข้ากับผ้ากระเป๋ากางเกง สวยๆ เลย
    รอยขาดต่างๆ ทำมานะครับ ให้ออกแนวเซอร์ๆ
    กระเป๋าหลังปักลายเด่นๆ เลย สวยดี
    ลงรูปให้ดูเยอะๆ เลย พิจารณาเอาครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

23. Diesel RAYAN
    Made in Italy รหัสผ้า 0071J

เอว 33? / เป้า 9.5? / ความยาว 40? / ต้นขา 11.5? / เข่า 8.5? / ปลายขา 9.5?

ตัวนี้บอกเลย รุ่นหายากนะครับ
    แพงด้วย ผ้าหนาๆ เลย ทำเซอร์ๆ มาจากโรงงานแบบนี้เลย
    ช่องใส่เหรียญมีซิปด้วย และกระเป๋าหหลัง
    รอยรูๆ รอยขาดๆ มาแบบนี้เลยนะครับ
    ข้างในเอาผ้าเคมีแปะไว้ กันรอยขาดมันขยาย
    ไม่มีผลต่อการสวมใส่ และความสวยงามครับ
    ตำหนิที่เห็นชัดๆ คือ รอยคราบเหลืองตรงป้ายหลัง
    และหนังป้ายหลังขาด กระเป๋าหลังซิบเสียเลยเอาออกไปแล้ว
    ที่เหลือไม่มีอะไร สมบูรณ์มาก หายากบอกเลย

เปิด 800 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

24.Diesel
    Made in Italy

เอว 31? / เป้า 8? / ความยาว 38.5? / ต้นขา 11.5? / เข่า 8? / ปลายขา 8.5?

ตัวนี้ไม่ทราบชื่อรุ่น หรือรหัสผ้านะครับ
    เพราะป้ายในมันลอกไปแล้ว เลยดูไม่รู้
    สภาพก็ถือว่าพอใช้ครับ เพราะตำหนิเยอะหน่อย
    คือรอยปะที่เหนือกระเป๋าหลังขวา
    รอยชุนที่บริเวณเป้ากางเกง
    ซึ่งทั้ง 2 จุด ก็ซ่อมมาสวยๆ นะครับ
    ดูเนียนๆ ตา มองไม่ค่อยรู้หรอก
    เอาเป็นว่าดูกันที่ภาพดีกว่าครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

25.LEVI?S 511
    Made in Cambodia
    เอว 28? / ความยาว 35? / เป้า 9? / ต้นขา 11 / ปลายขา 6?

สีเข้ากระบอกเล็กสวยๆ เลย
    กระเป๋าหลังมีกระเป๋าเพิ่มมาอีก แถมใส่ซิปมาด้วย
    สวยๆ เลยครับ ซิปไม่หัก ใช้งานได้ปกติทั้ง 2 ข้าง

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

26.Levi's engineered
    Made in Korea

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 31" / เป้า 10" / ยาว 41.5" / ต้นขา 12" / ปลายขา 9.5"

แฟน Levi?s ทุกท่านน่าจะทราบกันดี
    ถึงความแปลกของรุ่นนี้ ที่ตัดเย็บและออกแบบมาแบบแปลกๆ หน่อย
    เด่นๆ เลยเรื่องตะเข็บที่บิดไม่ตรงเหมือนรุ่นทั่วๆไป
    และปลายขาที่ออกแบบมาให้เหมือนกับการต่อขากางเกง
    ซึ่งตั้งใจทำมาแบบนี้เลยนะครับ ผมไม่ได้เอาเศษผ้ามาต่อแต่อย่างใด
    มันเป็นสไตล์ของรุ่น engineered เลยครับ
    ใครชอบรุ่นนี้ หรืออยากลองของแปลก จัดเลยครับ
    เท่สุดๆ เลยขอบอก (ผมก็มีไว้ใส่หลายตัว)

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

27.Levi's 532
    Made in Thailand

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 27" / เป้า 7" / ยาว 36.5" / ต้นขา 10" / ปลายขา 6"

ทรงสลิมขวัญใจสาววัยรุ่นเลยทรงนี้
    ปลายขาเล็กได้ใจเด็กแนว
    ใครใส่ได้นี่จัดเลยครับ ทรงแบบนี้สวยๆ เลย
    ซื้อให้ลูก ให้แฟน ให้กิ๊กได้หมดครับ

OverclockZone Member

OverclockZone Member s4415547's Avatar

4/150
    7/100
    chin/O94-O414-2O4

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by oou13 View Post

Quote Originally Posted by s4415547 View Post
    4/150
    7/100
    chin/O94-O414-2O4
    ขอบคุณที่เปิดให้ครับ

ราคาล่าสุด

4.ANTIK Juice mini 150 k.s4415547
    7.KEDA 100 k.s4415547

OverclockZone Member rammapum's Avatar

25.LEVI?S 511 150.- 0864555989

1. 150 0624704127

Quote Originally Posted by oou13 View Post
    Quote Originally Posted by rammapum View Post
    25.LEVI?S 511 150.- 0864555989
    Quote Originally Posted by apiphon View Post
    1. 150 0624704127
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

1.DELL Adaptor 150 k.apiphon
    4.ANTIK Juice mini 150 k.s4415547
    25.LEVI'S 511 150 k.rammapum

ปิดคืนนี้แล้วจ้าาาาาา

XXXปิดประมูลXXX

สรุปผล

1.DELL Adaptor 150 k.apiphon
    25.LEVI'S 511 150 k.rammapum

Bookmarks

Bookmarks