Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการแก้ปัญหาจอเป็นรอยกรีด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการแก้ปัญหาจอเป็นรอยกรีด

สอบถามการแก้ปัญหาจอเป็นรอยกรีด คือว่าเป็นร้านเน็ตอ่ะครับ
    เปิดได้ไม่ถึงปี
    ไม่ได้สั่งเกตุเวลาลูกค้าเลิก
    (ก็เลยจับไม่ได้ว่าใครทำ)

จะมาเห็นก็ผ่านไปประมาณ2วัน เพราะ2วันเช็คคอมที

คือที่หน้าจอ(ตรงกลางๆ) มันเป็นรอยเหมือนโดนของแข็งกรีดอ่ะครับ ลึกนิดๆ
    เวลาเล่นอะไร มันจะขึ้นเป็นเส้นๆบางๆ1เส้น น่ารำคาญลูกตาดี

อยากรู้ว่าจะมีวิธีแก้ไขยังไงบ้าง นอกจากวิธีเปลี่ยนจออย่างเดียว

วันนี้ผมลองโทรไปถามศูนย์ดูเค้าบอกว่า มันต้องเปลี่ยนอย่างเดียว
    ราคาอะไหล่จอ 7000กว่าบาท โอ้วแม่จ้าววว
    ซื้อจอมาแค่5500 นี่จะเปลี่ยนแค่ส่วนตัวจอ 7000กว่า อยากจะบ้าครับ
    (Samsung 943BWX)

เศร้าครับ รู้สึกแย่กับการดูแลร้าน
    ถ้าจับได้ว่าเป็นพวกเด็กหัวเกรียนที่เล่นAuditionทำนะ
    จะเอาคีย์บอร์ดตบกะโหลกให้เสียงดังๆเหมือนตอนที่มันกดเลย

รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์แนะนำวิธีแก้ไข + วิธีป้องกันด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ยิ่ง

แก้ยากครับ LCD ติดวงจรปิดเลยครับ ให้มันชดใช้ให้ครับ คนที่ทำ

Comment

- -มีใครบ้างไหม พอจารู้

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        แก้ยากครับ LCD ติดวงจรปิดเลยครับ ให้มันชดใช้ให้ครับ คนที่ทำ
        ก็ติดแล้วนะครับ แต่มองม่ายออก ผมตั้งเคสไว้บนโต๊ะแมร่งบังพอดี ไม่รู้เป็นรอยตอนไหน
        เรียกมาสอบเรียงคนเลยดีไหมครับ ดูมีอิทธิพลไงไม่รู้ เหอๆ

Comment

กล้องมีมุมเดียวก็ลำบกหน่อยครับ ลองเอาเคสลงครับทีนี้ ป้องกันไว้

Comment

จะเนียนเอาไปเคลมได้ไหมครับ
            -*- เพราะ ผมก็ไม่รู้มันเกิดจากอะไร

อาจจะเป็นรอยขึ้นมาเอง เอิ๊กๆๆๆ

Comment

...

Comment

เป็นรอยเคลมไม่ได้ครับ ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขประกันครับ

Comment

เอาวีนอลขัดครับ หาย
                  จริงๆนะ แต่ต้องขัดแรงหน่อยรอยลึก

Comment

ลองศึกษาเรื่อง บรัสโซ หรือ วีนอล ดูนะครับ

อย่าง CD เป็นรอยขีด เค้าจะใช้ บรัสโซ ถู เพื่อให้เนื้อพลาสติกบางลงจนรอยขีดหายอ่ะครับ

คำเตือน : ศึกษาให้ดีก่อนลงมือทำนะครับ

Comment

มีงี้ด้วยเหรอ น้ำยาหรือครีมที่ว่ามาเขาไว้ขัดเงาโลหะ มะใช่เหรอครับ

Comment

อยากลองแต่ไม่กล้า

Comment

ขัดแล้วด่าง....ทำใจๆ

Comment

ปลงครับ เคลมไม่ได้อยู่แล้วไม่ใช่เดท

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                              มีงี้ด้วยเหรอ น้ำยาหรือครีมที่ว่ามาเขาไว้ขัดเงาโลหะ มะใช่เหรอครับ
                              ใช้ได้ครับทอแสบผมจอเป็นรอยยังขัดหายเลย ใสปิ๊งๆเหมือนซื้อใหม่

Comment

Working...
                              X