Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก CPU RAM VGA หน่อยครับ งบ13K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก CPU RAM VGA หน่อยครับ งบ13K

พอดีจะซื้อคอมใหม่ มีทุกอย่างหมดแล้วแต่จะเปลี่ยน CPU RAM VGA แค่นี้ในงบ13k ที่ดูๆไว้จะเล่น G4560 + DDR4 8Gb bus2400 + 1050ti โอเคหรือเปล่าครับ (ยังไม่รีบ หรือควรรออะไรรุ่นใหม่ๆไหม)

ระบุของเดิมที่มีมาด้วยครับ
    แล้วคาดหวังไปเล่นเกมอะไรบ้าง ระบุชื่อเลย

Comment

Intel e5200 >> เมนบอร์ดเก่าพัง มันคงถึงเวลาเปลี่ยนแล้ว
      PSU >> XFX 850w
      HDD 500GB (ว่าจะใช้ไปก่อนเพราะใช้ไม่หมดอยู่แล้ว)
      เกมที่จะเล่นก็พวกGTA V เกมออฟไลน์ใหม่ๆทั่วไป ตัดต่องานบ้านนิดหน่อยครับ

Comment

เช็คสุขภาพ hdd ด้วยครับ
        เทสความเร็วดูว่าวิ่งต่ำกว่าปกติไหม
        hdd เก่า ๆ ชั่วโมงเยอะ ๆ บางตัวความเร็วตกกว่าเดิมมาก

ส่วน G4560+H110M+1050Ti+8Gb ก็ยังเป็นเซตสุดคุ้มครับ
        เพราะยังเล่นหลาย ๆ เกมได้สบาย ๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

Working...
            X