ปัญหาเรื่องไมค์
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ปัญหาเรื่องไมค์

OverclockZone Member
    GetB@ckerS Clan !

Default ปัญหาเรื่องไมค์

คือผมซื้อไมค์ตัวละ199 มาจากห้างน้ะครับ ก็เชคดูจากasus sound manager

(โปรแกรมของเมนบอร์ด)มันจะโชว์เส้นสีต่างๆที่เราทำการเชื่อมต่อพวกaudioกับเมนบอร์ด ไมค์คือสี

แดง พอเสียบสีแดงก็ติดหลังจากนี้เราต้องลงไดรเวอร์หรือเซตค่าอะไรเพิ่มเติมใหม? ผมเลยคลิ้กขวาที่

taskarด้านขวาตรงรูปลำโพง แล้วก้เลือกตรงvoiceแล้วก้เทสhardwareปรากดว่าทุกครั้งที่พูดเสียงมัน

จะแอ้กโค่ออกมาอ่ะคับเสียงมันจะสะท้อนออกมาเรื่อยๆหลอกวัดระดับเสียงก้จะดังเรื่อยๆ ปรับvolumตรง

ไมค์ลงก้ไม่ได้มันจะเด้งขึ้นไปเอง แบบนี้แสดงว่าไมค์เสียใช่ใหมคับ พอเอาไปพูดในเกมก่อนที่จะเล่น

ผมก้เชคตรงพวกvoiceที่เราจะพูด เสียงที่ได้ก้คือจะสะท้อนแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่มีวันหยุด พอเข้าเล่นเกม

กดพูดคนอื่นได้ยินเสียงเราอู้อี้ๆอ่ะคับ เป็นทุกเกมเลย แต่พอลองโปรแกรมsound recordกลับไม่มีปัญหาอะไรเลยน้ะคับ เสียงพูดธรรมดาไม่ดังซ้ำ

งงมากๆ อีกอย่างปกติเวลาพูดไมธรรมดากับหน้าจอป่าวๆมันจะออกลำโพงใช่ใหมคับแต่ของผมไม่ออกอ่ะ ช่วยหน่อยคับจะได้เอาไปเปลี่ยน
    Last edited by Kingdomax; 10 Jan 2009 at 18:57:16.

OverclockZone Member
    GetB@ckerS Clan !

ดันๆ

Bookmarks

Bookmarks