overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: เหมือนงานจะเข้า User = arm_arm42 อาร์ม หรือ นาย ธเนตร เพชรเมืองฟ้า เข้ามาชี้แจ้งด้วย

OverclockZone Member nnn4's Avatar
    บ้านสะพานสี่ อ.ปลวกแดง และ ต.บ่อวิน

Angry เหมือนงานจะเข้า User = arm_arm42 อาร์ม หรือ นาย ธเนตร เพชรเมืองฟ้า เข้ามาชี้แจ้งด้วย

!@#$% ปิดกระทู้ครับ ได้เงินคืนมาครบแล้ว อโหสิ เลิกแล้วต่อกันไม่ขอข้องเกี่ยวใดๆอีกฮ่ะ
    Last edited by nnn4; 28 Feb 2018 at 19:01:06.

OverclockZone Member

ถ้าคนขายไม่เจตนาโกงเงินติดต่อคืนเงินเข้าดีกว่าครับ เงินไม่ใช่น้อยๆเลย เงินก้อนนี้สามารถดำรงชีวิตได้หลายชีวิตนะครับ และคนขายยังอายุน้อยยังมีโอกาสได้ทำสิ่งดีงามอีกหลายสิ่่งในชีวิตอย่าให้เงินก้อนนี้มาทำลายอนาคตเลยครับ นั่งคิดยังไงก็ไม่คุ้มหรอกครับ แต่มี accident ใดๆจริงๆก็ลองคุยกับคนที่โอนไปดูครับ อาจมีทางออกอื่นๆกว่าการคิดสั้นแบบนี้ครับ

OverclockZone Member nnn4's Avatar
    บ้านสะพานสี่ อ.ปลวกแดง และ ต.บ่อวิน

Quote Originally Posted by eragon1986 View Post
    ถ้าคนขายไม่เจตนาโกงเงินติดต่อคืนเงินเข้าดีกว่าครับ เงินไม่ใช่น้อยๆเลย เงินก้อนนี้สามารถดำรงชีวิตได้หลายชีวิตนะครับ และคนขายยังอายุน้อยยังมีโอกาสได้ทำสิ่งดีงามอีกหลายสิ่่งในชีวิตอย่าให้เงินก้อนนี้มาทำลายอนาคตเลยครับ นั่งคิดยังไงก็ไม่คุ้มหรอกครับ แต่มี accident ใดๆจริงๆก็ลองคุยกับคนที่โอนไปดูครับ อาจมีทางออกอื่นๆกว่าการคิดสั้นแบบนี้ครับ
    ผมติดต่อเขาไม่ได้น่ะคับท่าน ถ้างั้นคงไม่มาตั้งกระทู้ไรแบบนี้อ่ะคับ ล่าสุดไลน์มา แต่ก็แบบเดิมคือผมไลน์กลับไปถามก็เงียบ โทรหาซ้ำอีกแต่ก็ติดต่อไม่ได้

nutt17's Avatar

ติดตาม

Last edited by nnn4; 28 Feb 2018 at 19:01:39.

chanuka's Avatar
    ฺฺLat Pla Khao / Ramintra

กรณี ส่งแบบนี้ ผม แนะนำเพิ่มว่าควรให้ผู้ส่งขอเบอร์คนขับรถตู้ แล้วแจ้งให้ผู้ซื้อทราบ ผู้ซื้อก็สามารถรีเช็คกับคนขับได้ ว่ามีการส่งจริง

Quote Originally Posted by chanuka View Post
    กรณี ส่งแบบนี้ ผม แนะนำเพิ่มว่าควรให้ผู้ส่งขอเบอร์คนขับรถตู้ แล้วแจ้งให้ผู้ซื้อทราบ ผู้ซื้อก็สามารถรีเช็คกับคนขับได้ ว่ามีการส่งจริง
    ยังไม่ได้ส่งอะไรหรอกครับ ถ้าส่ง 4 ชม. มาถึงผมแล้วแน่นอน เวลา ปกติรถตู้วิ่งแค่ 2-2.50 ชม.เองครับ แต่นี่ไม่ส่ง เบอร์ที่ให้บวกกะเบอร์ที่ลงขายก็ติดต่อไม่ได้ ไลมาเป็นพักๆแล้วก็หายไปอีกคับ ล่าสุดผมโทรไปหา พี่ ชลธี ในใบซื้อ เจ้าของเครื่องคนแรกเขาก็บอกว่า ไม่รู้จัก นายอาร์ม นี่เลยครับเพราะเขาอยู่ โคราช ส่วนผู้ซื้อเป็นคน กรุงเทพ ขายเครื่องให้ในราคา 24500 ครับ

OverclockZone Member Tulz's Avatar

เอาใจช่วยนะครับ

tumtumllll's Avatar
    RMUTP พระนครเหนือ

เอาใจช่วยขอให้ได้คืนนะท่าน แจ้ง admin ไว้เลยนะครับ สถานะได้ขึ้น คนซื้อขายด้วยจะได้ผ่านเลย

ซื้อ ขาย ในนี้มา 8 แปดปี ผมก็ว่าผมเป็นคนระวังตัว และแฟร์กะคนซื้อสุดๆเลยนะ เพราะถ้าของราคา 2000+ ขึ้นไปนี่ต่อให้เป็น Verified Mrmber ผมก็จะขอบัตรแสดงตัวเขาครับใบขับขี่ก็ยังดีเพราะเขาอาจกลัวเราเอาบัตรเขาไปทำธุรกรรมอื่นแต่ยังไงก็ต้องขอดูใบขับขี่ล่ะครับ เพราะใบขับขี่เอาไปทำไรไม่ได้อยู่แล้วแต่มันเอกสารราชการที่แสดงข้อมูลเราครบเหมือนกัน ผมก็ว่าผมปลอดภัยไว้ก่อนแล้วนะ แล้วถ้าชื่อใน บัตร กะ ชื่อใน บัญชี ไม่ตรงกันนี่ผมก็ไม่โอนนะกลัวครับ แต่นี่มันตรงตามเงื่อนไขผมทุกอย่างไงเลยโอนไป ไม่นึกว่าจะกล้าทำกันแบบนี้เหมือนกันน้อคนเรา !!

Quote Originally Posted by tumtumllll View Post
    เอาใจช่วยขอให้ได้คืนนะท่าน แจ้ง admin ไว้เลยนะครับ สถานะได้ขึ้น คนซื้อขายด้วยจะได้ผ่านเลย
    แจ้งยังไงครับท่านตั้ม ผมเพิ่มโดนครั้งแรกอ่ะครับมึนไปหมดทำไรไม่ถูกแล้วคับ หูก็ชาเมียด่าทั้งวันทั้งคืน นอนก็ไม่หลับ เซงเป็ดมากครับ

ขอรอเขาอีกวัน วันนี้ผมเหนื่อยมากครับไม่ได้นอนตั้งแต่เมื่อวานพยายามโทรหา พยายามดูดูไล ดูโทรศัพท์ทั้งวันทั้งคืน กินยาแล้วของีบหน่อยไม่งั้นเป็นลมแน่ๆ พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกท่านไหนรู้จักบ้านครอบครัวเขา รบกวน ฝากเบอร์ติดต่อไว้ในกระทู้ให้ผมหน่อยครับ วันนี้เหนื่อยมากๆของีบหน่อยไม่ไหวจริงๆครับ ขอบคุณทุกๆกำลังใจมากๆครับ

Last edited by nnn4; 28 Feb 2018 at 19:02:02.

ผมเข้าใจว่าเค้าอาจจะดึงเกมให้ซื้อของ โดยมีเงินที่เหลือเป็นประกัน แต่อย่างไรก็ตามผมมองว่ากรณีนี้ผิดเงื่อนไขกติกาการขายโดยสิ้นเชิง เนื่องจากคนขายเอง ดังนั้นผมว่ารีบคืนเงินที่เหลือมาดีกว่าครับ
    ใจเค้าใจเรา ววันนึงคุณอาจโดนเข้ากับตัวเองก็ได้นะ เพราะเวรกรรมมีจริง ผมขอถามส่วนตัวได้ไหมว่าคนขายเค้าให้เหตุผลอย่างไรที่ยังไม่คืนเงิน ทั้งที่เงินก็เพิ่งโอนเข้าไป เอาไปใช้แล้วหรอ 13,000?

tumtumllll's Avatar
    RMUTP พระนครเหนือ

ไม่ต้องรอแล้ว แจ้งความไปเลยครับ ดูการตอบก็รู้แล้ว

nutt17's Avatar

1.แจ้งความดำเนินคดีให้ถึงที่สุด
    2.อายัดบัญชี
    3.หรือตามไปที่บ้านพร้อมตำรวจ

chanuka's Avatar
    ฺฺLat Pla Khao / Ramintra

ก็สงสัยอยู่ คืนเงินทำไมคืนครึ่งเดียว จะเสียเวลาออกไปโอนสองครั้ง เพื่อ???

Quote Originally Posted by eragon1986 View Post
    ผมเข้าใจว่าเค้าอาจจะดึงเกมให้ซื้อของ โดยมีเงินที่เหลือเป็นประกัน แต่อย่างไรก็ตามผมมองว่ากรณีนี้ผิดเงื่อนไขกติกาการขายโดยสิ้นเชิง เนื่องจากคนขายเอง ดังนั้นผมว่ารีบคืนเงินที่เหลือมาดีกว่าครับ
    ใจเค้าใจเรา ววันนึงคุณอาจโดนเข้ากับตัวเองก็ได้นะ เพราะเวรกรรมมีจริง ผมขอถามส่วนตัวได้ไหมว่าคนขายเค้าให้เหตุผลอย่างไรที่ยังไม่คืนเงิน ทั้งที่เงินก็เพิ่งโอนเข้าไป เอาไปใช้แล้วหรอ 13,000?
    ผมว่าน่าจะเอาไปใช้แล้วล่ะครับ แล้วพยามดึงให้ผมซื้อของต่ออีกรอบ
    Quote Originally Posted by nutt17 View Post
    1.แจ้งความดำเนินคดีให้ถึงที่สุด
    2.อายัดบัญชี
    3.หรือตามไปที่บ้านพร้อมตำรวจ
    พรุ่งนี้จะดำเดินการตามนี้คับพี่
    Quote Originally Posted by chanuka View Post
    ก็สงสัยอยู่ คืนเงินทำไมคืนครึ่งเดียว จะเสียเวลาออกไปโอนสองครั้ง เพื่อ???
    เดาว่าเอาเงินไปใช้แล้วไงครับเลยโอนให้คืนไม่ได้ มีของไม่มีของผมไม่สนใจแล้วไงยังบอกว่า มีของอยู่จะโกงทำไม อีกกกกก ก็ผมติดต่อคุณไม่ได้นี่ไง เงินที่เหลือไม่ยอมคืนนี่ไงเค้าเรียกว่าโกงอ่ะ พูดมาล่ะขึ้นคับพี่ เหอะๆๆ

OverclockZone Member momoo4453's Avatar

เอาใจช่วยครับ ขอให้จบไวๆ

จะบอกมันไม่ใช่ความผิดคุณ

เสียเงินยังไม่เท่าไร แต่เสียเวลาและความรู้สึกอันนี้หนักกว่าอีกครับ ต้องอดหลับอดนอนอีก

ตอนนี้ควรไปแจ้งความไว้ก่อนครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks