overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: กึ่งซาก Notebook เสาอากาศ ถอนขน รองเท้าเพียบ ปิด 31-1-2018 | 21.26.49 น.

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation กึ่งซาก Notebook เสาอากาศ ถอนขน รองเท้าเพียบ ปิด 31-1-2018 | 21.26.49 น.

กึ่งซาก Notebook เสาอากาศ ถอนขน รองเท้าเพียบ ปิด 31-1-2018 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 31-1- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Uniwill 245II0

ซากโน้ตบุ๊คที่ใช้งานได้
    เท่าที่ลองดูคือ เปิดติด ลงโปรแกรมได้(Ghost)
    ต่อจอนอกได้ภาพปกติ
    ผมได้ถ่ายภาพมาให้ดูแบบละเอียดเลยตอนที่ลอง
    เมนบอร์ดยังจำค่าปกติ เข้า bios ได้ปกติ
    Mouse Touchpad ได้ปกติ
    Wifi ใช้ได้ปกติ RAM 1 Gb.
    HDD 30 Gb.
    DVD อ่านแผ่นได้ (ใช้ลง Program)
    ลำโพงดังปกติ

อาการที่พบว่ามีปัญหา
    จอขาวไม่ขึ้นภาพ
    คีย์บอร์ดกดไม่ได้บางปุ่ม
    แบตมีมาให้ แต่เสื่อม
    พลาสติกตรงใต้บานพับขวาแตก (แต่บานพับยังแน่น)
    ใช้งานไปสักพักบางทีดับไปเฉยๆ บางทีก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ายกฐานให้ลอยระบายอากาศไม่ดับครับ (ลองเปิดใช้ประมาณ 1.30 ชม.)

ปล่อยเป็นอะหลั่ยไปครับ
    หรือเอาไปใช้แทน PC หาคีย์บอร์ด กับจอนอกต่อใช้ได้ครับ

ตีเสีย ไม่มีประกันอื่นๆ นะครับ
    แต่ประกัน 3 วันให้ ในส่วนที่แจ้งว่าใช้ได้นะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งธรรมดา 80 บาท

ภาพตอนลองเครื่อง ต่อจอนอก

2. Belkin Battery Pack

Power Bank ตัวนี้ไม่ทราบว่าดีหรือเสียนะครับ
    ได้จากเปิดท้ายมา ไม่มีสายชาร์จมาด้วย
    เลยลองไม่ได้ เพราะหาสายไม่ได้
    ตีเสียไปครับ เห็นสภาพสวยอยู่ ยี่ห้อดีเลยเอามา
    ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 0 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3. Emjoi Gently Gold Caress

เครื่องถอนขนไฟฟ้า
    สภาพเหลืองแล้ว แต่ใช้งานได้ปกติ
    ตัวนี้แบตไม่ดีแล้วนะครับ เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จด้วย
    มีตัวเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้ไปใช้งานครบๆ เลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.CASIO fx-350ES

เครื่องคิดเลขอันนี้ได้มาจากห้องนี้แหละครับ
    ได้มาก็แค่ลองเปิดดูว่าใช้ได้มั้ยแล้วเก็บ
    กลัวมันจะเสียไปเฉยๆ เอามาปล่อยต่อให้ท่านที่จำเป็นต้องใช้ดีกว่า
    สภาพยังดีครับ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.ZAT 645

เสาอากาศ TV สภาพไม่สวยแล้ว
    เสามีสนิม และโคนเสาไม่ค่อยแน่นแล้ว
    ถ้าขันให้มันแน่นก็น่าจะดีกว่านี้
    แต่ยังใช้งานได้ครับ ลองต่อกับกล่อง TV Digital ก็รับสัญญาณได้
    ปล่อยตามสภาพครับ แต่รับลองว่าใช้งานได้

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6. Nike Kenshin Chukka Leather
    Size 42 or 26.5 cm

ทรงหุ้มข้อต่ำ สภาพโดยรวมยังสวยอยู่
    มีแค่ส้นที่สึกมากหน่อยแค่นั้นครับ

คู่นี้น้ำหนักเบานะครับ
    ทรงออกเรียบๆ ไม่หวือหวา
    แต่ผมว่าก็ดูดีนะครับ
    พิจารณาจากภาพเลยครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

7. Nike Mavrk MID 2
    Size 41 or 26 cm

ชื่อเต็มคือ Nike Mavrk MID 2 Mens Skateboard shoes Black red
    สภาพยังเต็มๆ อยู่ครับ
    แค่สีซีดจากเดิมแค่นั้นเอง
    ลองเปรียบเทียบจากของใหม่ได้ครับ
    ถ้าใครรับได้เรื่องสีซีด เอาไปใส่เลยครับ
    ราคานี้ไม่แพงไปหรอกครับ แบรนด์แบบนี้ สภาพแบบนี้

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

8.Converse
    Size 40.5 or 26 cm

ผ้าใบลายสก๊อตสภาพเซอร์นิดๆ
    ผ้าเปื่อยๆ ขาดๆ นิดหน่อยแถวๆ ส้น
    โดยรวมยังสวยครับ
    ปล่อยแบบเซอร์ๆ ไปเลย
    ราคานี้เอาไปใส่เล่นกันได้เลย ไม่แพง
    **ป้ายบอกไซส์หลุดไปแล้ว**

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

9. Superga 2750 Aerex Century White
    Size 40 or 26 cm

รองเท้าผ้าใบขาวล้วนๆ
    แต่ตอนนี้ยางที่หัวออกเหลืองแล้วตามกาลเวลา
    แต่สภาพอย่างอื่นยังสวยๆ ครับ
    นี่ขนาดยังไม่ได้ซักนะครับ ถ้าซักซะหน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้
    ปล่อยแบบไม่ซักนี่แหละ เอาไปทำกันเองเลยครับ
    แต่สภาพนี่ยังสวยอยู่นะ แบ่งๆ กันไป

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

10. Reebok Realflex
    Size 38.5 or 25 cm

รองเท้าวิ่งน้ำหนักเบา
    สีสรรโดดเด่น พื้นรับแรงกระแทกได้ดี
    ซอฟท์ไม่เดิมนะครับ
    สภาพโดยรวมยังดี สียังสวยครับ
    มีตำหนิขาดนิดนึง แต่ซ่อมแล้วไม่เนียนเท่าไหร่
    แต่ไม่มีผลกับการใช้งานครับ
    เอาไปแก้กันดูครับ
    อ่อ เชือกเดิมไม่มีนะครับ ผมใส่แบบซิลิโคนให้ไปแทน
    ไม่ชอบก็เอาไปตัดออกครับ ใส่เชือกธรรมดาแทนได้เลย

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

11.AUF
    Size 38 or 24 cm.

รองเท้าผ้าใบสีเทาเข้ม
    สภาพก็ยังดีครับ
    ซอฟท์ในยังสวยๆ เดิมครับ
    พื้นสึกตามการใช้งานครับ
    โดยรวมสวยครับ
    สาวๆ หรือผู้ชายเท้าเล็กๆ เด็กโตๆ หน่อย ใว่ได้ครับ

12.adidas CLEMENTES
    Size 37 or 23 cm.

รองเท้าผ้าใบสีขาวของเด็กนะครับ
    สภาพยังดี สีอาจจะไม่ขาวมากเหมือนมือ 1
    แต่ก็ไม่เก่าจนหน้าเกลียดครับ
    แบรนด์ดีๆ สภาพสวยแบบนี้
    เอาไปให้ลูกๆ หลานๆ ใส่ได้เลยครับ เท่ๆ เลย

13. ATI Radeon X1650 Pro

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14. RADEON 9600 PRO

การ์ดจอรุ่นเก่าครับ
    ก่อนเก็บใช้งานได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่ทราบ เพราะไม่มีบอร์ดลองครับ
    เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

15.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

16.SEGA Z4

ตัวนี้ได้มาก็ต่อลองแล้ว ไม่มีภาพเช่นกัน
    แต่สถานะไฟของเครื่องทำงานปกตินะครับ
    ช่องเสียบไฟต้องขยับๆ หน่อย แต่เปิดได้มีไฟแน่นอน
    ดูจากสภาณะไฟแล้ว เครื่องน่าจะทำงานนะ เพราะเสียบไฟแล้วขึ้นไฟแดง
    พอรอต่อไปสักครู่จะขึ้นไฟสีฟ้า คล้ายๆ จะทำงานปกติ (ดูตามรูปเลยจ้า)

ผมทดลองได้แค่ต่อผ่านสาย AV นะครับ
    HDMI ลองไม่ได้เพราะ TV ทีมี HDMI ที่บ้านเสียอยู่

**ตีเสีย**ไม่มีประกัน ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ (ได้มาแบบนี้)
    สามารถใช้ Adaptor 5v. หัวเล็กทั่วไปได้ครับ

1
    17.Samsung Keyboard Dock

คีย์บอร์ดสำหรับ Tablet นะครับ
    ใช้กับ Samsung tab ได้หลายรุ่นเลย
    ลองๆ หาข้อมูลดูครับ
    ตัวนี้จะว่าเป็นของใหม่ก็ว่าได้ เพราะเป็นของค้างสต๊อกครับ
    เก็บนาน มีรอยบิ่นตรงขอบนิดๆ หน่อยๆ จากการขนย้ายไม่ระวัง
    มีแต่ตัวนะครับ ตามในภาพเลย กล่องอะไรไม่มีมาด้วย
    เป็นคีย์ Eng นะครับ (พิจารณาตามรูปเลย)
    เอาเป็นว่า ตีเป็นของมือ 2 สภาพ 80% +++ ละกันครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

18.กล้องส่องทางไกล

เป็นกล้องพกพาขนาดเล็กๆ นะครับ
    เอาไว้แก้ขัดเวลาต้องการส่องอะไรที่ไม่ไกลมาก
    สภาพยังดี มีรอยถลอกบ้าง ตามการใช้งาน
    ยังใช้งานได้ปกติดี ที่หมุนปรับโฟกัสต่างๆ ยังหมุนได้ดี
    ปรับได้ปกติ มีแค่ตัวมันเท่าที่เห็นครับ
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

19.Internal Card Reader all in 1

ตัวนี้ใช้ต่อกับ mainboard PC นะครับ
    เอาตัวมันมาติดไว้ที่ช่อง floppy disk สวยๆ เลย
    อันนี้ได้มาจากในนี้แหละครับ ไม่เคยใช้งาน
    ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า แต่ดูแล้วน่าจะยังใช้ได้
    มาทั้งกล่อง ก็ไปทั้งกล่องครับ (ตามรูป)
    ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

20.Seagate HDD Ext.Box

ตัวนี้เป็นกล่อง HDD ขนาด 3.5 นะครับ
    ไม่ได้ใช้นานแล้ว เป็นรุ่นเก่า ใช้กับ IDE นะครับ
    เมื่อก่อนใช้กับ win XP ได้ปกติดี
    ก่อนลงเอามาเทส เครื่องมองเห็นแต่ต้องลง Driver ก่อน (win 8.1)
    ผมหา Driver ลงไม่ได้ ไม่มีเครื่อง win XP ให้ลองแล้วด้วย
    ขอปล่อยแบบนี้เลยครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะคับ สายอื่นๆ ไม่มีให้ครับ
    ใช้ไฟ 12v. เหมือนกล่อง HDD ทั่วไปครับ
    ตีเสียไปครับ (แต่รับประกันว่าเสียบคอมฯ มองเห็น ไฟติด HDD หมุนครับ)

21.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

22.SAAG

ลำโพงพร้อมขาตั้ง 1 คู่
    ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียวยี่ห้อนี้
    แต่ไม่มีลำโพงซับมาด้วยนะ
    มีแค่เท่าที่เห็นในรูปครับ
    เอาไปต่อกับซับยี่ห้ออื่นได้เลย
    เสียงดี สภาพยังสวย
    ***ตำหนิ คือเดือยขาตั้งข้างนึงหัก ลองเอาไปโม ซ่อมติดกาวกันดูนะครับ
    (ตามวงกลมสีเหลืองในรูป)
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้เสียงดังปกติ

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

pikky_team's Avatar
    คลองเตย กรุงเทพฯ, สามร้อยยอด ประจวบฯ

เปิดให้ครับ 4.เครื่องคิดเลข 100 บาท โทร 0894599690
    ปล.ขอตำหนิเรื่องสินค้าแอบแฝงอื่นๆ เช่นรองเท้า เสื้อผ้า หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับ it-electronics ผมอยากให้ไปเปิดอีกห้องนึง ผมหวังดีถึงเตือนนะครับ ท่านจะรับฟังหรือไม่ก็เรื่องของท่าน

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by pikky_team View Post
    เปิดให้ครับ 4.เครื่องคิดเลข 100 บาท โทร 0894599690
    ปล.ขอตำหนิเรื่องสินค้าแอบแฝงอื่นๆ เช่นรองเท้า เสื้อผ้า หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับ it-electronics ผมอยากให้ไปเปิดอีกห้องนึง ผมหวังดีถึงเตือนนะครับ ท่านจะรับฟังหรือไม่ก็เรื่องของท่าน
    ขอบคุณที่เปิดให้ครับ และขอน้อมรับคำติติง ตักเตือนต่างๆ นะครับ
    จะพยายามลด ละ เลิก นะครับ
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

4.CASIO fx-350ES 100 k.pikky_team

touchk75's Avatar

OverclockZone Member buffii's Avatar

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by touchk75 View Post
    Quote Originally Posted by buffii View Post
    Quote Originally Posted by oou13 View Post

1/300/0809832111
    16/80/0809832111

Quote Originally Posted by sara45 View Post
    1/300/0809832111
    16/80/0809832111
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

1. Uniwill 245II0 300 k.sara45
    4.CASIO fx-350ES 100 k.pikky_team
    16.SEGA Z4 80 k.sara45

OverclockZone Member benzanova's Avatar

Quote Originally Posted by benzanova View Post

Bankza1735's Avatar

ห้องนี้ไม่มีข้อห้ามประมูลรองเท้า เสื้อผ้านะครับ ก็ลงไปเถอะครับ ตราบใดที่ยังมีสินค้า IT Electronic มาด้วย ก็น่าจะอนุโลมกันได้

ไม่จำเป็นต้องลด ละ เลิกครับ ไม่มีกฏระบุเอาไว้ ก็คือไม่ผิดครับ ท่านนั้นก็ไม่ใช่ผู้ดูแลหรืออะไรสักหน่อย ไม่ได้ให้เงินลูกเราไปโรงเรียนด้วยครับ

อยากประมูลรองเท้า เสียดายเงินออกวันที่ 2 ไม่ทัน T_T

Quote Originally Posted by chinjung7 View Post
    อยากประมูลรองเท้า เสียดายเงินออกวันที่ 2 ไม่ทัน T_T
    ใส่ราคาไว้ก่อนได้ครับ ถ้าไม่มีคู่แข่ง โอนวันที่ 2 ก็ได้ครับ

Quote Originally Posted by Bankza1735 View Post
    ห้องนี้ไม่มีข้อห้ามประมูลรองเท้า เสื้อผ้านะครับ ก็ลงไปเถอะครับ ตราบใดที่ยังมีสินค้า IT Electronic มาด้วย ก็น่าจะอนุโลมกันได้

ไม่จำเป็นต้องลด ละ เลิกครับ ไม่มีกฏระบุเอาไว้ ก็คือไม่ผิดครับ ท่านนั้นก็ไม่ใช่ผู้ดูแลหรืออะไรสักหน่อย ไม่ได้ให้เงินลูกเราไปโรงเรียนด้วยครับ
    จริงด้วยครับ ไปอ่านกฎดูตอนนี้เหลือข้อเดียวเองที่ห้าม
    ขอบคุณครับที่บอกกล่าวข้อมูลกัน

prayutsc16's Avatar

ใช่ครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆ คนคุ้นๆหน้า ลงๆไปเถอะ

Quote Originally Posted by prayutsc16 View Post
    ใช่ครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆ คนคุ้นๆหน้า ลงๆไปเถอะ
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by oou13 View Post
    ขอบคุณแรงดันครับ

XXXปิดประมูลXXX

สรุปราคา

1. Uniwill 245II0 300 k.sara45
    16.SEGA Z4 80 k.sara45

ผู้ชะเดี๋ยวผม PM ไปนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมนะครับ

OverclockZone Member IT_Star's Avatar

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks