overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: Xperia Z5 Premium chrome [4,500 ฿] อ่านรายละเอียดก่อน!!

OverclockZone Member

Default Xperia Z5 Premium chrome [4,500 ฿] อ่านรายละเอียดก่อน!!

อุปกรณ์ (device): Xperia Z5 Premium chrome เฉพาะตัวเครื่องครับ. เครื่องมีปัญหาอ่านก่อน!! (สำหรับผู้ที่จะเอาไปลองซ่อม/modify/แยกชิ้นส่วนไปใช้ซ่อมอะไหล่เครื่องอื่นครับ) เอาไปใช้งานประจำวันเปิดเครื่องรอรับสายไม่แนะนำครับ เดี่ยวจะอารมณ์เสีย

ราคา (price): X,XXX ฿ ครับ (Kerry+50฿ เชคประวัติการซื้อ-ขายได้ครับ) ขายแล้วครับ

สภาพ (condition): ภายนอก 80% มีรอยตามการใช้งาน มุมเครื่องทั้ง 4 มุมลอกครับ ดูได้จากรูป, แบตเตอรี่ยังอึดดูหนังได้ 5-6 ชั่วโมง ไม่มีแบตกระโดด,
    ถ่ายรูปได้ปกติ ทั้งกล้องหน้า-หลัง, wifi ต่อได้, เครื่อข่ายไม่แน่ใจครับ ซื้อมายังไม่เคยใส่ซิม, อ่าน microsdcard ได้ปกติ, การชาร์ท micro usb ปกติแบตเต็ม,
    หน้าจอติดกระจกกันรอย, ฝาหลังติดกระจกกันรอย(ใช้ของด้านหน้าติด)

ตำหนิ (defect):
    1. เครื่องมีปัญหาเปิดใช้งานแล้วปลดล็อคเพื่อใช้งานไม่ติด เหมือนเครื่องค้าง เมื่อก่อนเป็นบ่อย หลังๆเป็นๆหายๆ, ส่งให้ร้านเช็คแล้วแจ้งว่าเมนบอร์ดเสียฯ,
    อาการเครื่องทำงาน cpu ร้อน แต่เปิดหน้าจอใช้งานไม่ขึ้นครับ, ถ้าเสียบชาร์ทอยู่ปัญหานี้ไม่เป็นครับ เป็นตอนที่ไม่ได้ชาร์ท, เวลาดับกด power+ปุ่มลดเสียง เครื่องรีบูทได้ปกติครับ ใช้ไปพักๆจะค้างใหม่
    2. จอบริเวณใกล้กับตำแหน่งใส่ simcard/sdcard มีจอเบิร์นนิดนึงครับ ขอบจอ ประมาณ 1-1.5 cm กลมๆ แต่ไม่ส่งผลต่อการทัชครับ
    3. เครื่องผ่านการแกะฝาหลังมาเพื่อเทสแบต และตรวจสอบอุปกรณ์ด้านใน ชีลกันน้ำตีว่าไม่มีนะครับ กันน้ำไม่ได้ pressure test แล้วตีว่าไม่กันน้ำครับ
    4. จุกหูฟังตีว่าเสีย ผมใช้ bluetooth เลยไม่กระทบเท่าไหร่เวลาดูหนัง
    5. มุมเครื่องลอก 4 มุม รอยตกหนักไม่มีครับ,
    6. อื่นๆ นอกจากนี้ที่สงสัย สอบถามเข้ามาดูครับ นึกไม่ออก ยินดีตอบฯ

วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า (time from buy): รับต่อมาจากเพื่อนสมาชิกอีกทีครับ นานแล้ว

ประกัน (warranty): หมดแล้ว, ประกันใจให้ 3 วันหลังรับเครื่องครับ หากมีปัญหานอกเหนือจากที่แจ้งในกระทู้นี้ ยินดีคืนเงินค่าเครื่องเต็มจำนวน

เหตุผลในการขาย (reason of sell): เปลี่ยนเป็นเงิน เก็บไว้ไม่ได้ใช้

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ (contact): O81-O55-3687 คุณขวัญชัย หรือ Line : Kwanchai.cha

วิธีส่งมอบสินค้า (delivery method): Kerry +50 บาทครับ, นัดรับได้อำเภอเมืองสระบุรี แก่งคอย, มวกเหล็กครับ, ที่อื่นๆ ลองคุยดูก่อนครับ

รูปภาพสินค้า พร้อมกระดาษซึ่งเขียนชื่อผู้ขาย ( USER ) วางไว้ข้างสินค้า (Photos - please attach your user name beside your device)

---มุมเครื่องลอก 4 มุม รอยตกหนักไม่มีครับ---

---จอเบิร์น---

ผู้ซื้อควรอ่านรายละเอียดหรือสอบถามรายละเอียดจากผู้ขายก่อน ตัดสินใจซื้อครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by Dins; 5 Feb 2018 at 09:32:13.

มีสมาชิกหลายท่านติดต่อมาให้ลองเทสซิมนะครับ เบื้องต้นผมทำการเทสแล้ว อ่านซิมไม่ได้นะครับ
    เพิ่มตำหนิ ตีว่าช่องอ่านซิมเสียครับ

และขอปรับราคาเป็น เดิม x,xxx บาท เป็นเหลือ x,xxx บาทครับ
    ท่านไหนสนใจยังไง คุยกันก่อนได้ครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by Dins; 5 Feb 2018 at 09:31:29.

ขายแล้วครับ รอส่งขอให้ K.ปิยะนัฐ วันพรุ่งนี้
    ขอบคุณพื้นที่ overclockzone.com มากครับ

Bookmarks

Bookmarks