Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดเสปคให้ทีครับ งบ 30 -35k เล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดเสปคให้ทีครับ งบ 30 -35k เล่นเกม

รบกวนจัดเสปคให้ทีครับ งบ 30 -35k เน้นเล่นเกม
    ขอเป็น cpu I5 + vga 1060 เป็นหลักนะครับ
    หรือไม่ก็ตามความเหมาะสมครับ
    ขอบคุณมากครับ

ขอแบบรวมจอ และไม่รวมจอนะครับ เพิ่มเติมยังไง ค่อยว่ากัน

เทพเลยครับ

Comment

เน้นเล่นเกมอะไร
      งบจอเท่าไร ?

Comment

เกมเน้น pubg เป็นหลักครับ
        งบจอ ไม่เกิน 5K ครับ

Comment

Originally posted by tippurafc View Post
          รบกวนจัดเสปคให้ทีครับ งบ 30 -35k เน้นเล่นเกม
          ขอเป็น cpu I5 + vga 1060 เป็นหลักนะครับ
          หรือไม่ก็ตามความเหมาะสมครับ
          ขอบคุณมากครับ

ขอแบบรวมจอ และไม่รวมจอนะครับ เพิ่มเติมยังไง ค่อยว่ากัน
          เข้ายูทูป แล้ว search adbig หรือ notebookspecครับ เค้าจะจัดสเปคคอมอยู่

Comment

Originally posted by GoIttiwat View Post
            เข้ายูทูป แล้ว search adbig หรือ notebookspecครับ เค้าจะจัดสเปคคอมอยู่
            นักเสียบแรมผิดในตำนานน่ะเหรอ 555

Comment

ตามคลิปก็ฟังได้ครับ แต่ต้องศึกษาหาข้อมูลเบื้องต้นให้ดี ๆ ก่อน
              เพราะบางเจ้าเค้าก็อาจได้ค่าตอบแทน เพื่อให้แนะนำในสิ่งที่พ่อค้าอยากขาย
              อย่างคลิปล่าสุด ที่แนะนำประกอบ i7 7700+B250M ผมก็มองว่ามันก็โอเค
              แต่ดันบอกว่าที่แนะนำ i7 gen เก่าเพราะบอร์ดมันถูกกว่า ส่วนบอร์ด gen 8 มันแพงผมก็งง ๆ
              เพราะถ้าเทียบประสิทธิภาพ cpu ก็ถือว่าพอ ๆ กัน แต่ i5 8400 ราคา 6790 บาท ส่วน i7 7700 ราคา 9900 บาท
              ประกอบ i5 8400 รวมบอร์ด Z ยังถูกกว่า i7 7700 รวมบอร์ด B เลย
              อารมณ์ช่วยโละของก่อนบอร์ด gen 8 รุ่นถูกกว่าเข้ามาโดยแท้

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                ตามคลิปก็ฟังได้ครับ แต่ต้องศึกษาหาข้อมูลเบื้องต้นให้ดี ๆ ก่อน
                เพราะบางเจ้าเค้าก็อาจได้ค่าตอบแทน เพื่อให้แนะนำในสิ่งที่พ่อค้าอยากขาย
                อย่างคลิปล่าสุด ที่แนะนำประกอบ i7 7700+B250M ผมก็มองว่ามันก็โอเค
                แต่ดันบอกว่าที่แนะนำ i7 gen เก่าเพราะบอร์ดมันถูกกว่า ส่วนบอร์ด gen 8 มันแพงผมก็งง ๆ
                เพราะถ้าเทียบประสิทธิภาพ cpu ก็ถือว่าพอ ๆ กัน แต่ i5 8400 ราคา 6790 บาท ส่วน i7 7700 ราคา 9900 บาท
                ประกอบ i5 8400 รวมบอร์ด Z ยังถูกกว่า i7 7700 รวมบอร์ด B เลย
                อารมณ์ช่วยโละของก่อนบอร์ด gen 8 รุ่นถูกกว่าเข้ามาโดยแท้
                ใช่ครับท่าน ผมก็งงเหมือนกัน ประกอบใหม่ยังไง gen8 ก็คุ้มกว่า อัพเกรดได้ถึง 6/12 ตอนแรกผมก็ดู adbig เลยประกอบตาม ตอนนั้นคลิปเขาแนะนำให้ใช้ i7700 กับ b250 แต่ตอนออกอากาศดันโชว์ msiz270 tomahawnk เขาบอกว่าถ้างบถึงก็เอาตัวนี้แทน ตอนนั้นผมไม่รู้เรื่องคอมเลย เลยคิดว่า เพิ่มอีกไม่กี่พัน ก็ได้แรมบัสสูงๆและ ใส่แรมก็ได้ 4 แถว
                พอซื้อจริงๆถึงจะเริ่มศึกษา เลยเจ็บใจ ได้ใช้บอร์ดzแต่ดันซื้อตัวไม่มี k เครียดอยู่2-3อาทิต สรุปก็เลยขาย ตอนนั้นซื้อมา 12000 แต่ขายได้ 9000 โดนคนในนี้ต่อ ตอนนั้นผมเกรงใจไม่รู้ว่ามันขายราคาได้ดีกว่านี้ เลยยอมขายไป9000 เมื่อ6-7 เดือนที่แล้ว สรุปต้อง เสียเงินซื้อตัว k ต้องเพิ่มอีกเกือบ4พัน เจ็บใจความโง่ของตัวเองมาก
                Last edited by folkzacup; 1 Feb 2018, 23:09:27.

Comment

เอาจริงๆตอนนี้แค่ i3 8100 + GTX1060 มันก็เล่นได้ทุกเกมแล้วนะ

Comment

จริง ๆ บอร์ด z370 ไม่ได้เรียกว่าแพงนะ เพราะมันก็สมราคา เพียงแต่มันไม่มีตัวเลือกชิพต่ำที่ถูกกว่า ณ ตอนนี้

ส่วนการซื้อ cpu non-k + บอร์ด z ผมว่ายังพอรับได้ อย่างน้อยก็ได้ฟีเจอร์เยอะกว่า ขาดแค่ oc cpu ขณะนั้นไม่ได้มาก
                    แต่อนาคตก็สามารถอัพเกรดมาเล่นตัว k ได้ ดีกว่าซื้อ cpu non-k + บอร์ด non-z แล้วอยากมาเล่น cpu k ภายหลัง
                    ต้องขาย cpu+mb ทิ้งหมด วุ่นวายไปอีก

อย่าง gen 8 ถ้ารออีกหน่อย i3 8100/i5 8400 + H/310/H370/B360 ก็น่าซื้อมากขึ้น
                    ทำให้ยอดประกอบใหม่ของ gen 6-7 ลดต่ำลงไป ถึงขั้นต้องลดเพื่อโละแน่นอน
                    แล้วไปลุ้นราคาแรม + การ์ดจอเอา

Comment

ของไม่ค่อยมี ลองดูคอมแบรนด์เป็นทางเลือก

Last edited by mafiaking; 3 Feb 2018, 07:56:59.

Comment

อันนี้แบรนด์ ACER จะแพ้เรื่องSSD และเหมือนว่าสินค้าจะหมดแล้วมั้ง

Comment

เล่นเกมส์ใช้ intel + Nvidai จะแรงและคุ้มกว่ามากนะ
                          ตามนั้นเลย

Comment

Comment

Comment

Working...
                              X