Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเครดิตพี่คนนี้หน่อยครับ Tiesto..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แลกเปลี่ยน] สอบถามเครดิตพี่คนนี้หน่อยครับ Tiesto..

ตอนนี้ทางพี่คู่กรณีผมได้มีการขอโทษกันเรียบร้อยแล้วนะครับ ซึ่งผมก็ไม่ติดใจเอาความอะไร อย่างที่แจ้งในโพสเลยครับ พอจบปัญหากันพี่เขาก็คุยดีเหมือนเดิมครับ

ปล. ที่ผมไม่ได้ลบโพส เนื่องจากมองเป็นกรณีตัวอย่าง ว่าเราควรค่อยๆพูดกัน พลัดกันถอยคนละก้าว แล้วปัญหาขัดใจกันทะเลาะกันก็จะลดน้อยลงครับ ตอนนี้ผมก็ยังได้คุย หรือ ปรึกษาปัญหาเรื่องคอม กับพี่เขาอยู่ ใครที่ทะเลาะกันอยู่ก็ค่อยๆคุยกันนะครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ขอสอบถามเครดิตพี่คนนี้ Tiesto.. พี่เอก ID Line :dr.akee หน่อยครับ
    ผมตกลงซื้อขายการ์ดจอ 1080ti กับพี่เขาไป ราคา23000 พี่เขาก็บอกว่ารู้ราคาแต่ไม่บ้าตามกระแสหรอก พี่เขาคุยดีทุกอย่างครับ
    วันแรกตกลงนัดรับแต่พี่เขาเลิกงานไม่ทันเลยขอเลื่อนไปเป็นพรุ่งนี้ ผมก็ตกลง
    แต่พอถึงเวลาไลน์ไม่อ่านไม่ตอบ จนข้ามเป็นวัน แต่พี่เขาก็มาตอบตอนเช้า บอกว่าการ์ดเสียส่งซ่อม 1 อาทิตย์
    ผมก็รอ พอครบกำหนดพี่เขาบอกจะขอไปเทสการ์ดคืนนึง พรุ่งนี้นัดกันใหม่ พอถึงเวลาหายไปเป็นวัน ไลน์ไปไม่อ่าน โทรไปไม่รับ
    มาวันนี้บอกการ์ดไม่ดีคืนเพื่อนไปแล้ว พอบอกว่าผมรับการ์ดไม่ดีก็เอา ก็ขอไปคุยกับเพื่อนก่อน หายไปนานมาก ไลน์ไปไม่อ่าน โทรก็ไม่รับ
    พอเอาเบอร์อื่นโทรไปก็รับ แล้วก็พูดตัดบทส่งๆไป ว่าไม่ได้แล้ว
    คือตอนแรกที่คุยกันพี่ดูแมนและดูเป็นผู้ใหญ่มากครับ แต่พอมาตอนนี้ดูเป็นเด็กสับปลับมากเลยครับ อ้างนั่นอ้างนี้ไปเรื่อย
    แปลกตรงกล้าไม่รักษาสัจจะแต่ดันตุ๊ดไม่กล้ารับโทรศัพท์
    อย่างที่ถามครับ ผมอยากรู้ว่า ID นี้มีประวัติแบบนี้กับคนอื่นๆมั้ยครับ ผมจะได้เข้าใจว่าเป็นเรื่องปกติครับ
    Last edited by oonoon; 14 Nov 2018, 17:20:40.

ถ้ายังไม่โอนเงิน ก็ปล่อยผ่านไปเถอะ เงินยังอยู่ในมือเราหาเจ้าใหม่เยอะแยะ คิดให้รกสมองเปล่าๆครับ

Comment

ขอโทษ ตั้งเพื่อ
      ผมดังอยุ่ละ สั้นนะ ผมไม่ได้เก้บเงินคุณ คุณจะมาโว้ยว้ายหาพระเเสงไรไม่ทราบ ไปบอกมอด ลบนะ ไอ้น้อง

ไอ้เจด เข้ กุไม่อยากขาย ทำไม หรอมีไรไหมคับ

ปล.เครดิส ผมไม่สนเลย ผมมีของ ใครเคยซือของกับผมรุ้ดีผมเปนไง ทำไรผมไม่ได้หลอก ลบเถอะ ก่อนจะเสีย เองน้าจ้า

อีกอย่าง ขอนะ พวกนายว่าขี้ค่าพลอย เหตุุและผลมันมี มีงรับไม่ได้ กุก็ไม่ขาย ไม่ร้อนว่ะ
      Last edited by Tiesto..; 31 Jan 2018, 17:37:00.

Comment

Originally posted by abc22526 View Post
        ถ้ายังไม่โอนเงิน ก็ปล่อยผ่านไปเถอะ เงินยังอยู่ในมือเราหาเจ้าใหม่เยอะแยะ คิดให้รกสมองเปล่าๆครับ
        ขอบคุณครับ ตอนแรกเพื่อนผมก็บอกแบบนั้นครับ แต่ตอนแรกพี่เขาพูดดีมากครับ ดูเป็นผู้ใหญ่มากครับ ผมก็เลยยังรอของ แต่ตอนนี้อ้างไปเรื่อยเลยครับ ไม่อยากให้เรื่องมันยาวครับ แต่รู้สึกแย่ครับถ้าไม่พูดอะไรบ้าง กับการที่ต้องมารอของมาอาทิตย์กว่า ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Tiesto.. View Post
          ขอโทษ ตั้งเพื่อ
          ผมดังอยุ่ละ สั้นนะ ผมไม่ได้เก้บเงินคุณ คุณจะมาโว้ยว้ายหาพระเเสงไรไม่ทราบ ไปบอกมอด ลบนะ ไอ้น้อง

ไอ้เจด เข้ กุไม่อยากขาย ทำไม หรอมีไรไหมคับ

ปล.เครดิส ผมไม่สนเลย ผมมีของ ใครเคยซือของกับผมรุ้ดีผมเปนไง ทำไรผมไม่ได้หลอก ลบเถอะ ก่อนจะเสีย เองน้าจ้า

อีกอย่าง ขอนะ พวกนายว่าขี้ค่าพลอย เหตุุและผลมันมี มีงรับไม่ได้ กุก็ไม่ขาย ไม่ร้อนว่ะ
          พี่ไม่แคร์จะร้อนทำไมครับ เห็นบอกไม่สนใจเครดิส ผมมาแชร์ความเห็นว่าถ้าเจอไอดีนี้แถให้รอของ ไม่ต้องรอจะได้ไม่เสียเวลา ผมว่าโพสผมดูมีประโยชน์นะครับ

Comment

ตามสะบายคับ ผมไม่เเคร์หลอก ผมจะไม่เข้ามาอ่านละ นะ

Comment

Originally posted by Tiesto.. View Post
              ตามสะบายคับ ผมไม่เเคร์หลอก ผมจะไม่เข้ามาอ่านละ นะ
              ครับ ผมเอาไว้เตือนท่านอื่นครับ มันคงไม่ได้มีผลกับพี่อยู่แล้วครับ

Comment

ยาวเป็นหางว่าวครับ ว่าวหลายตัวด้วย เพราะใช้หลายไอดี หุหุหุ

Comment

คุณTiesto พูดจาได้ ส้นตีนมากๆครับ อิอิ

พูดจาและการขายของของคุณหมาไม่แดกเลย ฮ่าๆ

คุยกันดีๆครับ ขอให้เคลียกันได้ ลงตัวนะ จุฟๆ

Comment

ดีครับเป็น ประโยชน์กับคนอื่น
                    ลงเบอร์ ติดต่อ ไลน์ รูปในไลน์ ไว้ด้วยครับ
                    เสริจจะได้เจอ

Comment

บุคคนในตำนาน

Comment

ผมเข้ามาตอบแบบกลางๆนะครับ ขอบอกก่อนว่าผมไม่ได้รู้จักพี่ Tiesto.. แต่เคยเห็นผ่านๆในหลายๆกระทู้
                        ผมเดาว่าพี่เขาอยุ่สายขุด จากการที่ติดตามดู หลายกระทู้และ ค่อนข้างอินดี้มาก (เคยเห็นรับแฟลชการ์ดตามอารมย์ด้วย แบบ อยากรับก็รับ เบื่อๆก็ไม่รับ แนวๆนั้น)
                        เขาน่ามีเป็นเหมืองขนาดพอควรดังนั้น การ์ดในมือพี่เขามีมากแน่นอนครับ ส่วนตัวว่าพี่เขาอินดี้มากๆ
                        ช่วงนี้ผมตามหาการ์ดอยู่ เห็นหลายตัวพี่เขาขายต่ำกว่าราคาตอนนี้ (แต่ยังสูงกว่าก่อนขึ้นนะ แต่ถ้าเทียบราคาตอนนี้ถือว่าถูกกว่าราคาตลาด)
                        และผมเห็นว่าพี่เขาจบดีลปกตินะครับ ผมมองว่าอาจจะดีกับคนซื้อมากกว่าเพราะการ์ดขุดส่วนมากคนขายแทบไม่เทสให้ด้วยซ้ำ
                        นี่แกอาจจะเห็นว่ามันไม่ดีเลยไม่อยากขาย (ส่วนมากการ์ดขุดบางตัวเจอคนลากเวอร์มาก เปิดมาภาพลายเลยครับ)
                        สายขุดหลายคนที่หาของถึงพยายามที่มีประกันติดไงครับ จะได้ไปเคลมเองได้ถ้ามีปัญหา

ส่วนพี่ Tiesto.. อาจจะอินดี้ไป ผมว่าตอบแรงมากๆ
                        ลดอินดี้หน่อยน่าจะดีครับ

ส่วนการ์ดที่ขายผมเดาว่า ก็คงราคากำลังขึ้นดีก็เลยระเบิดริก
                        ก็ขายๆลดต้นทุนออกมาบ้าง ก็ถอดจากเหมืองน่ะแหละ
                        ก็ลงขายยังไม่ถอด ถ้ามีคนเอาก็ถอด ถอดมาแล้วมีปัญหาก็ไม่ขาย
                        อาจจะเป็นแนวนั้นครับ

ดีกว่าโดนโกงครับ ใจร่มๆกัน แยกย้ายกันดีกว่าครับ
                        คนซื้อแค่รมย์เสียนิดหน่อย เจอคนขายอินดี้ ดีกว่าเจอคนโกงนะครับ
                        ตอนนี้การ์ดจอแพง โจรบินว่อนเลยครับ
                        ยังไงๆก็ ถ้าไม่มั่นใจนัดรับมือกันเลยดีกว่าครับ

ผมรับซื้อ 980Ti ล่าสุดเจอคนขายอินดี้เหมือนกัน
                        เสนอราคามา 18,500 ไปต่อไม่เป็นเลยทีเดียวเชียว
                        ไม่รู้คนขายเมากาว หรือผมเมานม กันแน่

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ สำหรับผมปัญหาคือการเลี่ยงมากกว่าครับ คุยกันตกลงกันเรียบร้อย อ้างนู้นอ้างนี้ไปเรื่อย กรณีผมไม่เรียกอินดี้ครับ
                          ไม่ตอบไลน์ ไม่รับสาย แต่โทรเบอร์อื่นรับ พูดจาดูห้าวๆแมนๆ แต่การกระทำไม่ใช่ครับ ติดปัญหาต้องแจ้งครับ ไม่ใช่ไม่อ่านไลน์ ไม่รับสาย
                          แล้วปล่อยให้คนรอ รอไปเรื่อยๆ คนไม่รักษาสัจจะไม่เรียกอินดี้ครับ

Comment

>>เอกกี้<< เปลี่ยนยูสมาแล้วหลายครั้ง ประวัติยาวววววคับคนนี้

Akee_99
                            Akee_999
                            มาเที่ยว
                            Armin Van
                            ล่าสุด Tiesto..

ข้อมูลเพิ่มเติม

https://www.overclockzone.com/forums...0512-Armin-Van
                            https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/2890853
                            https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3034438[/QUOTE]
                            Last edited by eXp3rt; 31 Jan 2018, 20:10:51.

Comment

Originally posted by eXp3rt View Post
                              >>เอกกี้<< เปลี่ยนยูสมาแล้วหลายครั้ง ประวัติยาวววววคับคนนี้

Akee_99
                              Akee_999
                              มาเที่ยว
                              Armin Van
                              ล่าสุด Tiesto..

ข้อมูลเพิ่มเติม

https://www.overclockzone.com/forums...0512-Armin-Van
                              https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/2890853
                              https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3034438
                              หง่ะ... โหดสลัดรัสเซีย เพิ่งทราบเหมือนกัน
                              เพราะเพิ่งมาตามสิงบอร์ด ตอนหาของ
                              คงเกินคำว่าอินดี้ไปจริงๆ
                              อย่างนี้เจ้าของกระทู้น่าจะดีใจมากกว่านะครับ
                              ทีแค่เสียอารมย์
                              Last edited by SilverFeather; 31 Jan 2018, 20:17:09.

Comment

Working...
                              X