Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง BIT-BOX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง BIT-BOX

1.ผมอยากรู้ว่ามันดีไหมครับ
    2.ใช้ของยี้ห้ออะไรดีครับ
    3.เห็นเขาว่าโหลดได้ไม่เกิน 4g จริงหรือเปล่าครับ
    4.แล้วมันใช้ยากไหมครับ
    ใครรู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ตอบได้แต่ 3. แหะ ไม่ใช่เพราะว่า HDD เป็น FAT32 เหรอครับ ทำให้โหลดไฟล์อันเดียวใหญ่เกิน 4GB ไม่ได้

Comment

Originally posted by heartman View Post
      1.ผมอยากรู้ว่ามันดีไหมครับ
      2.ใช้ของยี้ห้ออะไรดีครับ
      3.เห็นเขาว่าโหลดได้ไม่เกิน 4g จริงหรือเปล่าครับ
      4.แล้วมันใช้ยากไหมครับ
      ใครรู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
      ตอบ1. ดีครับ ประหยัดไฟกว่้าเปิดคอมแน่นอน speed อาจต่ำกว่าใช้คอมเล็กน้อย ขึ้นอยู่กับ spec
      ตอบ2. มีหลายยี่ห้อครับ ยิ่งแพง ยิ่งดี แต่จะคุ้มไหมก็อีกเรื่องนึง อยู่ที่ฟังค์ชั่นที่จะใช้
      ตอบ3. อยู่ที่การรองรับ Format ของแต่ละรุ่นครับ ถ้าเป็น fat/fat32 จะไม่สามารถโหลดไฟล์ที่มีขนาด >4G ได้ (ขนาดของไฟล์ไม่ใช่ขนาดงาน)
      ตอบ4. ถ้าเข้าใจระบบคอมพิวเตอร์ก็ไม่ยากครับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วพอจะมียี่ห้อไหนที่เข้านิยมใช้กันไหมครับ

Comment

Working...
        X