Announcement

Collapse
No announcement yet.

1050ti ต่อออกโทรทัส 4K มันสามารถใช้งาน HRD Dolby Vision ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1050ti ต่อออกโทรทัส 4K มันสามารถใช้งาน HRD Dolby Vision ได้ไหมครับ

1050ti ต่อออก ทีวี 4K มันสามารถใช้งาน HRD Dolby Vision ได้ไหมครับ
    ตอนนี้ผมใช้คอมเป็นตัวดูหนัง 4K ต่อออกทีวี ซึ่งส่งค่าเป็น 4k ตั้งแต่ออกจากการ์ดจอเลย หนังบ้างเรื่องเป็นไฟล์ HDR แต่ทำไมที่ทีวีไม่ขึ้น HDR
    Last edited by ultraza; 2 Feb 2018, 03:30:25.

ถ้าผมจำไม่ผิด GTX 1000 Series ทั้ง gen ได้สูงสุดแค่ 4K 8bit

4K 10bit ต้องเป็นการ์ด Quadro ถึงจะใช้ได้

ส่วน Dolby Vision ไม่ต้องไปพูดถึงเลยครับ หมดสิทธิ์

Comment

โททัสคือไร

Comment

TV

Comment

Originally posted by Futaba View Post
          โททัสคือไร
          น่าจะเป็นญาติ กับ ทอสัพ อ่ะนะ

Comment

Comment

แก้ไขแล้วครับ ''ทีวี''

Comment

Originally posted by Kok@OCZ View Post
                ถ้าผมจำไม่ผิด GTX 1000 Series ทั้ง gen ได้สูงสุดแค่ 4K 8bit

4K 10bit ต้องเป็นการ์ด Quadro ถึงจะใช้ได้

ส่วน Dolby Vision ไม่ต้องไปพูดถึงเลยครับ หมดสิทธิ์
                อ้าว...ก็เห็นสายเขียวแนะนำให้ใช้ gtx1000 series เพื่อเล่น 4K 10bit
                เพื่ิงรู้ว่าไม่รองรับ ลองไปค้นๆดู
                https://forums.geforce.com/default/t...ady-/?offset=9

ดีนะเราสายแดง

Comment

Originally posted by rakkhunna View Post
                  อ้าว...ก็เห็นสายเขียวแนะนำให้ใช้ gtx1000 series เพื่อเล่น 4K 10bit
                  เพื่ิงรู้ว่าไม่รองรับ ลองไปค้นๆดู
                  https://forums.geforce.com/default/t...ady-/?offset=9

ดีนะเราสายแดง
                  ผมไม่เคยอวยให้คนซื้อการ์ดเขียวเพื่อเอามาเล่นหนัง 4K HDR10 นะ

ส่วนตัวก็ไม่ได้ใช้ pc ดูหนังในชุดซิสเต็มด้วย ผมใช้ Apple TV 4K

Comment

Originally posted by Kok@OCZ View Post
                    ผมไม่เคยอวยให้คนซื้อการ์ดเขียวเพื่อเอามาเล่นหนัง 4K HDR10 นะ

ส่วนตัวก็ไม่ได้ใช้ pc ดูหนังในชุดซิสเต็มด้วย ผมใช้ Apple TV 4K
                    ผมหมายถึงทั่วๆไปครับ ไม่ได้หมายถึงคุณ

Comment

Originally posted by rakkhunna View Post
                      ผมหมายถึงทั่วๆไปครับ ไม่ได้หมายถึงคุณ
                      ถ้าจำไม่ผิดการ์ดแดงก็เหนื่อยเหมือนกันนะ 10bit เห็นแว๊ปๆ ไม่ได้สนใจเท่าไหร่
                      Last edited by Kok@OCZ; 2 Feb 2018, 08:52:15.

Comment

อย่าตีกันๆ เอาเป็นว่ามันยังไม่รองรับใช่ไหม

Comment

Working...
                        X