overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: วิธีเข้าใช้ Wireless เพื่อนบ้าน

Default วิธีเข้าใช้ Wireless เพื่อนบ้าน

หลังจากได้พระเอกตัวแรงนามว่า BWUS036H มาได้ร่วมอาทิตย์ นอกจากสัญญาน TRUEWIFI ที่เล่นอยู่เดิม ก็สังเกตุเห็นสัญญานใหม่เพิ่มเข้ามาด้วย ชื่อว่า WIFI-NOON แรงไม่ต่ำกว่า 4 ขีด แต่เข้าใจว่าเจ้าของเขาใส่รหัสไว้ ทำให้เล่นไม่ได้ มีวิธีไหนที่เราจะได้รหัสเขาหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ

http://www.google.co.th/search?hl=th...%B8%94&spell=1

อ่านดูนะ เวปแรกน่ะ ด้วยความห่วงใยครับ

ของผม 100 nm เอง
    อย่าไปทำเค้าเลย

OverclockZone Member tack77's Avatar

แบบนี้ไม่ดีนะครับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 00:51:12.

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 00:51:27.

OverclockZone Member

คุณแย่งหมามาเกิดอ่ะครับคุณ

ถ้าบังเอิญว่าคุณเข้ามาใช้ Wifi ของผม

ผมให้คุณใช้ฟรีๆๆๆ นึกเสียว่าสงสาร

แต่มีข้อแลกเปลี่ยนนิดหน่อย

คือคุณต้องไม่เคืองกัน ถ้าต้องไปนอนในคุกซัก 6 เดือน หรือยอมจ่ายให้ผมหมื่นนึง เพื่อไม่ต้องนอนในคุก

ข้อเสนอพอรับได้มั้ยครับ
    Last edited by cornnetto; 12 Jan 2009 at 16:18:21.

OverclockZone Member may_omo's Avatar

ขโมย

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

แบ่ง ๆ กันใช้ อย่าไปคิดมาก ^^
    แทวบ้านผมก็แบ่ง ๆ กันใช้ 3-4 หลัง

ผมไม่เห็นคิดมากเลย เราซื้อมาใช้แล้ว คนอื่นอยากใช้มั้ง
    ก็แบ่ง ๆ เข้าไป อิอิ

Quote Originally Posted by Jumpba View Post
    แบ่ง ๆ กันใช้ อย่าไปคิดมาก ^^
    แทวบ้านผมก็แบ่ง ๆ กันใช้ 3-4 หลัง

ผมไม่เห็นคิดมากเลย เราซื้อมาใช้แล้ว คนอื่นอยากใช้มั้ง
    ก็แบ่ง ๆ เข้าไป อิอิ
    ก็คิดแบบนี้สิ ให้เค้าไปอยู่แถวบ้านคุณมั้ยล่ะ
    ถ้าเจ้าของโง่ ไม่ใส่ pass หรือล็อค mac ไว้ ก็แสดงว่าเค้าเผื่อแผ่ด้วย
    เนี่ยใส่ pass ไว้แล้ว ยังอุตส่าห์จะไปแฮกใช้อีก

ข้างๆ หอเจอที่ไม่ใส่ pass 2-3 ap แต่ส่วนใหญ่เล่นไม่ได้เพราะน่าจะล็อค mac
    ที่เล่นได้มีอันเดียว แต่อืดฉิบหาย wi-fi 64 kb ยังไวกว่า

ถ้าผมเป็นเจ้าของนะ จะเอาเหมือน rep 6 เลย พวกชอบขโมย

OverclockZone Member mltr13's Avatar

คนไทยหน๋อคนไทย ......

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

เดินไปกดกริ่งบ้านหลังนั้น แล้วพอเค้าเดินออกมาก็ ก้มลงไปกราบเท้าเค้างามๆ แล้วพูดว่า "พี่ครับ ผมของใช้แชร์สัญญาณ WIFI ของพี่ใช้ด้วยนะครับ ตัวผมเองไม่มีปัญญาติดเน็ตเองครับ"

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ยังกล้ามา post ถามอีกงับ จริยธรรม คุณธรรม มารยาท ยังมีเหลือซักอย่างไหมงับ ?

คุณ Rep6 และคุณ tomodify
    คุณกล้าสาบานไหมว่า ถ้าคุณเจอแบบผมเนี่ย และคุณรู้วิธี คุณจะไม่ลองดู อย่างน้อย ถ้าผมคิดไม่ผิด ที่คุณคลิกเข้มาดูกระทู้ผมเนี่ย ก็เพราะคุณก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าทำยังไง ใช่ไหม หรือว่าคุณอยากเข้ามาดูเฉยๆ โดยไม่มีเหตุผล พระเอกแบบอย่างพวกคุณหน่ะ มีเยอะด้วยนะ คนดูเป็นร้อยเลย
    จริงๆ ที่ผมถามเพราะผมแค่อยากรู้ เหมือนที่คุณอยากรู้หน่ะแหละ ผมไม่ได้จะทำ เพราะผมใช้ Truewifi ได้อยู่แล้ว
    ไม่เดือดร้อนอะไร อ้อ ถามจริงเหอะ กล้าสาบานไหมว่าเป็นคนดี ไม่เคยแอบใช้ wireless ใครฟรี

ต่อ และถ้าบ้านคุณบังเอิญคุณไปเจอ wireless ที่ไม่ได้ lock ไว้ และเป็นที่เดียวที่คุณรับสัญญานได้ และคุณก็ยังไม่มีการติด ADSL คุณจะลองใช้มันหรือเปล่า ผมอยากรู้จริงๆ ผมเดาว่าคุณก็จะบอกว่า คุณใช้ และถ้าคุณใช้ คุณจะขออนุญาติเขาใช้ไม๋ คุณเอาบรรทัดฐานอะไรมาวัดว่า ถ้าเขาไม่ lock แสดงว่าเขาอนุญาติ
    ถ้าคุณบอกว่า คุณไม่ใช้ แสดงว่าคุณเป็นคนดีมากๆ สมควรจารึกไว้ในประวัติที่แห่งนี้ว่า คุณสองคนเป็นเทวดา ดีสุดๆ
    ตอบคำถามผมด้วยนะ ผมอยากรู้ว่าคุณสองคนเป็นคนดีขนาดนั้นเลยเหรอ อย่างน้อยใครที่มาอ่านกระทู้นี้จะได้รู้ว่า คุณเป็นคนดีแค่ไหน ส่วนผมมันคนเลว ผมยอมรับ

OverclockZone Member 4701030316's Avatar

Quote Originally Posted by Choke_kit View Post
    คุณกล้าสาบานไหมว่า ถ้าคุณเจอแบบผมเนี่ย และคุณรู้วิธี คุณจะไม่ลองดู อย่างน้อย ถ้าผมคิดไม่ผิด ที่คุณคลิกเข้มาดูกระทู้ผมเนี่ย ก็เพราะคุณก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าทำยังไง ใช่ไหม หรือว่าคุณอยากเข้ามาดูเฉยๆ โดยไม่มีเหตุผล พระเอกแบบอย่างพวกคุณหน่ะ มีเยอะด้วยนะ คนดูเป็นร้อยเลย
    จริงๆ ที่ผมถามเพราะผมแค่อยากรู้ เหมือนที่คุณอยากรู้หน่ะแหละ ผมไม่ได้จะทำ เพราะผมใช้ Truewifi ได้อยู่แล้ว
    ไม่เดือดร้อนอะไร อ้อ ถามจริงเหอะ กล้าสาบานไหมว่าเป็นคนดี ไม่เคยแอบใช้ wireless ใครฟรี
    ต่อ และถ้าบ้านคุณบังเอิญคุณไปเจอ wireless ที่ไม่ได้ lock ไว้ และเป็นที่เดียวที่คุณรับสัญญานได้ และคุณก็ยังไม่มีการติด ADSL คุณจะลองใช้มันหรือเปล่า ผมอยากรู้จริงๆ ผมเดาว่าคุณก็จะบอกว่า คุณใช้ และถ้าคุณใช้ คุณจะขออนุญาติเขาใช้ไม๋ คุณเอาบรรทัดฐานอะไรมาวัดว่า ถ้าเขาไม่ lock แสดงว่าเขาอนุญาติ
    ถ้าคุณบอกว่า คุณไม่ใช้ แสดงว่าคุณเป็นคนดีมากๆ สมควรจารึกไว้ในประวัติที่แห่งนี้ว่า คุณสองคนเป็นเทวดา ดีสุดๆ
    ตอบคำถามผมด้วยนะ ผมอยากรู้ว่าคุณสองคนเป็นคนดีขนาดนั้นเลยเหรอ อย่างน้อยใครที่มาอ่านกระทู้นี้จะได้รู้ว่า คุณเป็นคนดีแค่ไหน ส่วนผมมันคนเลว ผมยอมรับ

นี่พวกเขาเตือนคุณด้วยความหวังดีนะครับ
    แค่คุณตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็ถือว่ามีเจตนาไม่ดีแล้ว ไม่ว่าในความเป็นจริง
    คุณจะนำไปกระทำจริงๆหรือไม่ก็ตาม และผมก็ขอเตือนคุณอีกคนนึง
    ในฐานะนักกฎหมาย แล้วก็ไม่ต้องมาย้อนถามผมอีกคนนะครับ
    เรื่องแบบนี้ทำไม่ยากหรอก แต่คิดทำในเรื่องดีๆและสร้างสรรค์นั้นยากกว่า
    เยอะ

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

Hack มันก็ไม่ยากอะนะเเต่ผมคงไม่บอก ถ้าเอาเน็ตชาวบ้านไปโหลดบิตนี้กระทบอย่างเเรงเลยนะ ถึงทำมันก็ไม่ได้จะถูกจับง่ายๆหรอกนะมันพิสูจน์ยาก ถ้าโดนฟ้องก็ไม่ถึงกับติดคุกหรอกอย่างน้อย่ก็ถูกปรับ

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    เวสต์เกต นนทบุรี-Chainat-Naconsavan

ต้องระวังหน่อยละเรา

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ไม่อยากเตือนละ เอาเป็นว่า อย่างที่คุณ 4701030316 กล่าวไว้แหละ ถ้าเตือนต่อไป เกรงว่าคงจะไม่ นำพา สักเท่าไหร่ ดู จขกท วุฒิภาวะทางอารมย์ ไม่น่าจะสูงสักเท่าไหร่

Quote Originally Posted by Choke_kit View Post
    ที่เข้ามาดูเพราะอยากรู้ว่าตัวรับของท่านแรงแค่ไหนครับ
    ส่วนที่ถามว่าเคยใช้ของคนอื่นมั้ย
    ตามรูปที่ผม post ดูเองครับ
    มีที่ไม่ใส่ pass 3-4 ap
    เข้าได้ แต่เล่นไม่ได้ เคยลองดูเหมือนกัน
    ตัวที่เข้าได้ เล่นได้ก็ช้าสุดๆ ครับ
    ที่ผม post คือเตือนด้วยความหวังดี
    เค้าใส่ pass ไว้แล้ว ยังไปแฮกเค้าอีก ถือว่าลักทรัพย์นะครับ
    แล้วถ้าเล่นตอนกลางคืน ก็ถือว่าลักทรัพย์ยามวิกาลอีก ผิดมากกว่าเดิม

กรรมไป เตือนด้วยความหวังดี กลายเป็นจะให้เราไปสาบานว่า
    เราไม่เคยแอบใช้ของคนอื่นซะงั้น เซ็ง

ถ้าแฮกเพื่อลองวิชา ดูกระทู้อื่น ก็เคยมีบอกวิธีแฮก ใช้โปรแกรมจับสัญญาณเยอะแยะ
    หลายท่านทีมาดูกระทู้นี้ ก็ทำได้ครับ แต่เค้าไม่อยากบอกเท่านั้นเอง กลัวเอาไปใช้ในทางผิดๆ

OverclockZone Member ninep's Avatar

ใจเย็นนๆครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks