overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: Samsung Galaxy A8 Gold 2ซิม จอใหญ่ 5.7 นิ้ว สวยหรู สไตล์ All-Metal Unibody ใช้ดีรุ่น

OverclockZone Member mechelen's Avatar

Default Samsung Galaxy A8 Gold 2ซิม จอใหญ่ 5.7 นิ้ว สวยหรู สไตล์ All-Metal Unibody ใช้ดีรุ่น

Samsung Galaxy A8 Gold 2ซิม จอใหญ่ 5.7 นิ้ว สวยหรู สไตล์ All-Metal Unibody ใช้ดีรุ่นหนึ่ง กล้องแจ่มมาก

Samsung Galaxy A8 2ซิม จอใหญ่ 5.7 นิ้ว บางเฉียบเนียบนิ้งทีสุด สวยหรู สไตล์ All-Metal Unibody โลหะอลูมิเนียมทั้งชิ้น แข็ง และบาง เพียง 2.5 มิล ตัวเครื่องเป็นโลหะทั้งหมด ด้วเทคโนโลยีการผลิตตัวเครื่องแบบ All-Metal Unibody ดูหรูหรา หนาแน่น แข็งแรง และเบา แบบเป็นโลหะ ฝาด้านหลังก็เป็นโลหะแต่เคลือบด้วยพื้นผิวพลาสติกผิวด้าน เพือสดวจในการจับและไม่เป็นรอยนิ้วมือ อิอิ

นอกจากจุดขาย ใหญ่ บาง หรู วัสดุโลหะรอบตัว แน่นหนาแต่น้ำหนักเบา คุณภาพของหน้าจอ Super-Amoled โดดเด่น แสดงผล สีสดก็สดจัดจ้านจริงๆ ด้วยจอกว้าง 5.7 นิ้ว แสดงผลอัพไปที่ระดับ FHD(1080p) เต็มๆ ดูหนัง ดู MV สีสดแทบจะตกอยู่ในภวังค์ อิอิ

นอกจากนั้น Samsung Galaxy A8 กล้องมาแบบจัดเต็ม ด้วยกล้องหลังถึง 16 ล้านพิกเซล และกล้องหน้าละเอียด 5 ล้านพิกเซล เลนซ์กว้างถ่ายเซลฟี่สวย ยังมาพร้อมกับเลนส์ f/1.9 ทั้งคู่อีกด้วย แถมโหมดการถ่ายภาพที่หลายหลาก ให้มา 6 โหมด เพิ่มความสนุกสนานในการถ่ายภาพไปอีกหนึ่งระดับ เรียกได้ว่า กล้องเทพ จริงๆ เลยครับ

Samsung Galaxy A8 มาพร้อมกับเป็นเซ็นเซอร์ตรวจจับลายนิ้วมือ / finger print scan สัมผัสนิ้วลงไปเบาๆ ที่ปุ่มโฮมและและปลดล็อกได้อย่างรวดเร็วทันใจ อีกด้วย

ส่วน Spec ที่ให้มาถือได้ว่าระดับแรงได้ใจเลยครับ ด้วย ซีพียู 8หัว Exynos 5430 Octa-core ความเร็ว 1.8 GHz RAM 2 GB หน่วยความจำภายใน 32 GB เติมภายนอก microSD ได้ถึง 64 GB รองรับ 4G LTE พร้อมพลังงานแบตเตอรี่ความจุมากขึ้นถึง 3,050 mAh เลยทีเดียว

Spec
    http://www.siamphone.com/spec/en/samsung/galaxy_a8.htm

เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการสมาร์ทโฟนใหญ่ บาง หรู วัสดุโลหะรอบตัว แน่นหนาแต่น้ำหนักเบา จอสีสันสดใส กล้องแจ่ม เซลฟี่เยี่ยม ตอบสนองการใช้งานได้อย่างครบครัน อิอิ

อุปกรณ์ที่ขาย : Samsung GALAXY A8 2ซิม สีทอง ศูนย์ไทย สายชาร์ต(เก่าตามสภาพ) ที่ชารต์ หูฟัง เข็ม คู่มือ ครบกล่อง

ประกัน: หมดแล้ว

สภาพ : 98% ไร้รอยตกหล่น สภาพยังกริ๊ปๆ อิอิ

ของแถม : เคสสวยๆ

ตำหนิ : เท่าทีดู ไร้รอยตกหล่น มีขนแมวเล็กๆน้อยๆ ตามขอบเงินปกติ เรียกได้ว่ายังใหม่กริ๊ปๆ อิอิ
    การใช้งานปกติ จอใส ไม่มีเบริ์น ไม่มีเดทไบร์ท ลำโพงดัง เสียงไม่แตก ไวไฟแรง แบตปกติ สบายใจ ใช้ได้อีกยาว

อดีตราคา 15,990 เราไม่ขาย จัดไปเลยครับ สภาพเยี่ยม ใช้ดี และถูก

ราคา 5,500 เท่านั้น พอละ

ราคานี้ทางสดวจสำหรับท่านที่พร้อมทั้งฐานะการเงิน และจัดสรรเวลาได้ก่อนครับ อิอิ
    สนใจโทรหาเราตอนนี้ แล้วจะได้ก่อนครับ อิอิ
    ให้เร็ว เลยครับ มาเร็วเครมเร็ว โทรเร็วกว่า งดจองข้ามวันครับ (เพราะผมความจำสั้น รักฉันยาว) )

สาเหตุที่ขาย : เปลี่ยนไปเรื่อย อิอิ

ติดต่อ : 08-9796-4480 หรือ ทาง PM ครับ แต่ช้า(มาก) https://facebook.com/mechelen2012 line:samzaabaa

วิธีส่งมอบสินค้า :นัดเจอดูตัวเป็นๆได้ที่ เดอะมอลล์-โลตัส บางกะปิ, แฟชั่นไอซ์แลนด์ , แม็กซ์แวลู พัฒนาการ , ลาดพร้าวปลายๆ ,ราม1, BTS,ใต้ดิน, ที่อื่นๆ ลองโทร นัดวัน เวลา ดู ได้หมด ถ้าสดชื่น
    EMS Kerry สดวจส่งได้เลยครับ ส่งมาแล้วทั่วประเทศ คำเตือน: เช็คประวัติ ถ้าแปลกหน้า แปลกตา ไม่มั่นใจ อย่าโอนเงินครับ

ติดตามกด Like ได้ใน facebook https://www.facebook.com/mechelen2012
    Samsung GALAXY A8 2ซิม สีทอง ศูนย์ไทย สายชาร์ต(เก่าตามสภาพ) ที่ชารต์ หูฟัง เข็ม คู่มือ ครบกล่อง

ติดตามกด Like ได้ใน facebook https://www.facebook.com/mechelen2012

OverclockZone Member mechelen's Avatar

OverclockZone Member TONG_KHUM's Avatar
    หลักสี่ แจ้งวัฒนะ

แบ็ตยังใช้ได้ดีไหมครับ

Quote Originally Posted by TONG_KHUM View Post
    แบ็ตยังใช้ได้ดีไหมครับ
    แบตปกติ จอใส

Bookmarks

Bookmarks